ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยมีประสบการณ์ขี่รถแล้วเจอกลุ่มแว๊นบ้างไหมครับ  (อ่าน 3529 ครั้ง)

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
อยากรู้ว่าเมื่อเจอแล้วต้องปฏิบัติตัวยังไงไม่ให้โดนเด็กรุมตื้บครับ

อ่านจากหลายๆเวป เวลาแว้นมาเป็นฝูงนี่ก็น่ากลัวใช่ย่อยนะนิ
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
อยากรู้ว่าเมื่อเจอแล้วต้องปฏิบัติตัวยังไงไม่ให้โดนเด็กรุมตื้บครับ

อ่านจากหลายๆเวป เวลาแว้นมาเป็นฝูงนี่ก็น่ากลัวใช่ย่อยนะนิ
แถวบ้านผมไม่ค่อยมีอ่ะครับ แต่ถ้าเจอคงไม่ยุ่งกะเราหรอกมั้ง ปล่อยๆมันผ่านไปก่อน อย่าเอาชีวิตไปเสี่ยงดีที่สุด

ออฟไลน์ INNOVATOR

• Moto GP point: +4/-0
ระวังหน่อยก็ดีครับ
ตอนผมขี่ ER เคยเจอแก๊งเด็กแว๊นใหญ่มากที่ถนนราชดำเนินช่วงอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย
รวมกลุ่มกันอยู่เลนซ้าย ไม่ได้คิดอะไรแซงกลุ่มนี้แบบห่างๆ ไปช้าๆ ไม่วาย ช่วงรอเลี้ยวไป ถ.ข้าวสาร มีเสียงบิดมาแต่ไกลซิ่งปาดรถผมไปไม่ถึงเซนแล้วหันหลังมามองพร้อมชูของให้.......
..
อึ้งครับ ใจหายไปแล้วตอนนั้น กลัวว่ามันจะเอาปืนมายิงใส่ด้วยซ้ำ  mon19

ทางที่ดีถ้าเจออยู่ข้างหน้า อย่าแซงครับ ถ้าเลี่ยงได้ หาถนนอื่นเถอะ ยิ่งรวมตัวกันมากๆ อันตรายครับพวกนี้ ไม่คุ้มค่ากับชีวิตเรา
ปล. ยิ่งมอไซค์ใหญ่ด้วยแล้ว ยิ่งเป็นเป้าล่อความคะนองพวกนี้มากๆ
It's better to be a pirate than to join the navy.

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
เหมือนกันครับไม่ว่ารถเล็กหรือรถใหญ่ผมจะหาทางเลี่ยงไปห่างๆเลย ไม่คุ้มเสียหรอกครับ

ออฟไลน์ Olewinter(Bas)

• Moto GP point: +4/-1
ยังไม่เคยเจอนะครับ ถ้าเจอก็น่ากลัวนะครับ เราขับของเราดีดีมาด่าเฉยเลย เค้าคงหมั่นไส้รถใหญ่มั๊งครับ

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
ถ้าผมเจอกับตัวเอง ผมก็คงทำตัวไม่ถูกเหมือนกันครับ ฮ่าๆๆ เผลอๆอาจจะดับเครื่องจูงรถผ่านหน้าเด็กไปเลยก็ได้ ขี่ช้าก็ว่าอวด ขี่เร็วก็ว่ากวน งั้นผมจูงเลยละกัน
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
เคยขี่ R6 กลับจากเส้นเกษตรนวมินทร์ จะไปแยกเกษตรครับ เจอน้องๆแว๊น 200 กว่าคันได้ 

ก็ขี่เข้าไปในกลุ่มครับ แต่ไม่เบิ้ลเครื่องใส่เลย ขี่ไปตามช่อง น้อง ๆ มองกันตรึม  เค้าก็ไม่มายุ่งเราหรอกครับ พวกกร่าง ๆ ยังไม่ออกมา

แล้วก็แซงไปอยู่หัวขบวน ลงอุโมงค์ไป จบ.. abc16

อีกครั้ง  ขี่ K8 วิ่งในวิภาฯ เจอน้องแว๊น คราวนี้ ปิดถนนเลยครับ ประมาณตีสองกว่าๆ (พึ่งกลับจากกินเลี้ยง)  เลยออกมาเลนนอก แล้วบิดไปดีกว่า  กลัวตำรวจดักจับข้างหน้า เดี๋ยวเหมารวมเราไปด้วย  ตอนเปิดคันเร่ง เสียงท่อดังมาก มองกันเกรียวเลย mon6
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
ผมยังไม่เคยเจอ แต่คิดว่าเด็กพวกนี้ยังขาดวุฒิภาวะและความรับผิดชอบ(ถ้ามีคงไม่มาแว๊นสร้างความเดือดร้อนรอก) คงมีแต่ความคะนอง,อาศัยพวกมากไม่กลัวใคร ทางที่ดีเลี่ยงๆเลยจะดีกว่า
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ fat-chen (Ohm)

