ผู้เขียน หัวข้อ: TDW2012 & FRIENDS เสาร์นี้ ครับ  (อ่าน 2972 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
TDW2012 & FRIENDS เสาร์นี้ ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:58:51 AM »
สวัสดีครับ เพื่อนๆ เสาร์นี้แล้วนะครับ ทำหระบงาน TDW2012 & FRIENDS ที่ สนามโบนันซ่า เขาใหญ่ ทางทีม อยาก ที่จะ มาให้คำแนะนำ เล็กน้อยๆนะครับ เรือง Safety การเดินทาง

เนื่องจาก เราไม่มี คาราวานการเดินทางเป็นกลุ่ม เพราะ รถที่ไปคาดว่าจะเยอะมากๆ จึง ให้ ทุกคนนัดแนะเพื่อนๆ กลุ่มย่อย และเดินทาง ไปเองนะครับ จะ สะดวก สนุก และปลอดภัยกว่า

จุด ที่เราหยุดพัก หรือ นัดแนะ กัน ประจำๆ มี ไม่กี่จุดครับ ก็เลยขอ แนะนำละกันเผื่อ จะเจอเพื่อนร้วมทางครับ

เช้าตรู่ เติมน้ำมันเต็ม ขอให้ไปถึงวังน้อยก่อน 9am ไม่งั้นไม่ทัน 11am
1. วิภาวดีรังสิต ปั๊ม ปตท ตรง ม. กรุงเทพ รังสิต จะ มี S&P มีร้านค้าใหญ่ ใครมาเส้นนั้น แวะได้ครับ

2. Crystal Design Centre กลุ่ม DCDC นัดกันที่นั่น ล้อหมุนน่าจะ 7am

3. โซน ราชพฤกษ์ ไป เจอที่ The Circle (ผมไม่ทราบว่ามีใครไปที่นั่นบ้างแค่คาดว่าน่าจะมี)

9am วังน้อย ตรงข้าม โรงเบียร์ช้าง
เจอกันที่ ปั๊ม เชลลลล ครับ พัก นิดนึง ก่อน พยายาม ล้อหมุน ไม่เกิน 9am

แนะนำวิ่ง ByPass สระบุรี ไปโคราชครับ และ ไปเลี้ยวซ้ายตามป้ายเขาใหญ่ เข้า ถนนธนะรัชต์

**** สำคัญมาก ตรงเส้น BYPASS สระบุรี มี สะพาน โค้งข้ามถนน 2 - 3 อัน และ อันตรายมาก มันดูเหมือน โค้ง Hi Speed แต่ โค้งมันไม่ค่อยรับ เกิด อุบัติเหตุ หลายครั้ง โดยเฉพาะ มอเตอร์ไซด์ ครับ ให้ ชะลอ อย่า เร่งความเร็ว นะครับ ******

จอด อีกที่ ปั๊ม ปตท ถนนธนะรัชต์ ครับ

ทางเข้าๆได้ 2 ทาง ไป Bonanza
1. ทางเข้าที่ 1 ติด กับ ปั๊ม ปตท ถนนธนะรัชต์ ซ้ายมือ ถนนขรุขระนิดหน่อย
2.  ทางเข้าที่ 2 เลย ปตท ไป ไม่เกิน 10 โล มี ป้ายสถานี โรงไฟฟ้าย่อย ซ้ายมือ ทางนี้ถนนลาดลางแล้ว

เวลาลงสนามโดยเฉพาะมือใหม่ช่วยบอกทีมงานด้วยว่าใครไม่เคยขี่ในสนาม
จะได้ดูว่ามีเยอะไม๊คีรับ จะ ได้ จัดกลุ่มถูก

ขอให้ ไป ตามความเร็วที่เราถนัด ไม่ต้องพยายาม หลบให้รถคันหลัง เขาจะหาช่องแซงเอง สำคัญมาก หาก เรา ช่วยหลบ อาจเจอกะเขา แซง พอดี ให้ เข้า ไลน์ ของตัวเอง เขาแซงไม่ได้เขาก็จะ รอจังหวะ

ทางตรงยาว เข้าโค้งแรก จะทำความเร็วได้ถึง 200 กว่า จึง ต้องระวังแหกโค้ง มีอุบัติเหตุบ่อย

2 โค้งสุดท้าย ลื่นมากๆ เพราะ รถดริ๊ฟท์ และโค้งก้นถ้วย เป็น ตัว S พลิก ขวา และซ้ายขึ้นเขา การเปิดคันเร่งต้องระวังให้มาก สไลด์ได้ หาก กระแทกคันเร่งแรงเกิน ให้ กรอออ เข้าไปไม่ต้องเร็วครับ

มือใหม่ แนะนำ ขี่ 2-3 รอบแรก เบาๆ เพื่อ ความเคยชิน ก่อน

เราอาจจะบอกเบื้องต้นได้แค่นี้ มี บรีฟในสนามอีกที หรือ ถามทัมงานได้ครับ

ขอให้ทุกคนเดินทาง ปลอดภัย จาก ภยันอันตรายทั้งหลายทั้งปวงนะครับ ชุดป้องกัน จัดไปให้พร้อม ครับ ขอจัดเต็ม

ทีมงาน TDW2012 & FRIENDS

Ducati Bikers Thailand

TDW2012 & FRIENDS เสาร์นี้ ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:58:51 AM »
//

ออฟไลน์ poppyeye

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
  • เป้าหมายมีไว้พุ่งชน
Re: TDW2012 & FRIENDS เสาร์นี้ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:09:55 AM »
 mon57 mon57แล้วเจอกันคับ

ออฟไลน์ af_wirat

• Moto GP point: +0/-0
Re: TDW2012 & FRIENDS เสาร์นี้ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:43:34 AM »
 mon57 mon48 mon57 เจอกันครับพี่

ออฟไลน์ Gunn_22

• Moto GP point: +0/-0
  • ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 01:02:42 PM »
ยกนิ้วให้ครับ  mon57

ออฟไลน์ เม@DKC

• Moto GP point: +2/-0
  • จงนำชีวิตไปตามความฝัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:01:12 PM »
เพิ่มเติมครับ กลุ่มโคราช กับกลุ่ม DNT จะรวมกันที่ปั๊ม ปตท. ตรงข้ามสนามฟุตบอล 80 พรรษา ไม่เกิน 9am
เเละจะใช้เส้นทาง ไปทางปักธงชัยวังน้ำเขียว ตัดเข้าเขาแผงม้านะครับ 
ใครผ่านมาทางนี้ก็เเวะรวทพลไปด้วยกันได้ครับผม
(เน้นขี่ไม่เร็วครับ ปลอดภัยไว้ก่อน เเล้วเเวะเที่ยวตามจุดต่าง ๆ ก่อนเข้างาน)  mon61

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 11:19:28 AM »
รูป TDW2012 มาแว้วววววว มีที่ Facebook นะครับ

รูปมาแล้วครับ :-)))