ผู้เขียน หัวข้อ: [ช่วยแนะนำทีครับ] ชีวิตต่อไปหลังจาก ลูกคันก่อน...  (อ่าน 4641 ครั้ง)

ออฟไลน์ INNOVATOR

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-0
หลังจากขาย er6 ไปยังไม่ทันไร รู้สึกมันคันไม้คันมือ ก็ไม่มีมอไซขี่!!!!  mon49
กำลังดูๆตัดสินใจหาเนื้อคู่ตัวต่อไปอยู่ครับ
แรกกกกกกสุดๆ ผมเคยมองไว้ที่ Z1000 แต่ด้วยตัวเลือกที่เริ่มเข้ามาที่หลากหลาย + พอเริ่มมีประสบการณ์การขี่ การซื้อขายกับมอไซใหญ่บ้างแล้ว มันเลยเกิดอาการลังเลขึ้นน .....   mon14

รูปแบบการใช้งานของผม
1. ใช้บ่อย ขี่ในเมือง เลาะรถติดซะมากกว่าออกต่างจังหวัด
2. มั่นใจเวลาเร่งแซง บิดสนุกๆ แต่เร็วไม่ใช่นิสัยผมคร้าาาบ
3. ถ้ารักมาก แบบว่าถูกใจใช่เลยเนื้อคู่ ก็อยากอยู่กับมันนานๆๆๆ ไม่อยากซื้อ-ขายบ่อยๆ ราคาตกฮวบฮาบ  mon33
4. ชอบหล่อบนถนน   นิสัยเสีย รู้สึกดีเวลาติดไฟแดง แล้วมีสายตาจดจ้องกันที่รถเรา แบบว่า ไม่ชอบพิมพ์นิยมอะ   mon12

Option สนองตัณหาที่กำลังมอง
1. DTracker 250 คันเดียวจบ! มุดในเมืองสบาย ออกต่างจังหวัดชิวๆ เยี่ยม แต่ไม่รู้ว่าจะสนองตัณหานิสัยชอบบิดทางโล่งได้รึเปล่า
2. มอไซบ้านๆ 1 คัน ขี่ไปทำงานสลับใช้กับลูกคันต่อไป (แต่สุดท้ายตอน ER ก็ใช้มันทุกวันไปทำงาน 55)
3. เอามันหมด 3 คันเลย มอไซบ้าน Dtracker ตัวหล่อ (ให้ ผบ ด่ากระจาย รวยนักเรอะ!? mon36 )

ลูกตัวหล่อที่มองๆตัวต่อไปนะครับ
1. Z1000 ค่าตัวลูกก็แพงแล้ว แถมบริโภคแต่ 95 พ่อก็หาเลี้ยงยากนะลูก ปั๊มที่จะมี 95 ให้เติมได้เนี่ย
2. Monster 795 หล่อมว๊าก ขนาด น้ำหนักกำลังปลื้ม! แต่ได้ข่าวลูกขี้ร้อน จะเหมาะวิ่งกับรถติดๆร้อนๆบ้านเราได้ไหมหนอ
3. Dtracker 250 ขี่มันส์ ขี่สนุก ตอบสนองการขับขี่ได้เกือบทุกรูปแบบ ได้ตัวนี้คงใช้ยาาาวแน่ แต่มันยังไม่หล่อโดนใจพ่ออ่ะ
4. KTM DUKE 200 ตัวเลือกท้าายยยๆๆ เลย รถเด็ก18+ฝรั่งเค้าขี่หนุกๆ ขี่เมืองไทย จอดไหนคงโดนอุ้มขึ้นกระบะสบาย

เพื่อนๆพี่ๆน้าๆ พอมีความคิดเห็น หรือตัวอื่นๆแนะนำอย่างไร รบกวนฝากด้วยนะคร้าาบ หนาวนี้จะลงแดงตาย เพราะขาดยาแว๊นนซ์แล้วววว    mon61 mon61
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 11:33:37 PM โดย Alessandro »
It's better to be a pirate than to join the navy.

