ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ ออกทะเล สัพเพเหระ ไม่รู้จะพูดกับใคร เชิญมาระบาย สาธยาย ห้องนี้ก่อนนะครับ ...  (อ่าน 97463 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
อรุณสวัสดิ์ทุกท่านจากเมืองน่านครับ mon43 ตอนนี้พิมพ์ผ่านไอโฟน อากาศกำลังสบาย ผู้คนน่ารักเป็นมิตรมาก ปลายทางวันนี้คือดอยอ่างขางครับ หนาวแน่นอน mon19
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ ต่อ...

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
อรุณสวัสดิ์ทุกท่านจากเมืองน่านครับ mon43 ตอนนี้พิมพ์ผ่านไอโฟน อากาศกำลังสบาย ผู้คนน่ารักเป็นมิตรมาก ปลายทางวันนี้คือดอยอ่างขางครับ หนาวแน่นอน mon19

สวัสดีครับท่าน วมต. ขับขี่ปลอดภัยนะครับ  mon10

ไม่ทราบว่าขี่ยาวๆแบบนี้ ชิลด์หน้าที่ติดไปประสิทธิภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ  mon61

สวัสดีจากแม่สอดครับ mon61

สองวันก่อนไปนอนอ่างขางและปางอุ๋งมาครับ ผ่านมาไม่รู้กี่พันโค้งแล้วครับ mon33

หนาวสุดๆ มีรูปใปฝากแน่นอนครับ abc50

ตอบคุณต่อครับ ชิวหน้าช่วยได้สุดๆเลยครับ คิดถูกที่ติดครับ mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

นอนละครับ abc6

ออฟไลน์ ต่อ...

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
สวัสดีจากแม่สอดครับ mon61

......

ตอบคุณต่อครับ ชิวหน้าช่วยได้สุดๆเลยครับ คิดถูกที่ติดครับ mon57

งั้นตามโลดครับบบบ.... mon42

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
ขอตะโกนหน่อยนะครับ

เมื่อไหร่จะได้รถคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ!!!!! นานมากกกกกกกกกกกกกกกกกก  mon14

ค่อยยังชั่วครับ  mon6
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ Chanutpong (A)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ขอตะโกนหน่อยนะครับ

เมื่อไหร่จะได้รถคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ!!!!! นานมากกกกกกกกกกกกกกกกกก  mon14

ค่อยยังชั่วครับ  mon6

อีกหนึ่งเสียงครับ..  mon14 mon14 mon14

ออฟไลน์ ma-may

• Moto GP point: +8/-0
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover

ออฟไลน์ pwntri(P)

• Moto GP point: +0/-0
สวัสดีครับ วันนี้เพิ่งซื้อต่อใบจองจากพี่คนนึงมาครับ
พี่เค้าจองในงาน motor expo 2011 ครับ
คิดว่าน่าจะได้รถประมาณ มิ.ย.

ก็รอไปครับ...

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

ออฟไลน์ INNOVATOR

• Moto GP point: +4/-0
ขอระบายหน่อยครับ

ระหว่างรอรถช่วงนี้ผมขี่ Click ไปทำงานมาได้พักนึงหลังจากขาย ER คันเก่าไป แต่มักเจอเรื่องไม่สบอารมณ์บ่อยๆ เกือบชนหลายครั้งแล้ว สาเหตุหลักๆมาจากเช่น

-แท็กซี่ตัดหน้าจังหวะรถเลนผมไฟเขียวทางตรง
-รถเก๋งคุณลุงข้างๆขับขยับเบียดช่องผมขี่อยู่ จนเกือบไปแฉลบกับแท๊กซี่ที่ขับเร่งความเร็วเบียดขึ้นมาจะแซนวิชรถผม สะบัดจนมอไซคันหลังนึกว่าผมจะไม่รอดแล้ว คุณลุงที่เบียดมาเหมือนมอไซอย่างผมไม่มีตัวตน
-พวกมอไซฝ่าไฟแดงตัดหน้า (เบรกตัวโก่ง ล้มสะบัดไปครั้งนึงแล้ว)

