ผู้เขียน หัวข้อ: ขับขี่มี่สติปลอดภัยกันด้วยนะครับ ข่าวอุบัตติเหติบิ๊กไบค์ชนขอบทางบึงมักกะสัน  (อ่าน 4024 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amelia

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +4/-1
<iframe width="640" height="385" src="//www.youtube.com/embed/BgfUQx5_pzc?fs=1&start=" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

พ่อครัวร้านอาหารญี่ปุ่น ย่านสุขุมวิท ซิ่งบิ๊กไบค์กลับบ้านเสียหลักบังคับรถไม่อยู่ชนขอบทางกระเด็นตกบึงมักกะสันจมน้ำดับ
          วันที่ 11 ต.ค.55  เวลา 04.00 น.  พ.ต.ท.คำพันธ์ แสนทวีสุข พนักงานสอบสวน(สบ2) สน.ดินแดง ได้รับแจ้งเหตุรถจักรยานยนต์ ชนขอบทางทำให้ผู้ขับขี่พลัดตกลงไปในบึงมักกะสัน เหตุเกิดบริเวณถนนจตุรทิศขาออก แขวงมักกะสัน เขตราชเทวี จึงประสานเจ้าหน้าที่ชุดประดาน้ำ เจ้าหน้าที่มูลนิธิร่วมกตัญญู ที่เกิดเหตุเป็นทางโค้งก่อนถึงทางออกถนนอโศก-ดินแดง ประมาณ 300 เมตร บริเวณพื้นถนนช่องทางขวาพบรถจักรยานยนต์ยี่ห้อซูซุกิ รุ่นจีเอสเอ็กซ์อาร์ 1000 ซีซี หมายเลขทะเบียน ษพจ 8 กทม. สีดำ-เทา จอดนอนขวางหน้ารถพังยับเยินจนกระบังหน้าหลุด มีคราบน้ำมันไหลนองเต็มพื้นผิวถนน ห่างไปประมาณ 80 เมตร บริเวณขอบทางพบร่องรอยการชนและรอยครูดเป็นทางยาวจึงรวบรวมไว้เป็นหลักฐาน

ส่วนผู้ขับขี่รถคันดังกล่าวมีผู้เห็นเหตุการณ์เล่าว่าได้กระเด็นตกลงไปในบึงมักกะสัน ทางเจ้าหน้าที่ชุดประดาน้ำจึงได้ทำการลงไปงมในบึงมักกะสัน จนพบศพทราบชื่อ นายธนากร ถมเมืองปัก อายุ 20 ปี สภาพศพสวมเสื้อยืดคอกลมสีดำ สวมกางเกงยีนขายาวสีดำ มีรอยฟกช้ำตามร่างกาย ก่อนนำศพส่งนิติเวชรพ.รามา

พ.ต.ท.คำพันธ์ เปิดเผยว่า จากการสอบสวนทราบว่าผู้ตายทำงานเป็นกุ๊กอยู่ร้านอาหารญี่ปุ่น ย่านสุขุมวิท ก่อนเกิดเหตุได้ขับขี่รถจักรยานยนต์ คันดังกล่าวเพื่อที่จะกลับบ้านที่ย่านซอยหมอเหล็ง โดยขับขี่มาด้วยความเร็วสูงจนกระทั่งเมื่อมาถึงที่เกิดเหตุ ซึ่งเป็นทางโค้งผู้ตายเกิดควบคุมรถไม่อยู่ทำให้รถเสียหลักชนขอบทางเข้าอย่างจัง ก่อนตัวกระเด็นตกลงไปในน้ำจนเป็นเหตุให้เสียชีวิต

CR:http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V12773278/V12773278.html

mon5 ยังไงขับขี่ระมัดระวัง เสมอนะครับ
ถือคติ รถเราสวย ขี่เรื่อยๆ ให้คนเขายล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2012, 12:55:22 AM โดย Amelia »

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
RIP ครับ mon32 ขับขี่ปลอดภัยกันทุกท่าน มีสติ ไม่ประมาท กันนะครับ

โค้งนี้ ผ่านบ่อยครับ ถ้ามาแรงจริง ไม่ชำนาญจริง มีสิทธิหลุดโค้งง่ายมากครับ ต้องจินตนาการภาพโค้งไว้ในหัวก่อนเลย เป็นโค้งยับด้วยครับ พับซ้าย แล้วก็ขวาเลย เลนบีบแคบอีกตังหาก mon32
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ OJJ69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
 mon32
RIP ครับ mon32 ขับขี่ปลอดภัยกันทุกท่าน มีสติ ไม่ประมาท กันนะครับ