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
Re: [ช่วยแนะนำทีครับ] ชีวิตต่อไปหลังจาก ลูกคันก่อน...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:37:59 AM »
ส่วนตัวผมชอบทุกตัวครับ ถ้ามีเงินจะซื้อหมดเลย เลือกที่ชอบที่สุดแหละครับ

ผมชอบคุณอาจจะไม่ชอบ เพราะผมใช้อารมณ์เลือกซื้อรถล้วนๆครับ  mon32  mon32  mon32

ซื้อที่ชอบ นั่นแหละครับรถที่ใช่  mon57  mon57  mon57

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
Re: [ช่วยแนะนำทีครับ] ชีวิตต่อไปหลังจาก ลูกคันก่อน...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 05:30:54 AM »
สำหรับผมแล้ว  795  หล่อและจบครับ mon37 mon37 mon37

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 08:49:06 AM »
Hypermotard 796 ครับ นำเสนอจากเงื่อนไขที่กล่าวมา ติดไฟแดงคนมองตรึม เติมเบนซิน 91 อัตราเร่งแซงหายห่วงเปิดเป็นมา ในเมืองมุดสบาย(แต่ต้องเก็บกระจก)ลงตัวที่สุดสำหรับคุณ  mon16

ปล.Hypermotard มีโครงการประกอบในไทยเหมือนกันแต่เมื่อไหร่ไม่รู้ครับพวกที่ทำงานโรงงานประกอบดูคาติบอกมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2011, 08:50:45 AM โดย dragstar »
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ Redframe

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 09:09:16 AM »
 ฮาความเห็น ข้อ.4 มาก mon16 mon16

z1000 ความเด่นหล่อ ไม่เท่า m795 นะครับ  ป้อนอาหารก็ยากกว่า ราคาก็แรงกว่า

ถ้าเน้นหล่อ   dtk ตัดออกไปก่อนเลยครับ
dook 200 ไม่คุ้มราคาบิดก็ไม่ทันใจ

คำตอบสุดท้าย  DUCAIT MONSTER 795 ครับ mon57
แค่รักสองล้อ เบื่ออยู่ห้องแอร์

ออฟไลน์ Nongkub

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 09:49:06 AM »
-z1000 แพงที่สุด แต่คุณภาพก็คับแก้วจริงๆ ปัญหาเรื่องการ service และรออะไหล่ น่าไม่มี เพราะคงสต๊อกอะไหล่พอสมควร
-M795 ราคาน่าคบมาก แต่ผมห่วงเรื่องค่า service และรออะไหล่ (เพื่อนผมใช้ Hyper ล้มแฟริ่งครอบถังเสียหายนิดหน่อย สั่งอะไหล่ต้องรอเกือบ 2 เดือน ก็หวังว่ากับ M795 จะไม่มีปัญหานี้)
-DTK เคยขี่ 6n มาแล้ว ผมว่าลงมาขี่ตัวเล็ก เด่วก็อยากเปลี่ยนกลับไปหาตัวที่แรงเหมือนเดิม
-Duke 200 กับราคาค่าตัว แพงไปหน่อย (ถ้าเอาตัวนี้ ผมยอมกัดฟันเพิ่มอีกสองแสน เอา M795 ดีกว่า เครื่ิองแรงกว่าเยอะ)

แต่สักครั้งหนึ่ง คงต้องขอครอบครอง Ducati สักคัน เจอกันเมื่อ Hyper795 ออก แต่ถ้ามันนานไป เด่วขอไปหา Hyper796 มือสองแทน อิอิ
อารมณ์อยู่เหนือเหตุผล  mon16 mon16 mon16
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2011, 11:04:07 AM โดย Nongkub »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 09:56:18 AM »
วันนี้ตื่นแต่เช้า นั่ง 4 ล้อ รถติด ปวดหัว มึนง่วง .... คิดถึง 2 ล้อ mon8
สารภาพบาป ตามตรง... ใจมันไป 795 มากแล้วครับ!! ติดแค่อย่างเดียวจริงๆ คือความร้อน ที่ไม่รู้ว่ามันมากกก....ขนาดไหน  mon6
อาจต้องโดนกับตัวเอง ถ้าอยู่ในระดับรับได้ คงได้เห็นเจ้า 795 ออกร่อนแน่นอนครับ mon57 mon61
It's better to be a pirate than to join the navy.

