ผู้เขียน หัวข้อ: Hp corse น่าใช้มะคับ หครมีประสปการบ้างไหมครับ  (อ่าน 822 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rerksak

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
สนใจครับ แต่ เป็นห่วงเรื่องอัตราเร่ง แรงม้า อืด ตด. .... ไครพอจะแนะนำได้บ้างไหมครับ

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ oatyoaty

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
Re: Hp corse น่าใช้มะคับ หครมีประสปการบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 12:12:05 AM »
ผมใส่ diavel อยู่ครับอัตราเร่งม่ะแน่ใจ
แต่ที่แน่ๆ เสียงดังบ้านแตกครับ  mon19
ถอดไซเรนเซอร์ออกวันเดียวใส่กลับเลยครับ  mon6

ออฟไลน์ atiphon09 (เต้ย DCDC)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • เต้ยครับ
Re: Hp corse น่าใช้มะคับ หครมีประสปการบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 07:24:23 AM »
ผมใช้อยู่กับ 795 คับ อัตราเร่งผมว่าถ้าถอดไซเลนเซอร์ออกก็จะโล่งหน่อยสำหรับผมไม่ค่อยรู้สึก เพราะเป็นแค่ slip-on และไม่มีกล่องEcu เหมือน termig ที่ได้แน่ๆคือเสียงที่แผดดังสนั่นหวั่นไหว ใครขี่ตามหลังต้องหลบทั้งเสียง ทั้งไอเสียที่ออกมาเป็นลูกๆใหญ่ๆ ขี่เองเสียงเข้าหมวกซะหูเกือบดับ เหมือนกะทู้ด้านบนคับคือถอดเฉพาะออกทริปพอไหว เพราะผมต้องขี่เข้าหมู่บ้านเกรงใจเพื่อนบ้านคับ แต่ถ้าคนชอบเสียงดังนี่แนะนำเลยคับดังจิง เรื่องตดหรืออะไรก็ปกติครับ อีกเรื่องคือท่อมันร้อนนะครับ ตรงปลายท่อเอามือจับได้ แต่ตรงต้นๆนี่ร้อนคับแต่ร้อนน้อยกว่าปลายเดิมแน่นอนคนซ้อนต้องระวังนิดนึง สรุป ผมชอบรูปทรงของท่อ และความดิบของเสียง และมีคนใช้น้อย คิดไม่ผิดครับที่ผมเลือกมาใช้ครับชอบมากกก
น้ำร้อนปลาเป็นน้ำเย็นชื่นใจ