ผู้เขียน หัวข้อ: ยังงี้ถือว่าศูนย์ผิดสัญญามั้ยครับ  (อ่าน 9954 ครั้ง)

ออฟไลน์ fang ubon

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ยังงี้ถือว่าศูนย์ผิดสัญญามั้ยครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:54:23 PM »
 abc5 abc5 abc5 abc5 abc5 abc5

บริการแย่มากๆๆๆแจ้งเลยครับศูนย์ไหน
fang tel.089-8468831

Ducati Bikers Thailand

Re: ยังงี้ถือว่าศูนย์ผิดสัญญามั้ยครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:54:23 PM »
//

ออฟไลน์ AOF_UBON

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:55:03 PM »
เดียววันนี้ถ้าไม่ยอมโทรกลับมา.  ผมจะบอกชื่อศูนย์ชื่อเซลซะเลย mon43
วันนี้มีพี่ท่านหนึ่งบอกผมว่าเป็นเพราะผมซื้อรุ่นถูกนะสิ เค้าเลยไม่ง้อคุณ. 

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +17/-1
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 04:22:26 PM »
 mon48 เซ็งแทนคุณออฟจัง
ยังไงก็ให้ถึงที่สุดน่ะครับ เราลูกค้าคนนึงก็น่าจะได้รับการดูแล เท่าๆกันกับคนอื่น
ถ้าเป็นอย่าว่าจริงนี่ ศูนย์แย่แล้วน่ะครับ (ผมเองก็ขาไล่บี้เหมือนกันครับ ถ้าดูแล้วมามั่ว หรือทำผิดๆ)
สู้ครับเพื่อสิทธิ์ที่สมควรได้ของเรา และขอให้จบสวยๆ  abc18

ออฟไลน์ Nutt113

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 04:42:40 PM »
ชักงงแล้วครับ ตกลงได้ใบจองมาถือในมือรึยัง หรือจะเปลี่ยนรุ่น หรือจะขายใบจอง งงงง ช่วยเรียบเรียงเนื้อเรื่องหน่อยสิครับ บอกชื่อเซลล์ชื่อศูนย์มาเลย  เผื่อว่าจะช่วยๆกันได้ถ้าคุณโดนโกงจริง

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 11:16:59 AM »
ผมว่าถึงคุณบอกข้อมูลไปว่าศูนย์ไหน,เซลล์ชื่ออะไร เขาก็ไม่สามารถแกล้งให้รับใบจองช้าได้รอก(มันไม่ใช่รับรถนะครับจะเลื่อนรับใบจอง ฟังตลกไหมละ) ตอนนี้ศูนย์ขาย,ให้บริการเกิดขึ้นหลายที่มีการแข่งขันสูง ยิ่งคุณบอกชื่อศูนย์สิ ผมว่ายิ่งได้เร็ว เพราะแต่ละศูนย์ไม่อยากเสียลูกค้าแน่ๆและรถจะถูกจะแพงไม่เกี่ยวรอกครับ เดี๊ยวนี้คนใช้ Social Network ศูนย์จะดังจะดับได้ค่ำคืนเดียว ศูนย์ไหนจะเสี่ยงดูละ

ศูนย์ไหนดีก็ต้องชม ศูนย์ไหนแย่ก็ต้องตำหนิเพื่อให้เขาปรับปรุงเพราะเราต้องใช้บริการกันต่อไปครับ
ระยอง ฮิ

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 01:45:47 PM »
ตกลงว่าใบจองผมยังไม่ได้ครับศูนย์โกหกว่าส่งแล้วแต่รอยังไงก็ยังไม่ได้ พอโทรถามก็โกหกมาเรื่อย
ล่าสุดบอกผมว่าส่งตั้งแต่วันที่24-10-55ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ วันที่30-10-55โทรไปถามใบจอง
กลับบอกว่าให้มารับพร้อมวันรับรถ. ผมเลยถามว่ารับรถวันไหน. ก็บอกว่าที่2-11-55จะโทรมาบอก
สุดท้ายก็เงียบไม่โทรกลับหาผมเลย

