ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาพี่ๆครับวันนี้ขี่อยู่ดีๆไฟแดงขึ้นเครื่องดับขณะวิ่งรีบนำรถเข้าข้างทางครับไม่รู้ว่าเกิดเพรา  (อ่าน 1707 ครั้ง)

ออฟไลน์ Art77

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สอบถามปัญหาพี่ๆครับวันนี้ขี่795อยู่ดีๆไฟแดงขึ้นเครื่องดับขณะวิ่งเลยรีบนำรถเข้าข้างทางครับไม่รู้ว่าเกิดเพราะอะไรครับ
พอstartใหม่ก็ติดครับ

ออฟไลน์ atiphon09 (เต้ย DCDC)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • เต้ยครับ
อาจจะเป็นสัญญานอะไรบางอย่าง ผมแนะนำให้เข้าศูนย์ครับ ให้เค้าลองจิ้มกล่องดูเพื่อมันฟ้อง หรือขึ้นโค้ด เออเล่อ อะไรจะได้รีบแก้ไขนะครับ
น้ำร้อนปลาเป็นน้ำเย็นชื่นใจ

ออฟไลน์ ass_hyper

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-1
เคยเป็นอาการแบบนี้เหมื่อนกันครับ ปิดกุญแจแล้วเปิดสวิสกุญแจใหม่อาการดังกล่าวก็หายแล้วยังไม่เเคยเกิดอีกเลยครับ ไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน

ออฟไลน์ kakahulk

• see the world through the lens ^^
    • KaKabPiX
เคยเป็นครั้งนึง ตอนนั้นรีบสตาร์ทโดยไม่รอให้ไฟหน้าปัทดับหมดก่อนคับ ขี่ไปไม่ถึงร้อยม.เรียบร้อย แต่พอบิดกุญแจอีกครั้ง รอไฟดับหมดแล้วสตาร์ทก็ไม่มีปัญหาอะไรคับ mon6

ออฟไลน์ minigiulia(กัน)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
ใช่ไฟแดงขวาล่างที่เป็นรูปกาน้ำมันรึปล่าวครับ ถ้าใช้ตัวนั้นเวลาดับเครื่องโดยใช้ off run มันก็จะติดปกติของมัน
เวลาออกตัวดับมันก็ติดนะครับถ้าจำไม่ผิด
ตามความคิดผมนะครับผิดถูกไม่ขออภัย   กรณีเครื่องดับผมเคยเป็นคือสตาร์ทแล้วไม่ได้วอร์มเครื่องพอเปิดคันเร่งก็วอดดับไปเลย(ออกจากซอยมาเกือบ 100เมตร ครับ)

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
ไฟแดงคือแรงดันน้ำมันเครื่องไม่พอครับ เกิดจากความร้อนสูงมากแล้วน้ำมันเครื่องเหลวเกินไปทำให้แรงดันตก
เมื่อกล่องมันจับได้ว่าแรงดันไม่พอมันจะดับเครื่องเพื่อป้องกันความเสียหายครับ
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ Tasto[DCT]

ไฟแดงคือแรงดันน้ำมันเครื่องไม่พอครับ เกิดจากความร้อนสูงมากแล้วน้ำมันเครื่องเหลวเกินไปทำให้แรงดันตก
เมื่อกล่องมันจับได้ว่าแรงดันไม่พอมันจะดับเครื่องเพื่อป้องกันความเสียหายครับ

น่าจะใช่  ความรู้เล็กๆน้อยๆ ที่มีประโยชน์มากๆ
 mon48 mon48 mon48

ออฟไลน์ Bung Ron Monster!!!

• *
  • Moto GP point: +1/-0
เคยเป็นเหมือนกันครับ..วิ่งมาเลนขวาสุดดับวูบเฉยเลย mon40 mon40เลยปาดเข้าซ้ายความร้อนก็แค่สองขีดสงสัยนำมันจะลงไม่ทัน mon40 mon40 mon40วิ่งมาหกพันกว่าโลแล้วพึ่งจะเจอถ้าเป็นตอนรถเยอะคงจะหลบเข้าข้างทางลำบาก mon19 mon19 mon19

ออฟไลน์ Art77

• *
ขอบคุณครับพี่น่าจะเป็นอย่าที่พี่ว่าเพราะขับมาจากศูนย์ทองหล่อจนถึงตัวเมืองนครปฐมแล้วเครื่องก็ดับ
ไม่รู้ว่าต้องแก้ไขอย่าไงบ้างครับพี่