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:36:05 AM »
ผมเชีย z1000 กับm795 สองตัวหลังผมว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ ส่วนเรื่องค่าเซอวิทหรืออะไหล่ ของคาวาไม่รู้ครับ แต่ของดูกาติราคาอะไหล่ก็สูงพอสมควรครับ แถมราคาของแต่งก็มหาโหด5555 เพราะมันคือเฟอร์รารี่2ล้อ
(ผมอยากให้ดูเรื่องค่าเซอร์วิทราคาอะไหล่และของแต่งเผื่อไว้ด้วยครับอาจจะทำให้การตัดสินใจง่ายขึ้น)

ส่วนผมยังไงก็เลือกดูคาติอยู่ดีครับชอบที่สไตล์ของรถและดีไซน์ครับ mon57

ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ แล้วไว้ไปทริปกันคร้าบบ mon61

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2011, 11:10:27 AM โดย speedlover »

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 11:09:45 AM »
มาเชียร์ 795 อีกหนึ่งเสียงคับ หล่อมากก

ทุกวันนี้รอรถอยู่ อดใจรอแทบไม่ไหวแล้วคราบ

ทุกครั้งที่ได้ยินเสียงก็รู้แล้ว ว่าเปน Ducati ต้องทำให้พยามมองหาว่าเจ้าเสียงนั้นอยู่ไหน อยากได้ไวๆๆ จัง mon10
!!!!

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 02:31:53 PM »
ขอบคุณทุกกำลังเสียงทุกท่านครับ หลังจากเมื่อเที่ยงนี้ได้ไปศูนย์คาวาฯมาแล้ว
สามารถตัดสินผู้ชนะตัวสุดท้ายเรียบร้อยแล้วครับ......
.....
...
..

แล้วเจอกันนะจ๊ะ MONSTER 795  mon61  mon37
เดี๋ยวเย็นนี้จะเดินไปหน้าออฟฟิศไปศูนย์ดูคาตี้ถามดูว่าถ้าจองที่นี่จะได้สิทธิเหมือนในงาน Motor Expo รึเปล่า  mon42

ได้รถเมื่อไหร่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบ  mon32

ออฟไลน์ dezcibell<Bell>

• Moto GP point: +3/-0
  • Freestyle
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 02:39:26 PM »
ขอบคุณทุกกำลังเสียงทุกท่านครับ หลังจากเมื่อเที่ยงนี้ได้ไปศูนย์คาวาฯมาแล้ว
สามารถตัดสินผู้ชนะตัวสุดท้ายเรียบร้อยแล้วครับ......
.....
...
..

แล้วเจอกันนะจ๊ะ MONSTER 795  mon61  mon37
เดี๋ยวเย็นนี้จะเดินไปหน้าออฟฟิศไปศูนย์ดูคาตี้ถามดูว่าถ้าจองที่นี่จะได้สิทธิเหมือนในงาน Motor Expo รึเปล่า  mon42

ได้รถเมื่อไหร่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบ  mon32
ยินดีด้วยครับ  แล้วเจอกัน  fer 2 wheels
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 03:03:48 PM »
.....
...
..

เท่าที่ถามเซลล์ตอนนี้ จองที่ศูนย์หรือที่มอเตอร์โชร์ แคมเปญเดี่ยวกันคับ แต่รอรถ มีนาคับ สู้ ๆๆ  mon2
!!!!

