ผู้เขียน หัวข้อ: M795ทำเป็นครัชเเห้งได้ป่าวครับ ผู้ที่ทำมาเเล้วช่วยตอบที  (อ่าน 1674 ครั้ง)

ออฟไลน์ TBBelle

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-1
MONSTER 795
สามารถทำเป็นครัชเเห้ง (เเก๊กๆ)
 พอมีใครทำบ้างครัชมาเเชร์ประสบการณ์กันได้ครับ
ผมอยากทำมาก ราคาเท่าไหร่หรือเขาขายเป็นชุดคิทหรือเเปลงเอา
ใครทำมาเเล้วมาเเชร์รูปมาให้ข้อมูลกันหน่อย

ราคาเท่าไหร่ หาชื้อได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ เม@DKC

• Moto GP point: +2/-0
  • จงนำชีวิตไปตามความฝัน
เคยเห็นโปรเจคนึงของพี่ในครับทำกับ m796 เเต่ไม่สำเร็จครับผม คงทำไม่ได้นะครับผมว่า  abc52

เคยเห็นโปรเจคนึงของพี่ในครับทำกับ m796 เเต่ไม่สำเร็จครับผม คงทำไม่ได้นะครับผมว่า  abc52

น่าจะมีชุดเเปลงนะครับ เพื่อเป็นเอกลักษณ์ของducati
จะได้ไม่มีใครว่า ducati ไม่มีเสียงเเก๊กๆหรอ
เกิน 5x,xxxผมก๊ยอม

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1

น่าจะมีชุดเเปลงนะครับ เพื่อเป็นเอกลักษณ์ของducati
จะได้ไม่มีใครว่า ducati ไม่มีเสียงเเก๊กๆหรอ
เกิน 5x,xxxผมก๊ยอม

มีรุ่นน้องทำไปแล้วครับ หมดไป 150,000 แต่ไม่จบ

สุดท้าย ล่มโปรเจคนี้ไปครับ

ปล.. ถ้าอยากได้ครัชแห้ง ซื้อเครื่อง 1100 มายกใส่ น่าจะง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ pop3693

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
มีช่างรุ่นพี่อยู่คนนึงชื่อกั้งครับ กำลังทำโปรเจคนี้อยู่ ยังไม่เสร็จครับคร่าวๆใช้งบไปประมาณ 50000 แล้วครับแต่ยังจบนะครับ ตอนไปถามแกก็ถามเล่นๆครับ แต่แกบอกว่าทำได้เลยให้พี่แกจัดให้ซะหน่อย..คงจะแล้วเสร็จประมาณปลายเดือน ธค. นี้ครับเพราะต้องรออะไหล่บางชิ้นอยู่ครับ

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
เอาน้ำมันเครื่องออกให้หมดครับ แห้งชัวร์ 555 ล้อเล่นนะครับ mon32

มีช่างรุ่นพี่อยู่คนนึงชื่อกั้งครับ กำลังทำโปรเจคนี้อยู่ ยังไม่เสร็จครับคร่าวๆใช้งบไปประมาณ 50000 แล้วครับแต่ยังจบนะครับ ตอนไปถามแกก็ถามเล่นๆครับ แต่แกบอกว่าทำได้เลยให้พี่แกจัดให้ซะหน่อย..คงจะแล้วเสร็จประมาณปลายเดือน ธค. นี้ครับเพราะต้องรออะไหล่บางชิ้นอยู่ครับ

เสดเเล้วบอกผมด้วยนะครับ อยากทำ
 mon42 mon42 mon42 mon42