ผมขับรถและมอไซก็รู้ในสิ่งที่คนขับรถทั่วไปไม่ชอบมอไซขี่ไม่ดีเป็นอย่างไร เช่น ฉวัดเฉวียน ปาดซ้าย ปาดขวา
ขี่มอไซผมก็รู้ว่าไม่ชอบนิสัยการขับรถของรถ4ล้อที่ไม่มอไซไม่ชอบเป็นอย่างไร และก็ไม่ทำอย่างนั้นทั้ง 2 แบบ

คือที่บ่นมานี่ เวลาขี่มอไซเล็กแล้วผมรู้สึกเหมือนไม่อยู่ในสายตาผู้ขับขี่ร่วมถนนคนอื่นๆเลย หมายถึงให้ระแวดระวัง แบ่งปัน ทำตามกฏจราจร เห็นเป็นมอไซเล็กๆคันนึงเหรอครับ ชนล้มไป ก็ไม่เป็นอะไรอย่างนั้นเหรอครับ
เพราะมันช่างแตกต่างจากเมื่อก่อน ผมขี่ ER คันใหญ่ มีเสียงเครื่อง เสียงท่อ (ถึงจะไม่ได้แต่งท่อก็ตาม) ถึงจะอยู่ในสายตาของคนขับข้างๆบ้าง ช่วงนั้นผมก็ไม่เคยเจอคนขับรถไม่มีมารยาทกับผมแบบนี้เลย

วันจันทร์หน้านี้ผมจะรับรถแล้ว ไม่เคยคิดอยากเปลี่ยนท่อ แต่อารมณ์วันนี้ทำให้ผมอยากจัดหนักติดแตร Hella ซัก 2 ตัว ท่อแต่งใหม่ ขู่กันตั้งแต่ยังไม่เห็นเงาเลย  mon49
It's better to be a pirate than to join the navy.

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
ขอระบายหน่อยครับ

ระหว่างรอรถช่วงนี้ผมขี่ Click ไปทำงานมาได้พักนึงหลังจากขาย ER คันเก่าไป แต่มักเจอเรื่องไม่สบอารมณ์บ่อยๆ เกือบชนหลายครั้งแล้ว สาเหตุหลักๆมาจากเช่น

-แท็กซี่ตัดหน้าจังหวะรถเลนผมไฟเขียวทางตรง
-รถเก๋งคุณลุงข้างๆขับขยับเบียดช่องผมขี่อยู่ จนเกือบไปแฉลบกับแท๊กซี่ที่ขับเร่งความเร็วเบียดขึ้นมาจะแซนวิชรถผม สะบัดจนมอไซคันหลังนึกว่าผมจะไม่รอดแล้ว คุณลุงที่เบียดมาเหมือนมอไซอย่างผมไม่มีตัวตน
-พวกมอไซฝ่าไฟแดงตัดหน้า (เบรกตัวโก่ง ล้มสะบัดไปครั้งนึงแล้ว)

ผมขับรถและมอไซก็รู้ในสิ่งที่คนขับรถทั่วไปไม่ชอบมอไซขี่ไม่ดีเป็นอย่างไร เช่น ฉวัดเฉวียน ปาดซ้าย ปาดขวา
ขี่มอไซผมก็รู้ว่าไม่ชอบนิสัยการขับรถของรถ4ล้อที่ไม่มอไซไม่ชอบเป็นอย่างไร และก็ไม่ทำอย่างนั้นทั้ง 2 แบบ

