ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนท้ายสั้น ประกันหมด จริงเหรอ?  (อ่าน 2892 ครั้ง)

ออฟไลน์ panotlee

• DUCATI...
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • DUCATI...
เปลี่ยนท้ายสั้น ประกันหมด จริงเหรอ?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 08:45:21 PM »
ผมออกรถ (M795) มาวันแรก... ออกจากศูนย์ ก็นำไปเปลี่ยนท้ายสั้นเลยตามความเชื่อว่า รถผมจะโฉบเฉี่ยวขึ้น เปลี่ยนเรียบร้อยก็ใช้งานได้ปกติดี... วิ่งได้ 2 วัน มาพบว่า วิ่งๆ อยู่ เจ้าไฟเลี้ยวซ้ายผมมันก็ดันติดค้าง ค้างแบบที่คิดว่าตัวเองเป็นไฟหน้าเลย ไม่กระพริบ ไม่ดับทั้งสิ้น จึงแจ้ง และนำไปเข้าศูนย์ ได้รับคำตอบว่า ผมไปเปลี่ยนท้ายสั้นมา... ทำให้ประกันส่วนดังกล่าวหมดได้.... และศูนย์แนะนำให้นำรถกลับไปแก้ โดยผู้ติดตั้งท้ายสั้นให้ผม.. ซึ่งผมก็ได้นำไปตรวจสอบแล้วก่อนหน้า ก็ไม่พบสาเหตุที่เกี่ยวข้องกัน... และตอนติดตั้งผมก็นั่งดูอยู่ตลอด...

ตอนนี้ผมเลยงงๆ ว่ารถผมหมดประกันตามที่ศูนย์แจ้งจริงเหรอ? กับแค่ท้ายสั้น????

ปล. แต่ตอนนี้ทางศูนย์ ก็รับรถผมเพื่อตรวจสอบอยู่แต่ยังไม่ทราบว่าจะได้ความคืบหน้าอย่างไร?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2012, 08:50:30 PM โดย panotlee »

Ducati Bikers Thailand

เปลี่ยนท้ายสั้น ประกันหมด จริงเหรอ?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 08:45:21 PM »
//

ออฟไลน์ Karner

• M795 น้องหมูแดง
Re: เปลี่ยนท้ายสั้น ประกันหมด จริงเหรอ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:11:21 PM »
 mon40   ดัดแปลงสภาพ   คงหมดประกันกับชิ้นส่วนนั้นนะครับ   ส่วนอย่างอื่นคงประกันเหมือนเดิมครับ mon3
Name : KarN (ลาดกระบัง)
Ducati Monster 795 (หมูแดง)
Phone : 0896164255
Email: apichatam_46@hotmail.com
Facebook : KarNer Anfield

ออฟไลน์ Keng DRS

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: เปลี่ยนท้ายสั้น ประกันหมด จริงเหรอ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:58:22 PM »
โดยส่วนตัวผมนะครับ รถผมก็เปลี่ยนท้ายสั้นเหมือนกัน แต่ก็เก็บอะไหล่เดิมไว้ พอมีปัญหาที่มันหนักหนาจริงๆ อย่างมากก็เปลี่ยนกลับเป็นท้ายเดิมครับ  แล้ววิ่งเข้าศูนย์ น่าจะอยู่ในประกันครับ

ออฟไลน์ panotlee

• DUCATI...
  • DUCATI...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 10:57:26 AM »
 mon32
ขอบคุณมากสำหรับคำตอบ และวิธีการ

วันนี้ผมคงรอดูว่าจะต้องเอาไปจัดการเรื่องไฟทั้งระบบเองรึป่าว  mon36