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 01:48:45 PM »
ในเมื่อไม่ยอมโทรกลับบอกชื่อศูนย์กับชื่อเซลเลยแล้วกัน
ศูนย์อุดร เซลชื่อ อรรถพล ครับ

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 01:59:49 PM »
ผมว่าถึงคุณบอกข้อมูลไปว่าศูนย์ไหน,เซลล์ชื่ออะไร เขาก็ไม่สามารถแกล้งให้รับใบจองช้าได้รอก(มันไม่ใช่รับรถนะครับจะเลื่อนรับใบจอง ฟังตลกไหมละ) ตอนนี้ศูนย์ขาย,ให้บริการเกิดขึ้นหลายที่มีการแข่งขันสูง ยิ่งคุณบอกชื่อศูนย์สิ ผมว่ายิ่งได้เร็ว เพราะแต่ละศูนย์ไม่อยากเสียลูกค้าแน่ๆและรถจะถูกจะแพงไม่เกี่ยวรอกครับ เดี๊ยวนี้คนใช้ Social Network ศูนย์จะดังจะดับได้ค่ำคืนเดียว ศูนย์ไหนจะเสี่ยงดูละ

ศูนย์ไหนดีก็ต้องชม ศูนย์ไหนแย่ก็ต้องตำหนิเพื่อให้เขาปรับปรุงเพราะเราต้องใช้บริการกันต่อไปครับ
ผมพลาดตอนจองครับ.น่าจะไปจองที่ศูนย์เองแต่ก็ติดที่ว่าผมอยู่อุบล ตอนคุยกับบอกว่าปลายเดือนตุลาได้รถแน่ๆ.
แต่เซลไปเขียนในใบจองว่าปลายพฤษจิกา ถ้าเค้าจะแกล้งให้ผมรับตามใบจองมันก็ได้. ตอนนี้ผมว่าผมคงโดนแซงไปหลายคิวแล้วแหละ

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 02:18:26 PM »
ในเมื่อไม่ยอมโทรกลับบอกชื่อศูนย์กับชื่อเซลเลยแล้วกัน

mon40 ผมก็เจอคนนี้น่ะครับ ตอนติดต่อรถพอก็พอใช้อยู่น่ะ แต่ไหงคุณออฟเจอแบบนี้ได้หว่า
ยังไงเจรจาให้รู้เรื่องน่ะครับ เอาใจช่วย

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 02:45:33 PM »
ตอนนี้ถ้ารถมาคงไม่ขี่แล้วครับ. เสียความรู้สึกมากครับเสียดายของแต่งจังซื้อมาเต็มเลย

ออฟไลน์ eel323(na)

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 02:58:12 PM »
บุกไปเยี่ยมซักที เพื่อการกระตือรือร้น โอนเงินวันไหนก็เท่ากับจองวันนั้น ตอนนี่ไม่รู้ว่ารอรถกันกี่เดือนแล้วครับ

ออฟไลน์ Fown

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 06:01:43 PM »
ลองไปคุยเลยก็ดีนะครับ แบบนี้ไม่ไหว เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 06:22:45 PM »

ผมว่าพี่อรรถก็คุยดีนะครับ ตอนผมจองผมก็โอนเงินไปเฉยๆ แต่บังเอิญว่าผมคุยกับเจ้าของศูนย์โดยตรง
ถ้ามีปัญหาอะไรติดใจให้ทำใจเย็นๆกินน้ำกินท่าให้โล่งๆใจก่อนแล้วโทรเคลียร์กันครับ
ทุกปัญหามีทางออก ลองเข้ามาปรึกษาทางกลุ่ม DNT ได้ครับ
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=2448.9480
พวกผมค่อนข้างจะรู้จักคนที่ศูนย์ น่าจะช่วยให้คำปรึกษาได้ ไม่มากก็น้อยอะครับ
ไม่ได้บอกให้ง้อศูนย์หรือจะเข้าข้างศูนย์นะครับ แต่บางทีเรื่องแบบนี้มันก็ต้องใจเย็นๆครับ
พวกผมเจอโรคเลื่อนมาแล้วทุกคน ต้องทำใจระดับนึง
2012 Monster 795 - KhonKaen

