ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ที่ใช้ M 795 ควรระวัง  (อ่าน 11966 ครั้ง)

ออฟไลน์ MonsterRider

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ผู้ที่ใช้ M 795 ควรระวัง
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 05:16:27 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เครียดเพิ่มอีกเรื่องเลยครับ ตั้งแต่น้ำมันผสมเอธานอล ถังไนล่อน ความร้อนเครื่อง ยันขาตั้งเลยหรือ

มันเป็นคาแรคเตอร์ของดูคาติครับ  mon16

Ducati Bikers Thailand

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 05:16:27 PM »
//

ออฟไลน์ udomsak

• It's me.
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 10:55:37 PM »
ผมเพิ่งเป็น เมื่อวันเช้าวันอาทิตย์ ต้องตบขาตั้งขึ้นแรงๆ ถึงจะหาย ตอนแรกสับเกียร์ดับปุ๊บ  mon19

สวัสดีครับพี่เต้ย ผมกอฟที่เราเจอกันที่ร้าน ล้างละมุน เมื่อซักพักก่อนนะฮะไม่รุจะจำได้ป่าว

พอดีสะดุดตรงเรื่องที่พี่บอกว่าเกิดเพราะความชื้น ผมเลยจะเสนอพวกสเปยร์ลดความชื้นน่ะครับ น่าจะลดความชื้นได้เยอะเวลาหลังล้างรถ

มีหลายยี่ห้อหาง่าย Muc-off ก็น่าจะรู้จักกันนะครับ ใช้ดีแห้งไว

จำได้ครับคุณกอฟ พวกสเปยร์ไล่ความชื้นทั้งหลาย ผมก็ถามช่างที่ศูนย์เหมือนกันครับ ก็ได้รับคำตอบว่าใช้ได้แต่สเปยร์พวกนี้บางแบรนด์ จะทิ้งคราบเหนียวไว้เมื่อเราขับไปฝุ่นก็จะมาเกาะทำให้มันสกปรกเข้าไปอีก แต่ถ้ามีอันไหนฉีดแล้วไม่เหนียว หรือว่่าแห้ไปแบบคุณกอฟว่า ผมว่าก็น่าใช้นะครับ หรือไม่ก็ฉีดทิ้งไว้ให้แห้งแล้วก็เช็ดออกก็น่าจะใช้ได้ครับ ผมว่าผมจะลองใช้ดูเหมือนกัน ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ mon57

ปล.เสาร์ไหนว่างๆก็มาเจอกันได้ที่ cdc 4 โมงเย็นเป็นต้นไปนะครับจะได้มาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันครับ อบอุ่นหนุกหนาน ฮ๊าฮา มาเจอกันครับ เดี๋ยวนี้เรามีเตะบอลกันทุกวันศุกร์ด้วยนะครับ (ซ้อมรอคุณกอล์ฟเค้าจัดแมทช์อยู่) mon2 ติดตามข่าวสาร กิจกรรมของพวกเราได้ในหน้า Ducati Team Zone. Ducati @ CDC รับรองพอเจอกันแล้วจะรู้ว่าทำไมอาทิตย์นึงมันไวจังเนี่ย 555  mon16

ออฟไลน์ hans795

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 03:00:07 PM »
หกพันห้าร้อยโล เคยเกิดขึ้นหนึ่งครั้งครับ .. ตอนนั้นใช้อารมณ์ตบขาตั้งแรงๆ ก้อหายครับ ยังไม่กลับมารังควาน

ขอบคุณ จขกท ครับ ที่แบ่งปัน จะได้แก้ปัญหาตรงจุดครับ ถ้าเกิดขึ้น  mon32

หมดประกัน แน่นอน ถอดทิ้งครับ  mon16

อาทิตย์อัสดง ข้าจะกลับมาสอยเจ้าให้ร่วง

ออฟไลน์ Nai-Winai

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:20:28 PM »
แล้ว monster 696 796 1100 ไม่เป็นหรือครับ หรือว่าใช้เซ็นเซอร์ไม่เหมือนกัน

นั้นสิครับ คิดเหมือนกันเลย

ถ้า sensor มันเป็นแบบนั้น Ducati คงไม่เหมาะกับเมืองไทย เพราะหนีฝนไม่พ้นอยู่ดี...  mon36