ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบ start diavel เข้าใจยากจังเลย ในบางครั้ง  (อ่าน 9670 ครั้ง)

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างไหมค่ะ สตาร์ทไม่ติดไม่รู้ทำผิดตรงไหน เป็นแค่บางครั้งนะค่ะ ไม่ได้เป็นทุกครั้ง เคยเป็นตอนติดไฟแดง เห็นว่าหลายนาทีก็เลยดับเครื่องกลัวความร้อนขึ้นสูงที่ไหนได้พอไฟเขียว เกิดเหตุการ์ณแบบนีแหละค่ะ
ไฟหน้าปัดระบบไม่ขึ้น ต้องเข็นหลบข้างทางเลยค่ะ

ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะค่ะ ว่าอ้อทำผิดตรงไหน ถึงออนระบบมันไม่ได้
 แต่ยังไงก็มองว่าไดเวลนี้คือสุดยอดรถเลยค่ะ
my lovely Ducati ^^

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ Hunter HDP

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
  • อิสระ ที่จะใช้ชีวิต
Re: ระบบ start diavel เข้าใจยากจังเลย ในบางครั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 04:11:19 PM »
ผมเคยเป็นครั้งนึงครับ ติดไฟแดง ก่อนไฟเขียว 10 วิ สตาร์ทไม่ได้ แล้วเข็นเข้างทางทำเนียนจะจอดแล้วลองสตาร์ทใหม่ก็ติดปกติ สังเกตุเห็นหน้าจอขึ้นคำเตือนอะไรซักอย่างนี่แหละครับ แต่อ่านไม่ทันมัวแต่เหวออยู่ อิอิ  mon17 mon17
HD and Ducati อารมณ์ล้วน

ออฟไลน์ หนุ่ม164

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ระบบ start diavel เข้าใจยากจังเลย ในบางครั้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 05:31:18 PM »
คร่าวๆนะครับ ลองเอากุญแจวางที่ฝาถังน้ำมันแล้วลองเปิดระบบ ON ใหม่ครับ บางทีระบบมันหากุญแจไม่เจอ เลยเปิดระบบไม่ได้ครับแต่ส่วนใหญ่ผมไว้ในกระเป๋ากางเกงแล้วคร่อมรถมันก็เปิดระบบได้ตามปรกติ แต่ถ้าลองแล้วไม่ได้ต้องเข้า0เช็คครับ

ออฟไลน์ OffER666

• "Diavel" fcuk rider ?
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • 0856888295
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 07:51:02 PM »
คร่าวๆนะครับ ลองเอากุญแจวางที่ฝาถังน้ำมันแล้วลองเปิดระบบ ON ใหม่ครับ บางทีระบบมันหากุญแจไม่เจอ เลยเปิดระบบไม่ได้ครับแต่ส่วนใหญ่ผมไว้ในกระเป๋ากางเกงแล้วคร่อมรถมันก็เปิดระบบได้ตามปรกติ แต่ถ้าลองแล้วไม่ได้ต้องเข้า0เช็คครับ

ใช่ครับ คงเปนที่กุนแจ ผมเข้าใจว่ากระเป๋าบางประเภททำให้สัญญานอ่อนลง mon3

ออฟไลน์ charos

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 11:43:21 PM »
ถ้าไม่ติด แนะนำใส่รหัส startรถไปก่อนเลยครับ ไม่งั้นเข็นตรงไฟแดงอายแน่ๆ
ผมใช้วิธีนี้แก้ปัญหาครับ mon2

ออฟไลน์ StarryKnight (Chet)

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:21:09 AM »
Sensor กุญแจอยุู่ใต้เบาะด้านหน้าติดกับถังน้ำมันครับ ถ้าเป็นกุญแจดอกแดงต้องวางเกือบติด sensor หรือต้องถอดเบาะเลยครับ ส่วนดอกดำที่พับเก็บได้ได้ระยะประมาณ 1.5 เมตรแต่คลื่นวิทยุพวกนี้จะสะท้อนกับโลหะ เพราะฉะนั้นให้เลี่ยงวางคู่กับโลหะครับจะได้ระยะตามสเปค
 mon43

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:23:29 AM »
Sensor กุญแจอยุู่ใต้เบาะด้านหน้าติดกับถังน้ำมันครับ ถ้าเป็นกุญแจดอกแดงต้องวางเกือบติด sensor หรือต้องถอดเบาะเลยครับ ส่วนดอกดำที่พับเก็บได้ได้ระยะประมาณ 1.5 เมตรแต่คลื่นวิทยุพวกนี้จะสะท้อนกับโลหะ เพราะฉะนั้นให้เลี่ยงวางคู่กับโลหะครับจะได้ระยะตามสเปค
 mon43
แต่ในวีดีโอที่ลงไว้นี้กุญแจอยู่ในกระเป๋ากางเกงนะค่ะไม่ได้ไกลเลย นั่งคร่อมเบาะด้วยค่ะ
my lovely Ducati ^^

ออฟไลน์ StarryKnight (Chet)

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:38:52 AM »
ผมเคยไว้ในกระเป๋ากางเกงเจอเหตุการณ์ดับเครื่องแล้วเปิดไม่ติดเหมือนกัน ส่วนตัวเดาว่าเพราะมีของอย่างอื่นเช่นเหรียญกวนอยู่ ล้วงกระเป๋ากางเกงขณะคร่อมก็ลำบาก จากนั้นเลยย้ายกุญแจมาใส่กระเป๋า jacket อยู่เดี่ยวๆก็ติดสบายไม่มีปัญหาอีก
 อ้อ.. อ่านเจอเว็ปเมืองนอกบอกว่าขณะจอดอยู่บ้านควรเลื่อนคันโยกสวิตในตำแหน่งขึ้นบนเพื่อหยุดการติดต่อระหว่างรถและกุญแจมิฉะนั้นแบตที่กุญแจจะหมดเร็ว ก็ไม่รู้จริงแค่ไหน ผมเก็บกุญแจห่างรถหน่อยมั๊งเลยยังไม่มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ wee43