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 09:31:38 AM »
ผมโมโหเรื่องเดียวคือเรื่องไม่ยอมโทรกลับนี้ละครับ  mon49  คือเวลาโทรไปถามก็บอกว่าเดียวโทรกับมาบอก นัดวันว่าจะโทรกลับวันนี้ก็ไม่โทร   นัดวันศุกร์ก็ไม่โทร เป็นอย่างงี้ไปเรื่อย  แต่ผมบอกว่าจะเปลี่ยนเป็นเดเวลกลับโทรตามซะงั้น แต่พอบอกว่าจะเอา795 ก็เป็นเหมือนเดิม   สงสัยว่าเป็นเพราะผมซื้อรุ่นถูกจริงๆ mon36

ออฟไลน์ Basry Hayden In DKC

• Moto GP point: +1/-2
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 09:35:16 AM »
ผมโมโหเรื่องเดียวคือเรื่องไม่ยอมโทรกลับนี้ละครับ  mon49  คือเวลาโทรไปถามก็บอกว่าเดียวโทรกับมาบอก นัดวันว่าจะโทรกลับวันนี้ก็ไม่โทร   นัดวันศุกร์ก็ไม่โทร เป็นอย่างงี้ไปเรื่อย  แต่ผมบอกว่าจะเปลี่ยนเป็นเดเวลกลับโทรตามซะงั้น แต่พอบอกว่าจะเอา795 ก็เป็นเหมือนเดิม   สงสัยว่าเป็นเพราะผมซื้อรุ่นถูกจริงๆ mon36
ไม่เกี่ยวหรอกครับ

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 01:00:40 PM »
ไม่เกี่ยวหรอกครับ

ใช่ครับ ไม่เกี่ยวหรอก ศูนย์ก็เป็นงี้แหละครับทำงานช้าต้องทำใจ บางครั้งเราต้องตามเองถ้าเรื่องไม่เดิน

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 08:21:12 AM »

ผมอ่านประโยคนี้แล้วผมว่าเกี่ยวนะครับ ถ้าศูยน์ทำงานช้าแต่ งั้ยบอกว่าพอจะเปลี่ยนเป็นเดเวล กลับรีบโทรตาม เป้นผมก็เซ้งครับเจอแบบนี้ ยังงั้ยก็ขอให้ได้รถไวๆครับ เอาใจช่วย ถ้าคิดว่าไม่ขี่เอาใบจองมาขายต่อเถอะครับ จะขายง่ายว่าขายรถนะครับ  abc33

ออฟไลน์ คุณหลวง

• Moto GP point: +2/-0
  • ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:08:23 AM »
ใจเย็นครับคุนอ้อฟ เด็กอุบลนำกัน โทรหาผมได้ครับ หรือให้ผมโทรหาก้อได้ ช่วยหาทางออก
081-871-5000 คุณหลวง
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

ออฟไลน์ fang ubon

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:20:21 PM »
ไม่น่าเกิดเรื่องแบบนี้เลยครับ ผมก็เจอขับรถไปถึงขอนแก่นบอกว่าเอกสารยังมาไม่ถึง แล้วนัดมาเอารถทำแป๊ะไรวะ ผมขอเบอร์คุณชุมพลกะคุณปุ๊ ให้เขาจัดการให้สุดท้ายก็จบ......ใจเย็นๆๆๆๆๆครับ
fang tel.089-8468831

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:28:20 PM »
ไม่น่าเกิดเรื่องแบบนี้เลยครับ ผมก็เจอขับรถไปถึงขอนแก่นบอกว่าเอกสารยังมาไม่ถึง แล้วนัดมาเอารถทำแป๊ะไรวะ ผมขอเบอร์คุณชุมพลกะคุณปุ๊ ให้เขาจัดการให้สุดท้ายก็จบ......ใจเย็นๆๆๆๆๆครับ

ใช่เลยครับ ถ้าเข้ามาปรึกษากับกลุ่ม DNT เราจะได้ช่วยตาม