ผู้เขียน หัวข้อ: Diavel เมื่อเทียบกับรุ่นอื่นของ Ducati  (อ่าน 3125 ครั้ง)

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
Diavel เมื่อเทียบกับรุ่นอื่นของ Ducati
« เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 02:05:36 PM »
Diavel เมื่อเทียบกับรุ่นอื่นของ Ducati รู้สึกว่าช่วงล่างมันแข็งกว่าไหม เวลาขี่บนถนนคอนกรีตที่มีรอยต่อถนนนี่เด้งกระแทกหลังสุดๆ แทบต้องยืนขี่ ใครเคยขี่เทียบกันแล้วบ้าง(หรือเคยใช้รุ่นอื่นแล้วเปลี่ยนมาใช้ Diavel) หรือว่าต้องไปเซ็ทช่วงล่างให้เข้ากับน้ำหนักคนขี่หรือมันเป็นเพราะรถมันเป็นสไตล์นี้เอง ขอความเห็นกันหน่อยครับ

ระยอง ฮิ

Ducati Bikers Thailand

Diavel เมื่อเทียบกับรุ่นอื่นของ Ducati
« เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 02:05:36 PM »
//

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: Diavel เมื่อเทียบกับรุ่นอื่นของ Ducati
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 02:19:59 PM »
ของผมตอนแรก ก็กระแทกครับพี่วุฒิ แต่พอปรับโช๊คหลังให้นิ่มลง ก็ีดีขึ้นครับ

เทียบกับรุ่นอื่น ผมว่า ด้วยท่านั่งของมัน ลงน้ำหนักที่เอว มากกว่าแขน ตัวผู้ขี่เลยน่าจะรู้สึกเยอะกว่ารุ่นอื่นด้วยละครับ mon42
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ asujaki

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: Diavel เมื่อเทียบกับรุ่นอื่นของ Ducati
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:46:53 AM »
ผมเป็นครับบบ...จนบัดนี้ก็ยังเป็นอยู่
ผมไปถามรุ่นพี่มาหลายๆคย พี่เค้าพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ขี่ไปปรับไปครับ ไม่จำเป็นเลยว่าจะให้ช่างหรือคนอื่นปรับให้ เพราะเรารู้ตัวเองดีที่สุดครับ
มอไซค์ ก็เปรียบได้กับ สาวสวย
>>สวย ดี แรง เสียว มัน<<

ออฟไลน์ charos

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 03:09:19 PM »
ของผมปรับจนลงตัวแล้วครับ
ปรับหน้าและหลังเลยครับ

ออฟไลน์ asujaki

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 07:13:06 PM »
ของผมปรับจนลงตัวแล้วครับ
ปรับหน้าและหลังเลยครับ
รบกวนช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ ผมจนปัญญาจิงๆ  mon29
มอไซค์ ก็เปรียบได้กับ สาวสวย
>>สวย ดี แรง เสียว มัน<<

ออฟไลน์ charos

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 01:55:55 PM »
ของผมปรับตรงข้ามกับคู่มือแนะนำครับ
ก็พอปรับ แล้วลองขย่มๆดูครับ แล้วค่อยๆปรับไปเรื่อยๆ
เดี๋ยวไว้ไปที่รถแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ออฟไลน์ emperor

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 05:01:56 PM »
ลองลดลมยางลงดูหน่อยมั้ยครับ สเป็คติดรถส่วนใหญ่บอกไว้ หน้า 36 หลัง 42 แต่ผมเติม หน้า 32 หลัง 32 เป็นความชอบส่วนตัวน่ะครับ มันไม่ดิ้นมาก เคยคุยกับวิทยากรที่มาเทรนเรื่องการขี่รถของดูคาติ เค้าก็บอกจริงๆเเล้วควรปรับที่โช๊ค แต่ผมไม่ค่อยถนัดจะปรับที่โช๊คก็เลยเล่นที่ลมยางนี่ล่ะครับ