• Moto GP point: +0/-0
เคยเจอตอนไปรับ 795 กลับบ้าน ช่วงบ่าย2จำได้ ผมวิ่งตามเส้นสุขุมวิทมาทางแยกบางนา ตรงไฟแดงอุดมสุข เจอแว้นแต่งคันนึงมาจอดประกบข้าง ตรงอื่นก็ค่อนว่างนะ สักพักเริ่มเบิ้ลเครื่องใส่ใหญ่ๆเลยนานด้วย แล้วก็ยกล้อออวด เสียวโดนรถผมชิบหาย ถ้าโดนผมกะตบมันแน่นอน หน้าตามันน่ากลัวมากเลยครับ แต่ตัวผอมๆ ผมเลยถกแขนเสื้อขึ้นแล้วเปิดกระจกหมวกกันน๊อคแล้วจ้องมัน ทีนี้มันก็นิ่งเลยจนไฟเขียว มันรีบบิดไปอย่างเร็ว ผมก็ออกตัวช้าๆ ขี้เกียจไปเกรียนกับมัน
ปล. การเล่นกล้ามที่ความสูง 182มันมีดีตรงนี้เอง ไม่ได้เอาไว้ข่มใคร แค่ไว้ขู่ป้องกันตัวเอง ^^ mon47

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
ระวังหน่อยก็ดีครับ
ตอนผมขี่ ER เคยเจอแก๊งเด็กแว๊นใหญ่มากที่ถนนราชดำเนินช่วงอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย
รวมกลุ่มกันอยู่เลนซ้าย ไม่ได้คิดอะไรแซงกลุ่มนี้แบบห่างๆ ไปช้าๆ ไม่วาย ช่วงรอเลี้ยวไป ถ.ข้าวสาร มีเสียงบิดมาแต่ไกลซิ่งปาดรถผมไปไม่ถึงเซนแล้วหันหลังมามองพร้อมชูของให้.......
..
อึ้งครับ ใจหายไปแล้วตอนนั้น กลัวว่ามันจะเอาปืนมายิงใส่ด้วยซ้ำ  mon19

ทางที่ดีถ้าเจออยู่ข้างหน้า อย่าแซงครับ ถ้าเลี่ยงได้ หาถนนอื่นเถอะ ยิ่งรวมตัวกันมากๆ อันตรายครับพวกนี้ ไม่คุ้มค่ากับชีวิตเรา
ปล. ยิ่งมอไซค์ใหญ่ด้วยแล้ว ยิ่งเป็นเป้าล่อความคะนองพวกนี้มากๆ

ประสบการณ์แบบนี้ถ้าผมเจอก็คงอึ้งเหมือนกัน เลี่ยงได้เลี่ยงดีกว่าครับ  abc30  abc30  abc30

ออฟไลน์ เอ้795

• Moto GP point: +2/-0
 abc41  อย่างไงเจอพวกนี้ต้องระวังกันหน่อยครับ  เลี่ยงได้ หลบได้ ทำเหอะครับ  อย่าไปเสี่ยงครับ

abc35 ส่วนตัวผมไม่เคยเจอ  แล้วก็ไม่อยากเจอด้วย  ไม่ได้กลัวนะ แต่ผมยังไม่อยากติดคุก

ออฟไลน์ Redframe

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1
เคยเจอตอนไปรับ 795 กลับบ้าน ช่วงบ่าย2จำได้ ผมวิ่งตามเส้นสุขุมวิทมาทางแยกบางนา ตรงไฟแดงอุดมสุข เจอแว้นแต่งคันนึงมาจอดประกบข้าง ตรงอื่นก็ค่อนว่างนะ สักพักเริ่มเบิ้ลเครื่องใส่ใหญ่ๆเลยนานด้วย แล้วก็ยกล้อออวด เสียวโดนรถผมชิบหาย ถ้าโดนผมกะตบมันแน่นอน หน้าตามันน่ากลัวมากเลยครับ แต่ตัวผอมๆ ผมเลยถกแขนเสื้อขึ้นแล้วเปิดกระจกหมวกกันน๊อคแล้วจ้องมัน ทีนี้มันก็นิ่งเลยจนไฟเขียว มันรีบบิดไปอย่างเร็ว ผมก็ออกตัวช้าๆ ขี้เกียจไปเกรียนกับมัน
ปล. การเล่นกล้ามที่ความสูง 182มันมีดีตรงนี้เอง ไม่ได้เอาไว้ข่มใคร แค่ไว้ขู่ป้องกันตัวเอง ^^ mon47
คันเดียว มันยังโอเคครับ

้ถ้ามาเป็นกลุ่มนี่ ต้องระวังเลย mon6
แค่รักสองล้อ เบื่ออยู่ห้องแอร์

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!
พวกเด็กแว้นนี่มันป่วนเมืองจิงๆๆ ชอบสร้างความวุ่นวาย

สังคม big bike นี่สิดี ไปไหนมาไหนไม่รู้จักกันเหนกันแว๊บเดี่ยวทักทายกันแล้ว เปนเพื่อนกันแล้ว  mon47 mon47
!!!!