ผู้เขียน หัวข้อ: Diavel เกิดอาการ สตาร์ท ไม่ติด  (อ่าน 1379 ครั้ง)

ออฟไลน์ af_wirat

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
Diavel เกิดอาการ สตาร์ท ไม่ติด
« เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:28:34 PM »
มีใครเปนเหมือนผมบ้างคับ วันอาทิต ที่ผ่านมา ผมตระเวรอยู่แถวฝั่งธน
วิ่งได้สักระยะ ก็จอดรถทำธุระ จากนั้นมาสตาร์ท ปรากฎว่า ไม่ติด
โทรเชคที่ 0 เค้าให้เชค รายการต่างๆ เช่น แบท น้ำมัน น้ำมันเครื่อง และ บราๆๆๆ
ปกติทุกอย่าง จากนั้น 0 บอกจะติดต่อกลับ ขอเชคสักครู่
ผ่านไป 5 นาที ผมมาลองสตาร์ท ใหม่ ปรากฎ ว่าติด แต่เสียง
เหมือนเครื่องไม่ค่อยมีแรง จากนั้น จึงเข้าศูนย์ เค้าบอกว่า
ระบบจ่ายไฟ มีปัญหา ทำให้ เครื่องยนต์ ทำงานผิดพลาด(แม้เจ้า รถราคาเกือบล้าน)
0 บอกเด๋วเซทให้ ผมมารับรถตอนเยน ลองสตาร์ทดู อ้าว หาย
รุ่งขึ้น รองใหม่ สรุปขับไป ประมาน 30 โล จอดแล้วสตาร์ทใหม่ ติดครับ
แต่เหมือนไม่ค่อยมีแรง แต่ขับไดคับ ตอนนี้ยังไม่ได้ลองใหม่ อีกที

ใคนทราบช่วยบอกที มันเปนไร เซง

Ducati Bikers Thailand

Diavel เกิดอาการ สตาร์ท ไม่ติด
« เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:28:34 PM »
//