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 07:52:43 AM »
ลองเปลี่ยนแบตกุญแจดูครับ บางที แบตอาจเสื่อมไปแล้วครับ

ออฟไลน์ Isabella helmet

• จำหน่ายหมวกกันน้อคARAI, SHOEI
  • SPONSOR
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 08:35:03 AM »
อาการผมคล้ายๆๆกัน แต่ไม่เหมือนเป้ะ คือ จอดรถ แล้วกดยังไงก็ไม่เริ่มระบบ เป็นสอง สามครั้งละคับ จนพอรู้วิธีแก้ละ คือ ถ้าเรา จอดแล้วม่ะได้ล้อคคอ แล้วลองเปิดระบบจะเปิดไม่ได้ ให้ หมุนคอถอยกลับมากึ่งกลางนิดนึง แล้วลองสตาร์ทใหม่  ระบบจะวิ่ง อันนี้ เจ้าโครโม ผมเป็นคันเดียวป่าวม่ะรู้  ลองดูคับอาการเหมือนผมป่าว

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 08:46:21 AM »
 abc52 เคยครั้งนึงครับ อย่างอาย  คือ ติดไฟแดงนาน เลยดับเครื่อง   กะว่าพอใกล้ ๆ เขียว จะสตาร์ท 

กลายเป็นว่า ตอนเปิดเครื่อง มันดันหากุญแจเราไม่เจอ  ให้ใส่รหัส ครับ 555+    รหัสที่ผมตั้ง เลขก็อยู่ซะ ไกลเลย กว่าจะกดได้  อายก็อาย

เขียวแล้วด้วย เลย เข็น ๆ ๆ ไถ ๆ ไปข้าง ๆ (รถฝั่งตรงข้าม และข้าง ๆ มองกันกระจาย)   แล้วใส่รหัส สตาร์ทแทนครับ 555+ mon17
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:02:05 AM »
ผมไม่เคยเจออาการแบบนี้เลยครับ แนะนำเข้าศูนย์ให้เขาแนะนำวิธีการสตาร์ทรถ,การใช้+เก็บกุญแจด้วยวิธีที่ดีที่สุดและถูกต้องที่สุดครับ
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:54:29 AM »
ผมก็เคยครับ แวะเติมน้ำมัน
 เด็กปั้มถามเลย *รถพี่อย่างเท่เลยครับ *
 ผมเอง           * ครับ เต็มถังเลยน้อง *
เติมเสร็จสตาร์ทรถไม่ติด สตาร์ทอยู่สอง-สามนาที
 เด็กปั้มบอกเลย พี่เข็นรถไปที่อื่นได้มั้ยครับ คันอื่นเขาจะได้เติมบ้าง.........

mon29 mon29 mon29

ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 10:08:54 AM »
อ่า.... จากที่พึ่งได้ดูวิดีโอมะกี้นี้ mon6

พอดูคลิปแล้ว ก็ถึงบางคุณอ้อเลย ว่า คุณอ้อ อาจไม่รู้ว่า จริง ๆแล้วมันมีปุ่มสำหรับ เิปิดการทำงานของเครื่องอยู่ใต้ จอไมล์นะครับผม

สรุปคือ  เปิดปุ่มสตาร์ทขึ้นไว้  แล้วเอานิ้ว ไปจิ้มปุ่มใต้จอไมล์ ตามรูปที่บอกนี่

มันจะติดทันทีครับ ไม่ได้มีปัญหาใดๆจ้า mon43
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2012, 01:19:58 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Facebook
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 10:11:16 AM »
 เด็กปั้มถามเลย *รถพี่อย่างเท่เลยครับ *
 ผมเอง           * ครับ เต็มถังเลยน้อง *
เติมเสร็จสตาร์ทรถไม่ติด สตาร์ทอยู่สอง-สามนาที
 เด็กปั้มบอกเลย พี่เข็นรถไปที่อื่นได้มั้ยครับ คันอื่นเขาจะได้เติมบ้าง.........

หมดหล่อเลยพี่แจ๊ค  abc23 abc23
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

ออฟไลน์ wiwat

• สุขนิยม
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:04:18 AM »
คงต้องเข้าไปเทสต์ที่พระราม 3 อีกรอบก่อนไปจองต้องถามเยอะหน่อย abc52

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:08:30 AM »

หมดหล่อเลยพี่แจ๊ค  abc23 abc23

abc52 abc52 abc52
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:19:39 AM »
ดู clip และแอบ อมยิ้ม แฟนคุณอ้อใจเย็นมากเลย  mon57

ถ้าเป็นผมนะ 555  abc35  abc35  abc52

ออฟไลน์ wiwat

• สุขนิยม
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 02:14:36 PM »
ดู clip และแอบ อมยิ้ม แฟนคุณอ้อใจเย็นมากเลย  mon57

ถ้าเป็นผมนะ 555  abc35  abc35  abc52
เห็นด้วยครับ ใจเย็นจริงๆ mon57 ถ้าเป็นผม mon49 เหมือนกัน

ออฟไลน์ PeePo

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 01:04:00 AM »
เคยเป็นเหมือนกัน เข้าใจว่าเรื่องรีโมทนี่แหละ เด๋วได้เด๋วหาย หลังๆเลยไม่ดับเครื่องเลย เป็นกันเยอะนะเนี่ย