ผู้เขียน หัวข้อ: แตร์ไม่ดัง  (อ่าน 3266 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮ้อพาณิชย์

• สักวัน จะตามให้ทัน
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +0/-0
  • ฮ้อพาณิชย์
    • www.ohozaa.com
แตร์ไม่ดัง
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 05:14:23 PM »
สอบถามเพื่อนๆ เคยขับรถไปไกลๆแล้ว พอเครื่องร้อนสักระยะ แล้วพอกดแตร์แล้ว ไม่ดังไหม พอดีผมเป็นครั้งนึงครับ พอเครื่องเย็น ก็เป็นปกติ แต่ยังไม่ได้ขับ ระยะทางไกลๆ อีก เลยไม่รู้ว่าเป็นอีกไหม  พอเข้าศุนย์ เห็นช่างกดแตร  4-5 แล้วมาว่าไม่พบสิ่งผิดปกติ ครับ

Ducati Bikers Thailand

แตร์ไม่ดัง
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 05:14:23 PM »
//

ออฟไลน์ Carbonetti

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
Re: แตร์ไม่ดัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 05:31:24 PM »
สอบถามเพื่อนๆ เคยขับรถไปไกลๆแล้ว พอเครื่องร้อนสักระยะ แล้วพอกดแตร์แล้ว ไม่ดังไหม พอดีผมเป็นครั้งนึงครับ พอเครื่องเย็น ก็เป็นปกติ แต่ยังไม่ได้ขับ ระยะทางไกลๆ อีก เลยไม่รู้ว่าเป็นอีกไหม  พอเข้าศุนย์ เห็นช่างกดแตร  4-5 แล้วมาว่าไม่พบสิ่งผิดปกติ ครับ
ผมเคยเป็น แต่ ออกรถวันแรก ออกจากทองหล่อ ถึงแยกบางนา บีบแตรไป หนึ่งที ยังดังอยู่ พอจะทีที่สองไม่ดัง จากนั้นไม่ติดอีกเลย จับเคลมซะ บางที อาจจะมาจาก สายไฟ หรือ ว่า แตรไม่ดี ลองเปลี่ยน ใส่แบบแตร ลมเสีงดังๆ ดูสิครับ ถ้ามัน หายก็แปลว่า แตรไม่ดี แต่แนะนำว่า ถ้ายังไม่อยากเปลี่ยน พอเกิด อาการ ให้ถ่าย วีดีโอไว้ให้ช่งดู เพื่อ เป็นการยืนยัน หลายครั้ง ที่ ผมและเพื่อนๆ เคลมกับทางศูนย์ ก็คือ พอเกิด อากรถ่ายวีดีโอทันที  mon57

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 05:36:04 PM »
 mon40 ผมไม่เคยเป็นนะครับ ถ้ามันหายขาด ก็ช่างมันครับ แต่ถ้ามีอาการ ติดๆดับ ๆ ตลอด ผมว่าเคลมเนอะครับ  abc52
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 05:44:59 PM »
ขอบคุณครับ พี่กอล์ฟ พอดีผมเจอตอนรถเบียดเข้ามาแล้วกดเจอจังหวะแตร์ไม่ดังพอดี เกือบโดนชน เขาว่าให้ถ่ายคลิปไว้ หรือขับมาตอนแตร์ไม่ดังมาที่ศูนย์ พอดีอยากติดแตร์PIAAใหม่ แต่ศุนย์ว่ารุ่นM795นี้ติดแล้วไม่สวยเพราะไม่มีจุดติด

ออฟไลน์ PRIMO 795ABS

• Save Drived
  • Ducati Owner
  • My Primo-I'm Otto
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 10:22:33 PM »
เซลบอกมันชื้นให้เอาsonaxพ่นซักหน่อยก็หาย
ผมเป็นตอนออกรถวันแรก แล้วมันก็หายเอง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 10:54:10 PM »
ขอบคุณครับ ทางช่างแจ้งว่าตอนนี้ มีรถมีปัญหาเรื่องแตร์เข้ามาเรื่อยๆ  น่าจะเป็นปัญหาเรื่องแตร์จริงๆหรือไม่ก็ที่สาย
ตอนผมเข้ามาเช็คครั้งที่2 แจ้งว่ามีน้ำเข้าและมีความชื้น (ผมบอกกว่าผมยังไม่เคยได้ล้างรถเลยแค่เช็คเฉย) 555+ พอกลับกลับมาก็เป็นอีก ผมถ่ายคลิปและส่งให้เขาดูอีกครั้งด้วย ว่าเป็นช่วงฮีทขึ้น 3-4 และก็เริ่มมีอาการบ่อยกว่าเก่าอีกหลังเข้าศูนย์ พอ ฮีทเหลือ 2  ขีดก็หายเป็นปกติ เสาร์นี้คงเอาให้จบ เพราะอาจเกิดอันตรายได้เพราะถ้าไม่ฉุกเฉินผมไม่กดเกือบโดนชนเพราะแตร์ไม่ดัง คราวนี้ผมพก แตร์ PIAA ไปด้วยกะเปลี่ยนเลย

ออฟไลน์ Merlyn

• Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 11:51:25 AM »
เคยเจอเหมือนกันตอนเครื่องร้อนตอนรถติดไม่ดังขึ้นมาซะงั้น พอหายร้อนก็ปรกติ  mon49 ไว้จะถ่ายวิดีโอไว้บ้างจะได้ไปเครม

ออฟไลน์ Tanach

• ทำทุกวันให้ดีที่สุด
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • I Love " DUCATI "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:15:41 AM »
ของผมก็เป็นครับ เวลาความร้อนประมาณ 4 ขีด บีบแตร์ไม่ดังเลยครับ แต่พอเครื่องเย็นเป็นปกติบีบดูก็ดังเหมือนเดิมครับ เคยลองสังเกตุดูครั้งนึงครับ พอเครื่องเริ่มร้อนเสียงแตร์จะเริ่มเบาครับ

ออฟไลน์ outlawdrag

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:31:49 PM »
ของผมก็แตรไม่ดังเลยครับ เลยลองเปลี่ยนของ er6 ใส่ไปแทนตอนนี้ดังแล้วครับ สรุปคงเป็นที่ตัวแตรเสียครับ

ออฟไลน์ คุณชายตั้ม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 10:44:55 PM »
ของผมดังเบาๆ โทรไปศูนย์ทองหล่อ บอกว่าให้ไล่ชื้นออก พ่น ๆ
ครั้งหนึ่งในชีวิต