ผู้เขียน หัวข้อ: กระปุกน้ำมันเบรค+คลัทช์ ซึม แก้ไขอย่างไรครับ  (อ่าน 2836 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก(กิ๊กส์)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-2
เห็นมันซึมตอนถึงบ้าน หลังจากไปเช็ค0 1,000 ครับ
ทีแรกก็ไม่ได้คิดอะไร นึกว่าเค้าเติมใหม่มันก็ต้องมีซึมกันบ้าง เลยเช็ดทำความสะอาดแล้วไขย้ำให้แน่นอีกนิด
ทีนี้เอารถไปออกทริปมันก็ซึมตลอด ล่าสุดเพิ่งล้างรถเมื่อวาน วันนี้ตอนเช้ามันก็ซึมออกมาอย่างในรูปอ่ะครับ

กระปุกเบรคซึมน้อยลง ออกมาแค่ตามรอยฝาปิดนิดหน่อย

แต่กระปุกคลัทช์ยังไหลออกมาเยอะเลยครับ

แก้ไขอย่างไรครับ ขอบคุณมากคร้าบบ
 mon32
Dream Ranger

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
Re: กระปุกน้ำมันเบรค+คลัทช์ ซึม แก้ไขอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:09:57 AM »
เปิดฝาแล้ว หลอดฉีดยา ดูดออกมา นิดหน่อยครับ
สงสัยช่างจะเติมมากไปหน่อย
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ HandSome Beer

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: กระปุกน้ำมันเบรค+คลัทช์ ซึม แก้ไขอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:32:15 AM »
พอดีเมื่อวานถามเซลที่ทองหล่อ เรื่องจะเปลี่ยนกระปุกน้ำมันเบรกกับคลัช พอดีเลยครับ

ผมถามว่าเปลี่ยนแล้วดียังไง ถ้าจำไม่ผิดเซลบอกว่า เราใช้รถไปสักพักและใช้ความเร็วมากๆ น้ำมันมันจะซึมออกมา เนื่องจากตัวกระปุกเอง

แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นกระปุกอีกแบบแล้วจะไม่มีปัญหานี้เกิดขึ้น แต่อันนี้ไม่เฟิมนะครับ พอดีเมื่อวานมัวแต่สนใจรถ แหะๆ

ขอให้หายไวๆนะคร้าบบ  mon5

ออฟไลน์ @prapat@

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 03:11:59 PM »
ผมเคยเป็น อาจจะไขแน่นไปครับไม่ก็เติมเยอะไป เอาฝาออกมาใส่ใหม่ ผมให้ที่ MPK ทำให้หายเลย

ออฟไลน์ Basry Hayden In DKC

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 10:43:29 PM »
ลืมใส่ยางโอลิงป่ะครับ  abc5

ออฟไลน์ I3ank DEZ

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 03:27:43 PM »
ของผมก็เป็นครับ  แต่แก้โดยการ ไขน็อต เปิดออกแล้วดูด ออก ก็หายเป็นปกติครับ ทำเองง่ายๆครับ แค่น็อต2ตัว ของผมเป็นทั้งน้ำมันเบรค และครัช สองฝั่งเลยครับ

ออฟไลน์ เม@DKC

• Moto GP point: +2/-0
  • จงนำชีวิตไปตามความฝัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 09:50:42 AM »
ของผมก็เป็นครับ  แต่แก้โดยการ ไขน็อต เปิดออกแล้วดูด ออก ก็หายเป็นปกติครับ ทำเองง่ายๆครับ แค่น็อต2ตัว ของผมเป็นทั้งน้ำมันเบรค และครัช สองฝั่งเลยครับ
mon57

ออฟไลน์ Yes_Sir

• *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 12:05:04 AM »
ของผมศูนย์พระรามสาม ทำเรื่องเคลมเปลี่ยนยางโอริงให้ครับ

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก(กิ๊กส์)

• **
  • Moto GP point: +9/-2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 07:58:04 PM »
ขอบคุณมากครับ ช่วงหลังๆนี้หายไปนาน เพิ่งได้เข้ามาดู
ตอนนี้ข้างขวาหายสนิทแล้ว  ส่วนด้านคลัชจะลองเอาไขควงดูดออกลองดู ก่อนไปเคลมโอริง
 mon32
Dream Ranger

ออฟไลน์ TBBelle

• Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 07:15:30 PM »
ระวังหกลงสีรถนะครับต้องเสียเงินซ่อมอีก
เก็บรายละเอียดด่วนครับ  mon47