คือที่บ่นมานี่ เวลาขี่มอไซเล็กแล้วผมรู้สึกเหมือนไม่อยู่ในสายตาผู้ขับขี่ร่วมถนนคนอื่นๆเลย หมายถึงให้ระแวดระวัง แบ่งปัน ทำตามกฏจราจร เห็นเป็นมอไซเล็กๆคันนึงเหรอครับ ชนล้มไป ก็ไม่เป็นอะไรอย่างนั้นเหรอครับ
เพราะมันช่างแตกต่างจากเมื่อก่อน ผมขี่ ER คันใหญ่ มีเสียงเครื่อง เสียงท่อ (ถึงจะไม่ได้แต่งท่อก็ตาม) ถึงจะอยู่ในสายตาของคนขับข้างๆบ้าง ช่วงนั้นผมก็ไม่เคยเจอคนขับรถไม่มีมารยาทกับผมแบบนี้เลย

วันจันทร์หน้านี้ผมจะรับรถแล้ว ไม่เคยคิดอยากเปลี่ยนท่อ แต่อารมณ์วันนี้ทำให้ผมอยากจัดหนักติดแตร Hella ซัก 2 ตัว ท่อแต่งใหม่ ขู่กันตั้งแต่ยังไม่เห็นเงาเลย  mon49

คุณออย

เป็นธรรมดานะที่รถเก๋งจะมองเราไม่เห็น ไม่ว่าจะรถใหญ่หรือเล็ก เราต้องระวังครับ

แต่ผมเชื่อว่าเสียงท่อช่วยได้ครับ  mon57
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

คุณหมูบิ้วท่อให้ผมซะละ   abc52
กะจะเปลี่ยนล้อก่อนท่อแท้ๆ
It's better to be a pirate than to join the navy.

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-0
วันนี้ ผมจะได้รับ โอนใบจอง จากคุณอิท ที่แจ้งว่าได้รับรถกลางเดือนนี้  อยากขับแล้ว  mon47 และขอบอก เรื่องท่อ ช่วยได้จริง ครับ ทำหลายทีละ  ได้ผลครับ  mon57

เห้อ ล้มจนได้ครับ
วันนี้ขี่มาทำงาน กำลังค่อยๆขึ้นเลนขวา พอถึง 4 แยก รถเก๋งข้างหน้าเกิดเบรกหยุดรถกระทันหัน (อะไรมิทราบ ทั้งที่ข้างหน้าไฟเขียวโล่งๆ แล้วก็วิ่งไปต่อ)
แต่ผมสิ กำลังค่อยๆผ่านเลนนี้ ตกใจเพราะจังหวะรถเก๋งเบรกใกล้หน้ารถผมมากเลยเบรกจึ๊กไป! รถหยุด แต่ล้อหลังสะบัด ผลคือ ตั้งขาขวาไม่ทัน รถหยุดแล้วเอนแปะขวา แต่ผมยังยืนคร่อมรถอยู่ พยายามดึงแฮนไว้แต่ไม่ทัน  mon36 เงยไป รถเก๋งข้างหน้าก็วิ่งชิ๊ววว ไปแล้ว เห้อ
แต่แปลกใจคือ รถล้มแต่เครื่องยนต์ไม่ดับ? ต้องปิดสวิทเอง แล้วลากเข้าข้างทาง เพราะสตาร์ทไม่ติด คงสำลักน้ำมัน เลยต้องเบิ้ลเครื่องไปด้วย 2-3 รอบ หลังจากนั้นก็หายดีครับ

ผลที่ได้
1. กระจก(เดิม) รอยด้านหลังยาาาวววว (แต่กะว่าต้องเปลี่ยนแล้ว เพราะเลาะรถติดยาก)
2. ปลายก้านเบรกสีดำถลอกเป็นวงประมาณปลายนิ้วก้อย
3. กันล้มเครื่อง กับหลังที่พึ่งติดมา ถลอกประมาณปลายนิ้วก้อยเหมือนกัน (อันนี้ช้ำใจสุด)  mon36
4. เบรกเท้างอ (เอาเข้าศูนย์แล้ว ยังดัดได้)

