ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบ start diavel เข้าใจยากจังเลย ในบางครั้ง  (อ่าน 9669 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pichai

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ระบบ start diavel เข้าใจยากจังเลย ในบางครั้ง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 07:30:41 PM »
อาจจะเป็นเพราะกุญแจเก็บไว้ใกล้กับมือถือด้วยก็ได้นะครับ ผมใส่ไอโฟนกับกุญแจไว้ในกางเกงข้างเดียวกันแล้วรู้สึกว่าสตาร์ทติดยากครับ
ยิ่งรถยนต์ ผมกดปุ่มสตาร์ท หรือเปิดประตูไม้ได้เลยถ้าไอโฟนอยู่ใกล้มากๆ

Ducati Bikers Thailand

Re: ระบบ start diavel เข้าใจยากจังเลย ในบางครั้ง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 07:30:41 PM »
//

ออฟไลน์ StarryKnight (Chet)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 07:19:41 PM »
วันนี้ไปจอดเติมน้ำมันก่อนขึ้นเขาใหญ่เจออาการเดียวกับในวีดีโอเลยครับ เดาว่าโปรแกรมคงแฮงค์ต้องเอากุญแจออกนอกรัศมี แล้วให้ระบบรีเซ็ตค่อยกลับสู่ภาวะปกติ ไม่แน่ใจ ถ้าเจออีกต้องลองใหม่  mon19

ออฟไลน์ af_wirat

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 07:51:00 PM »
ผมก็เคยเปนนะครับแต่แค่เอากุญแจวางใกล้ๆตงรูปที่พี่กอล์ฟบอกครั้งเดียว
ก็ติดแล้วครับ ผมเจออาการนี้บ่อย เคยดูจากในYoutube เค้าแบบที่ผมบอก
มันก็สตาร์ทติดปกติแล้วครับรองดูกันครับ

ออฟไลน์ StarryKnight (Chet)

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 03:11:34 PM »
เมื่อวานไปอีกทีที่ปั๊มแถววงเวียนก่อนทางไปประตูเขาใหญ่ด้านปราจีน เป็นอีกแล้ว สรุปว่าคงเป็นสัญญานรบกวน ต้องแก้ด้วยการเอากุญแจให้ใกล้ sensor ด้านหน้าของเบาะนั่งให้มากๆ  mon40

สำหรับปั๊มนี้ตรงบริเวณหัวจ่ายด้านติดเซเว่น เผื่อท่านอื่นไปลองได้ผลยังไงแชร์กันนะครับ
 mon43

ออฟไลน์ nampooh

• Ducati Owner
  • @ Boostergas
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 09:23:13 PM »
ของผมถ้าใส่กระเป๋ากางเกงเดี๋ยวได้ เดี๋ยวไม่ได้ครับ เลยลองเอากุญแจใส่กระเป๋าเสื้อ ระบบจะเจอกุญแจมากกว่าใส่ในกระเป๋ากางเกงครับ

ออฟไลน์ asujaki

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 01:14:09 AM »
ผมใส้เป๋ากางเกงฝั่งขวา ถ้าเอาเท้าแตะพื้นจะหาไม่ค่อยเจอครับ....ก็เลยลองยกขาขึ้นมาวางไว้พักเท้า แล้วกดดู หาเจอง่ายกว่าครับ :P
มอไซค์ ก็เปรียบได้กับ สาวสวย
>>สวย ดี แรง เสียว มัน<<

ออฟไลน์ Zynkornize

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 11:12:32 AM »
พี่เขาใจเย็นมากๆเลยครับ  mon57

ออฟไลน์ adobhizler

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 10:28:34 AM »
 mon32 mon32 ใจเย็นมากๆเลยคัย สุดยอดด  ผมเห็นพี่ข้างๆบ้าน เขาก็โยกแฮนด์ไปมานี่แหล่ะคับ ค่อยติด 5555

ออฟไลน์ ircscan

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:12:16 AM »
อีก1เสียงครับเจอกับตัวมาเมื่อวานครับ พอจะไฟเขียวปุ๊บสตาร์ทไม่ดี วิธีผมคือ รีบหยิบกุญแจออกมาจากเป๋ากางเกงให้เร็วที่สุดแล้ว กดปุ่มดันขึ้นสุด แล้ว ดันลงใหม่ก็ติดครับ