โค้งนี้ ผ่านบ่อยครับ ถ้ามาแรงจริง ไม่ชำนาญจริง มีสิทธิหลุดโค้งง่ายมากครับ ต้องจินตนาการภาพโค้งไว้ในหัวก่อนเลย เป็นโค้งยับด้วยครับ พับซ้าย แล้วก็ขวาเลย เลนบีบแคบอีกตังหาก mon32
ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตและครอบครัว
ถนนเส้นนี้ผมใช้บ่อยเช่นกัน มีโค้งขวาที่แยกออกซ้ายแฟตดินแดงองศาถนนอันตรายต้องวิ่งเกาะในซ้ายถนนจะทำให้บานออกขวาเมื่อมาเร็วสามารถตัดเลนวิ่งเกือบตรงไม่ต้องเทหรือแบน วิ่งตรงมาประมาณ150ม เจอโค้งซ้ายต่อโค้งขวา วิ่งเกาะขวาตัดเลนเข้าซ้ายไม่เทไม่แบนจะเจอขวาหนักพยายามอย่าเบรคหรือเร่งเลนซ้ายมีทราย (ที่เขียนนี้คือเมื่อมาเร็วทั้งเก๋งและบีบี)
ปลอดภัยที่สุดมาช้าๆเข้าเบาๆไม่วิ่งตัดเลน (การวาดเส้นเลนก็อันตรายไม่มีการคำนวนทางวิศวกรรม ไหนจะเจอมุดเรืองแสงตามเส้น)ครับ ขับขี่ปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1

ออฟไลน์ atiphon09 (เต้ย DCDC)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • เต้ยครับ
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ mon32
น้ำร้อนปลาเป็นน้ำเย็นชื่นใจ

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ mon32

ออฟไลน์ turboman

• Moto GP point: +9/-2

ออฟไลน์ tayut

ออฟไลน์ Nguang71 (DCDC)

ออฟไลน์ TJ Wat

RIP ครับ

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้ชีวีตด้วยครับ

ขับขี่ปลอดภัยแบบมีสติกันทุกคนนะครับ
I love Ducati Diavel "Mr.Hercules"

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ Bankstory

• Moto GP point: +1/-0
  • Tel.0806261869
ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับญาติผู้เสยชีวิต อายุยังน้อย
หลานผมเพิ่งโดนกะบะเกี่ยวBuellของมันล้มไถล ถึงกับเสียชีวิต
ขับขี่กันอย่างมีสติมีวินัยครับทุกท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2012, 12:41:34 AM โดย Bankstory »

ออฟไลน์ Ariox(Joe)

RIP  mon32 mon32 mon32
เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

รู้สึกเหมือนเพิ่งจะเคยเห็น เมื่อไม่กี่วันมานี้เอง ผมนั่งอยู่ป้ายรถเมใต้ทางด่วน แล้วก็มี GSXR1000 สีเดียวกันเลยช่วงเวลาตี 2-3 วิ่งมาจากอโศกแล้วก็เลี่ยวเข้าไปทางขาเข้า ขับมาเร็วมาก คิดในใจ ไม่เห็นต้องขับเร็วอะไรขนาดนั้นเลย ผ่านไปสักประมาน 10 นาที ก็ออกมาทางขาออกดินแดง แล้วไป U-Turn ตรงแยกฟอร์จูน พอลงสะพานข้ามคลองเล็ก ๆ ก็วิ่งล้อเดียวมาเลยด้วยความเร็วพร้อมคนซ้อนยาวไปจนเลยทางด่วนไปจนเกือบถึงโรงบาลผิวหนัง คิดในใจโหดมาก (ตรงนี้ผมกลับมาก็นั่งคิดความสุขของการได้ยกล้อเนี้ยมันอยู่ตรงไหน จนทุกวันนี้ยังหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้เลยว่ามันสุขยังไง) แล้วก็มีปาดหน้ารดคันนึงเพื่อเปลี่ยนเลนส์ ไม่แน่ใจว่าใช่คันเดียวกันหรือเปล่า แต่ยังไงก็ขอให้ทุกท่านขับขี่มีสติปลอดภัยกัน ไม่คึกคะนอง ทำอะไรที่เสี่ยงเกินไปนะครับ

mon61 mon61 mon61

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
R.I.P.  mon32 mon32 mon32
เพิ่งได้อ่านข่าวเช้านี้เองครับ ขอแสดงความเสียใจอีกคนนะครับ
และก็ขอให้น้องเค้าไปสู่สุขคติด้วยครับ

ออฟไลน์ porplay(Por)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • สองล้อเป็นคำตอบสุดท้าย^^
พอแม่ผมเห็นข่าวแบบนี้ก็หันควับเลยครับ หูชาอีกรอบ  mon6

RIP ครับขับขี่ปลอดภัยทุกท่านครับ  mon32

ออฟไลน์ BD SPEED RACING

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
BD SPEED RACING 02-897-6017 / 084-696-7355 / 087-022-8095 สนใจโทรเลย ไม่ถามเรื่องสุขภาพซ้ากคำ

ออฟไลน์ un un(อั๋น)

ออฟไลน์ garbage

อ่านแล้วเป็นเหตุการณ์ที่ไม่อยากให้เกิดขึ้นกับใครเลยครับ mon5

ขับขี่ระมัดระวังนะครับ mon61

...ขี่สองล้อ ใจต้องกล้า...
...Eat less, ride more...

ออฟไลน์ Oat Indy

• Moto GP point: +7/-0
R.I.P. ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ bank795

• **
  • Moto GP point: +1/-1
  • welcome new boy toy Ducati M795
ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครับ ของผู้สูญเสียด้วยครับ

ใครจะไปไหน อะไรยังไง ตอนไหน ชวนด้วยนะครับ  อยากขี่รถเล่น