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 03:32:15 PM »
เลือก M795 ไปซะแล้ว mon57 mon57 mon57 ไว้เจอกันครับ ถ้ามีมิตติ้ง เดือนมกราคม ยังไง มาแจมก่อนได้นะครับ ไม่ต้องรอรถมาหรอกครับ mon43

พึ่งไปออกทริปมาครับ  ที่เกาะช้าง น้องในกลุ่ม ขี่ z1000 พึ่งออกจากศูนย์คาวาฯ ได้เดือนเดียว  งาม ใหญ่บึกบึนมาก   abc50

แต่ดูคาติ คนขอถ่ายรูปเยอะกว่านะคับ อิอิ mon37

ด้านหน้า

ด้านข้าง

NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 04:01:52 PM »
เลือก M795 ไปซะแล้ว mon57 mon57 mon57 ไว้เจอกันครับ ถ้ามีมิตติ้ง เดือนมกราคม ยังไง มาแจมก่อนได้นะครับ ไม่ต้องรอรถมาหรอกครับ mon43

พึ่งไปออกทริปมาครับ  ที่เกาะช้าง น้องในกลุ่ม ขี่ z1000 พึ่งออกจากศูนย์คาวาฯ ได้เดือนเดียว  งาม ใหญ่บึกบึนมาก   abc50

แต่ดูคาติ คนขอถ่ายรูปเยอะกว่านะคับ อิอิ mon37

ขอบคุณมากครับคุณกอล์ฟ แหม Z1000 ก็เท่ดุ แต่น้อง M795 มันเตะตาสุดๆๆ (จริงๆมีอีกบางสาเหตุที่เลือกดูคาตี้ เพราะได้ไปรีเสิชกับสาวน้อย สาวใหญ่ หลายท่านกรี๊ดความหล่อของน้อง M795 มากกว่าฮะ  mon55)
พรุ่งนี้เช้าจะรีบไปจองด่วนเลย ขอให้ทันคิวล็อตมีนาก่อนไปอิตาลีด้วยเทิ้ดดด เริ่มเกิดอาการลงแดงอ่อนๆแล้ว  mon29

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 04:07:45 PM »

ขอบคุณมากครับคุณกอล์ฟ แหม Z1000 ก็เท่ดุ แต่น้อง M795 มันเตะตาสุดๆๆ (จริงๆมีอีกบางสาเหตุที่เลือกดูคาตี้ เพราะได้ไปรีเสิชกับสาวน้อย สาวใหญ่ หลายท่านกรี๊ดความหล่อของน้อง M795 มากกว่าฮะ  mon55)
พรุ่งนี้เช้าจะรีบไปจองด่วนเลย ขอให้ทันคิวล็อตมีนาก่อนไปอิตาลีด้วยเทิ้ดดด เริ่มเกิดอาการลงแดงอ่อนๆแล้ว  mon29

เด๋ยวจองแล้วจะ ลงแดงมากกว่านี้อีกครับ 555+ ยินดีด้วยครับที่ได้รถที่ถูกใจ mon57

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Moto GP point: +11/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 04:20:40 PM »

ผมว่าถ้าเคยใช้ อีอาร์6 มาแล้วตัวต่อไปน่าจะเป็นZ1000ครับ...แรงเหลือๆ ราคาคุ้มค่า หล่อไม่เป็นสองรองใครในกลุ่มที่ให้มา...ในเมืองก็ได้ นอกเมืองก็เยี่ยม..แล้วแต่ จขกท อะ  ส่วนผมใช้ monster 796 ไว้ขี่ไปซื้อขนมปากซอยไม่ออกไปไกลๆวันนี้ผมก็ไปจอง DUKE 200 มาครับให้แฟนใช้ ไว้ขี่ไปเที่ยวด้วยกัน...ส่วนตัวผมว่าDUKE 200 ราคาต่อCC พอๆกับดูกาติเลย..แต่ของที่ติดรถมาโอเคสมราคาครับ ตัวไม่ใช่เล็กๆนะครับ อุ้มขึ้นกระบะไม่ง่ายอย่างที่คิด.และก็ไม่ใช่รถเด็กแว้นทั่วไป  ก็ให้แฟนไต่ระดับนี้ไปก่อน เก่งแล้วค่อยว่ากัน....ขอให้ได้รถสมใจนึกนะครับผม   abc18
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 04:35:17 PM »

เด๋ยวจองแล้วจะ ลงแดงมากกว่านี้อีกครับ 555+ ยินดีด้วยครับที่ได้รถที่ถูกใจ mon57

เห็นด้วยอย่างแรงเลยคราบบบบบ  mon47
!!!!