ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มน้ำมันเบรก เเละ ครัสซ์รั่วซึมออกงานมาครับ รถเพื่อนในคลับเป้นกันบ้างเปล่าครับ  (อ่าน 1370 ครั้ง)

ออฟไลน์ KTB Superbike

• SPONSOR
  • Moto GP point: +1/-1
ผมใช้ m795ปั้มน้ำมันเบรก เเละ ครัสซ์รั่วซึมออกงานมาครับ รถเพื่อนในคลับเป้นกันบ้างเปล่าครับ

เเละรถเพื่อนในกลุ่ม3 คันก็เป็นเหมือนกันหมดครับ พอวิ่งเกินช่วงสองพันโลไปเเล้ว ไม่รุ้จะเเก้ไขอย่างไง

ความจริงรถใหม่ ไม่น่าเป็น  mon6 mon6 mon6 mon6

ออฟไลน์ xman2005

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +5/-3
รถผมเกินสองพันโลก็เป็นครับ และรู้สึกว่าเป็นกันหลายคัน
ตอนแรกผมคิดว่ารถผมไม่รั่ว เพราะไม่เคยเจอคราบน้ำมันเลย แต่พอไปเขาใหญ่ครั้งเดียวเป็นเรื่องเลยครับ
รั่วจนน้ำมันกระเด็นมาใส่ชุดสี ทำให้สีพองไปหลายจุดเหมือนกัน เรื่องสีพองยังไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน
ส่วนน้ำมันที่รั่วผมลองเปิดฝาออกมาทำความสะอาด และดูดน้ำมันออกเล็กน้อย ปิดฝากลับ แต่ยังไม่มีโอกาสลองวิ่งดูว่ายังรั่วอยู่หรือเปล่า

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ Pop_heineken

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ถูกต้องแล้วครับเป็นเรื่องปกติอย่ากังวลนะครับว่ากลัวมากก็ ดูดน้ำมันออกมาบางส่วนเพราะออกศูนย์มาเค้าจะเติมมาเต็มมากๆๆ