ล้มใหม่ๆ ความคิดเต็มหัว เปลี่ยนกันล้ม กลาง หลัง มั๊ยๆ พึ่งถอยมาของ Moto ยังทำใจไม่ได้ (แต่มันก็ไม่ได้งอ แค่ถลอกปลายๆนิดๆ ตรงคำโลโก้ถลอกหายไปหน่อย เปลี่ยนทีราคาเอาเรื่องอยู่)
แต่กระจกคงเปลี่ยนแน่ๆ กะว่าใช้กระจกปลายแฮน Rizoma แต่ไม่รู้ว่าจะแท้ หรือเทียมดี แท้ก็กลัวโดนถอดหาย กระแทกขีดข่วนเป็นรอยทีคงเจ็บ
ซื้อแบบ CNC ดีไหมครับ เวลาขี่เลาะเมืองสะดวกขึ้นไหม สั่นรึเปล่า ออกทริปต้านลมดีไหมครับ  mon5

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 09:55:56 AM โดย Alessandro »

เห้อ ล้มจนได้ครับ
วันนี้ขี่มาทำงาน กำลังค่อยๆขึ้นเลนขวา พอถึง 4 แยก รถเก๋งข้างหน้าเกิดเบรกหยุดรถกระทันหัน (อะไรมิทราบ ทั้งที่ข้างหน้าไฟเขียวโล่งๆ แล้วก็วิ่งไปต่อ)
แต่ผมสิ กำลังค่อยๆผ่านเลนนี้ ตกใจเพราะจังหวะรถเก๋งเบรกใกล้หน้ารถผมมากเลยเบรกจึ๊กไป! รถหยุด แต่ล้อหลังสะบัด ผลคือ ตั้งขาขวาไม่ทัน รถหยุดแล้วเอนแปะขวา แต่ผมยังยืนคร่อมรถอยู่ พยายามดึงแฮนไว้แต่ไม่ทัน  mon36 เงยไป รถเก๋งข้างหน้าก็วิ่งชิ๊ววว ไปแล้ว เห้อ
แต่แปลกใจคือ รถล้มแต่เครื่องยนต์ไม่ดับ? ต้องปิดสวิทเอง แล้วลากเข้าข้างทาง เพราะสตาร์ทไม่ติด คงสำลักน้ำมัน เลยต้องเบิ้ลเครื่องไปด้วย 2-3 รอบ หลังจากนั้นก็หายดีครับ

ผลที่ได้
1. กระจก(เดิม) รอยด้านหลังยาาาวววว (แต่กะว่าต้องเปลี่ยนแล้ว เพราะเลาะรถติดยาก)
2. ปลายก้านเบรกสีดำถลอกเป็นวงประมาณปลายนิ้วก้อย
3. กันล้มเครื่อง กับหลังที่พึ่งติดมา ถลอกประมาณปลายนิ้วก้อยเหมือนกัน (อันนี้ช้ำใจสุด)  mon36
4. เบรกเท้างอ (เอาเข้าศูนย์แล้ว ยังดัดได้)

ล้มใหม่ๆ ความคิดเต็มหัว เปลี่ยนกันล้ม กลาง หลัง มั๊ยๆ พึ่งถอยมาของ Moto ยังทำใจไม่ได้ (แต่มันก็ไม่ได้งอ แค่ถลอกปลายๆนิดๆ ตรงคำโลโก้ถลอกหายไปหน่อย เปลี่ยนทีราคาเอาเรื่องอยู่)
แต่กระจกคงเปลี่ยนแน่ๆ กะว่าใช้กระจกปลายแฮน Rizoma แต่ไม่รู้ว่าจะแท้ หรือเทียมดี แท้ก็กลัวโดนถอดหาย กระแทกขีดข่วนเป็นรอยทีคงเจ็บ
ซื้อแบบ CNC ดีไหมครับ เวลาขี่เลาะเมืองสะดวกขึ้นไหม สั่นรึเปล่า ออกทริปต้านลมดีไหมครับ  mon5

ยังดีนะครับที่ติดกันล้ม ช่วยได้มากเลย mon6 mon6 mon6

กระจก ผมใช้ของจีน ซื้อร้านเคสปีด 1800 บาทครับ สบายๆ มองชัด นิ่ง สนิท มุดง่ายครับ ตามกำลังทรัพย์ของผมเอง แหะๆ mon42

