ผู้เขียน หัวข้อ: แตร์ไม่ดังและเบรกหลังมีเสียงดัง  (อ่าน 3833 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮ้อพาณิชย์

• สักวัน จะตามให้ทัน
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +0/-0
  • ฮ้อพาณิชย์
    • www.ohozaa.com
แตร์ไม่ดังและเบรกหลังมีเสียงดัง
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 09:33:13 PM »
มีใครเคยเป็นไหมครับ วันนี้ขับช่วงยาว กดแตร์ เสียงไม่ดัง ตอนเครื่องร้อนร้อน   แต่หลังจากจอดจนเครื่องเย็นแล้วลองกดดูก้ติดปกติ ต้องเอาไปเช็คศูนย์ไหม
และเวลาเบรกหลังมีเสียงดังตลอด แก้ยังไงครับ เกี่ยวกับระบบเบรกไหม แนะนำหนัอยครับ เลขไม200 เอง

Ducati Bikers Thailand

แตร์ไม่ดังและเบรกหลังมีเสียงดัง
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 09:33:13 PM »
//

ออฟไลน์ onset

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
Re: แตร์ไม่ดังและเบรกหลังมีเสียงดัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 10:20:26 PM »
เบรคหลังดังเข้า0ก้อดังอีก ไม่รู้ทำไง เช่นกัน ล้างแล้วล้างอีก ก้อไม่หาย

Re: แตร์ไม่ดังและเบรกหลังมีเสียงดัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 11:52:03 PM »
เบรคหลังดังเข้า0ก้อดังอีก ไม่รู้ทำไง เช่นกัน ล้างแล้วล้างอีก ก้อไม่หาย
เสียงดัง แอ๊ดๆ ค่อนข้างดังมาก ยังอายรถคันข้างๆเลย จะโทรหาศูนย์พรุ่งนี้ ยังไม่ถึงอาทิตย์เลย 55+

ออฟไลน์ panotlee

• DUCATI...
  • DUCATI...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 12:50:35 AM »
เบรคผมก็ดังเหมือนกัน.... (มารอคำตอบด้วยคน)  mon14

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:21:48 PM »
เบรคผมก็ดังเหมือนกัน.... (มารอคำตอบด้วยคน)  mon14
  วันนี้เข้าไปทางช่าง ทำการเป่า และลบคมลบเหลี่ยม ผ้าเบรก อาการก็หายครับ แต่ ยังไม่รู้ว่าจะเป็นอีกไหม  ค่าเสียหายประมาณ 100 บาท ครับ  / ส่วนแตร์ไม่พบสาเหตุ อาจต้องถ่ายคลิปไว้ เพราะจะเป็นตอน วิ่งยาวยาว และวร้อนนานนาน

ออฟไลน์ Tanach

• ทำทุกวันให้ดีที่สุด
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • I Love " DUCATI "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 10:01:52 PM »
มีใครเคยเป็นไหมครับ วันนี้ขับช่วงยาว กดแตร์ เสียงไม่ดัง ตอนเครื่องร้อนร้อน   แต่หลังจากจอดจนเครื่องเย็นแล้วลองกดดูก้ติดปกติ ต้องเอาไปเช็คศูนย์ไหม
และเวลาเบรกหลังมีเสียงดังตลอด แก้ยังไงครับ เกี่ยวกับระบบเบรกไหม แนะนำหนัอยครับ เลขไม200 เอง

พี่ครับ ผมอยากทราบว่าของพี่เป็นรุ่น 795 ธรรมดาหรือ 795 ABS ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 10:54:27 PM »
ธรรมดา ครับ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 09:50:24 PM »
ธรรมดา ครับ

ขอบคุณครับพี่ ผมจอง 795 ABS ที่ศูนย์พัทยากลัวว่ามันจะเกิดปัญหาเยอะนะครับพี่ แต่ก็ตัดสินใจออกแล้วอะไรจะเกิดก็เกิดครับ กว่าจะได้รถคันนี้เล่นผมเหนื่อยน้ำตาไหลเลย

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

• Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:02:09 AM »
ล๊อตหลังๆ นี่จะมีปัญหาเรื่องผ้าเบรคครับ เป็นกันหลายคัน รถผมออกล๊อต 2 ไม่มีปัญหาเรื่องผ้าเบรค แต่เพิ่งเปลี่ยนผ้าเบรคหลังเมื่อปลายปีที่แล้ว ก็มีเสียงดังเวลาเบรคครับ ใช้ไปสักพัก(ใหญ่ๆ) เด่วก็หายครับ

M 795 @ Phang-nga & Phuket

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:49:46 AM »
ล๊อตหลังๆ นี่จะมีปัญหาเรื่องผ้าเบรคครับ เป็นกันหลายคัน รถผมออกล๊อต 2 ไม่มีปัญหาเรื่องผ้าเบรค แต่เพิ่งเปลี่ยนผ้าเบรคหลังเมื่อปลายปีที่แล้ว ก็มีเสียงดังเวลาเบรคครับ ใช้ไปสักพัก(ใหญ่ๆ) เด่วก็หายครับ

mon57 ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 12:16:22 PM »
วันนั้นเอาไปลุยสาธรมา กลับมาแตรไม่ดังเหมือนกันครับ มันจะดัง เเก๊กๆๆๆๆ แต่เสียงไม่ออก

ตกเย็นพอจะขับเอาเข้า 0 แม่งหายเองเฉย ผมละงง  mon16
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 10:14:02 AM »
วันนั้นเอาไปลุยสาธรมา กลับมาแตรไม่ดังเหมือนกันครับ มันจะดัง เเก๊กๆๆๆๆ แต่เสียงไม่ออก

ตกเย็นพอจะขับเอาเข้า 0 แม่งหายเองเฉย ผมละงง  mon16

ตัว 795 ธรรมดาหรือ ABS ครับพี่

ออฟไลน์ OAT

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 10:02:40 PM »
เบรคหลังดังตอน 300 โลแรก พอ 900 โลเงียบไปเอง หายสนิท mon6 mon6 mon6 mon6 mon6

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 03:14:56 PM »
รถผมเป็นทั้ง 2 อย่างเลยครับตอนนี้ ความร้อนสักประมาณ 4 ขีด แตร์ไม่ดัง เบรคหลังเริ่มมีเสียง

ออฟไลน์ WUT920

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 03:54:47 PM »
รถผมเป็นทั้ง 2 อย่างเลยครับตอนนี้ ความร้อนสักประมาณ 4 ขีด แตร์ไม่ดัง เบรคหลังเริ่มมีเสียง
เป็นเหมือนกันครับ ออกจาก ศูนย์วันเเรกที่พัทยา วิ่งยาวมาบางแสน เเตรไม่ดัง สิบล้อจะ ลากไปกินอยู่
 abc35 abc35