ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถเมื่อวานครับ วันนี้เจอน้ำมันเครื่องซึมตามแนวซีลใต้เครื่องครับ  (อ่าน 3399 ครั้ง)

ออฟไลน์ renesis

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
รบกวนสอบถามครับ ผมเพิ่งถอย795 มาเมื่อวาน(เดินทาง700โลไปรับโดยขนใส่กระบะกลับ)
วันนี้ลองขับไป 65 กม. ตอนจะขับกลับสั่งเกตเห็นคราบน้ำมันซึมออกตามแนวกาวดำดำของเครื่อง จับดู ดม คิดว่าเป็นน้ำมันเครื่อง  mon8 แจ้งทางเซลล์ไปแล้วครับ คงต้องรอให้ศูนย์เปิดพรุ่งนี้ถึงจะให้ช่างหาสาเหตุได้
  ระหว่างนี้จึงขอความเห็นจากพี่น้องทุกท่านครับว่า มันน่าจะซึมมาจากใหน เพื่อหาวิธีแก้ไขครับ   mon32
 ขอคุณล่วงหน้าทุกความคิดเห็นครับผม

ออฟไลน์ OJJ69

• Moto GP point: +0/-0
ลองเช็ดให้แห้งแล้ววิ่งดูอีกที นะครับ น๊อตอะไรหลวม?
700กิโลมันก็ไกลนะครับ ลองจี้ประเด่นว่าถ้าเป็นจากการประกอบ ให้ศูนย์เอารถมารับเลยครับ
 abc39
ทำไมมันขาดๆเกินๆจังเนอะ
 mon40

ลองเช็ดให้แห้งแล้ววิ่งดูอีกที นะครับ น๊อตอะไรหลวม?
700กิโลมันก็ไกลนะครับ ลองจี้ประเด่นว่าถ้าเป็นจากการประกอบ ให้ศูนย์เอารถมารับเลยครับ
 abc39
ทำไมมันขาดๆเกินๆจังเนอะ
 mon40
   ครับผมตอนแรกคิดว่าน็อตมันจะหลวม( 6 เหลี่ยม)เลยให้ช่างที่โรงงานขันให้ทุกตัว ช่างบอกว่ามันก็แน่นหมดทุกตัวครับ
ผมเลยรีบกลับบ้าน รีบล้างเช็ดทิ้งไว้จนเย็น ตอนค่ำสตาร์ททิ้งไว้ แล้วรอจนเครื่องเย็น ลูบลูบ ถูถู มีน้ำมันติดมือเหมือนเดิม จิตตก  ผมเข้าใจว่าเรื่องงแค่นี้ศูนย์แก้ไขได้อยู่แล้ว
  แต่ติดในใจนิสเดียวตรงมันคาใจ ว่า นี้กรูซื้อรถใหม่มานะ เลขไมล์ 0 โล มันยังไม่ถึงเวลาต้องซ่อมอะไรนะ abc39

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Moto GP point: +9/-0

น่าจะคล้ายๆกับรถผม
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=3231.0

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ  รวมถึงพี่พี่ที่ผมโทรไปรบกวน  ขอบคุณในมิตรภาพ
   ส่วนเรื่องรถผมพยายามไม่คิดมาก ผิดพลาดก็แก้ไขครับอยู่ในประกันศูนย์บริการก็รับไป   ไม่มีอะไรบนโลกนี้ที่มัน 100 % mon48

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Moto GP point: +9/-0
“แต่ติดในใจนิสเดียวตรงมันคาใจ ว่า นี้กรูซื้อรถใหม่มานะ เลขไมล์ 0 โล มันยังไม่ถึงเวลาต้องซ่อมอะไรนะ”

แรกๆ ผมก็คิดแบบนี้คล้ายๆ กัน ตอนนี้ทำใจแล้วยังไงรถก็อยู่ในประกัน O เอาไปแก้ใขให้เรียบร้อยก็พอ
ในส่วนของผมในเคสนี้ไปครั้งที่ 2 แล้วครับ  mon8 mon8

ออฟไลน์ ohm795

• Moto GP point: +0/-0
 abc10 แล้วทาง0เขาว่าพรือมั้งอ่ะพี่อุ้ยผมอีไปรับรถตอวันศุกแล้วนิ  abc35
ชื่อ โอมคับ นครศรีธรรมราช
เบอร์โทร 0836443208
อีเมล anawat51@hotmail.com
ใช้ Ducati m795