ใช่คับ โชคดีจริงๆ พึ่งติดได้สัปดาห์เดียว ฟาดเคราะห์ฉลองวันเกิดแต่เช้าเลย  mon29

กระจกของคุณกอล์ฟหน้าตาเป็นยังไงเหรอครับ ขอชมไว้เป็นแนวทางหน่อยได้ไหมคับ  mon5

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
ก็ไม่มีอะไรครับ

วันเสาร์ไป ขี่รถเล่น ขากลับเข้ามาทางสุขา 3 วิ่งไปเส้นราม

รถติดมากๆๆๆ ติดนรกๆๆเลยครับ

ก็ขี่มาเรื่อย เเล้วเจอแยก ลำสาลี เลี้ยวซ้าย เพื่อเข้าถนนศรีนครินทร์

โอ้ ยอด มากๆๆๆ ถนน โล่งเว้ย mon48

ก็เลยจัดสะ mon61 ชิดขวามาได้ไม่ถึง 500 เมตร

abc35 abc35 abc35 abc35 abc35 ตำรวจ ๆๆๆๆ

ก็โดนโบก คนแรกมาขวาง ผมเบรคไม่ทันเลยขี่ผ่านไปเเล้วไปจอดข้างหน้า

เจอคนสอง ก็สนทนากันดังนี้ครับ

ตำรวจ    วิ่งขวาผิดนะครับ

ผม ครับทราบครับ

ตำรวจ ขอดูใบขับขี่

ผม ก็ให้ไปพร้อมกับบอกว่า ขอเป็นตักเตือนได้ไหมครับ

ตำรวจ หยิบใบสั่งพร้อมบอก ต้องไปเสียค่าปรับ 400 นะ

ผม ครับ เเล้วก็ ให้เขาไป 100 บาท พร้อมถามว่า พี่ๆๆๆรถที่ติดอีกฝั่งเขามองพี่อยู่นะ

ตำรวจ   โอ้ย ผมไม่สนหลอก   อะยะๆๆๆ  mon16 แม้งประสบการณ์สูง

ผม ก็ให้ไป 100

ตำรวจ   เนี่ยผมก็บอกไปงั้นๆละ เราจะให้ไม่ให้ก็เเล้วแต่จริงๆนะ

ผม อ้าวพี่ งั้นพี่ทอนผมมาดิ 50 บาท  mon16 mon16 mon16

ตำรวจ   ไปๆๆๆๆรีบๆๆไปเลย

mon61 mon61 mon61 mon61 mon61 mon61  ผมผิดจริงๆๆ เพราะวิ่งขวา

มันก็ไม่ดีหลอก สร้างนิสัยไม่ดีให้ตำรวจ แต่ก็อย่างว่าละครับ

จ่ายไปเพราะซื้อเวลาที่ไม่ต้องไปที่ สน. เพราะไป สน.จริงๆก็จ่ายแค่ 100 เดียวแต่เสียเวลา

ระวังๆๆด้วยเเล้วกันวิ่งขวาถนน โล่งๆๆๆอ่ะ

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
มาซื้อท่อผมเร้วววววววววววววววววววว  mon32

mon42 วันนี้ ผมก็โดนตำรวจจับ เพราะวิ่งมอไซค์ข้ามถนนตรงทางม้าลายครับ mon40 แหะๆ

ก็เลยขอแกดี ๆ    แกบอกให้ตรงนี้ไม่ได้ น่าเกลียด เพราะคนอื่นก็โดนจับหมด เดี๋ยวจะดูไม่ดีให้เข้าป้อมก่อน

พอเข้าป้อมไปก็คุยฮาไปฮามา แล้วแกก็ปล่อยครับ แกบอกปล่อยเพราะ ผมพูดจาอ่อนน้อมดี และไม่เบ่งใส่แก ผมก็ขอบคุณครับ งิงิ

abc10