ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่อยากทราบนิดนึงค่ะ เรื่องแฮนด์อ้วนกับแฮนด์ผอม  (อ่าน 7495 ครั้ง)

ออฟไลน์ gallantist

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
1.อยากทราบว่าแฮน์อ้วนกับแฮนด์ผอมต่างกันตรงไหนค่ะ
2.ถ้าเปลี่ยนแฮนด์ตัวไหนที่ต้องเปลี่ยนตุ๊กตาแฮนด์ควบคู่ไปด้วยค่ะ
3.เนื่องจากแฮนด์เดิมเวลาขี่แล้วปวดหลัง เมื่อยแขนมาก ควรต้องเปลี่ยนไปใช้แฮนด์ตัวไหนถึงจะช่วยได้เยอะค่ะ

ไม่ทราบจริงๆ รบกวนพี่ๆช่วยอธิบายหน่อยนะค่ะ  mon32 mon32

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
1.อยากทราบว่าแฮน์อ้วนกับแฮนด์ผอมต่างกันตรงไหนค่ะ
2.ถ้าเปลี่ยนแฮนด์ตัวไหนที่ต้องเปลี่ยนตุ๊กตาแฮนด์ควบคู่ไปด้วยค่ะ
3.เนื่องจากแฮนด์เดิมเวลาขี่แล้วปวดหลัง เมื่อยแขนมาก ควรต้องเปลี่ยนไปใช้แฮนด์ตัวไหนถึงจะช่วยได้เยอะค่ะ

ไม่ทราบจริงๆ รบกวนพี่ๆช่วยอธิบายหน่อยนะค่ะ  mon32 mon32

1แฮนด์อ้วนจะอ้วนกว่าแฮนด์ผอมจะผอมกว่า แล้วแต่คนชอบ แต่โดยมากคนจะมองว่าแฮนด์อ้วนสวยกว่า ดูแข็งแรงกว่า ใช้งานจริงมั่นคงกว่า
2 เปลี่ยนแฮนด์อ้วนต้องเปลี่ยนตุ๊กตาด้วยครับ
3 เปลี่ยนแฮนด์อ้วนของ monster เดิมๆไป มันก็ก้มเหมือนเดิม ถ้าอยากเปลี่ยนให้สบายขึ้น ลองดูของ rizoma ดูครับ
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
1 ขนาดของแฮนด์ บาร์ จะต่างกันครับ ใหญ่กับเล็ก
2 แฮนด์อ้วนครับ เพราะ ตุ๊กตาเดิม เล็กกว่าขนาดแฮนด์ ไม่สามารถใส่ได้
3 แนะนำ แฮนด์ของ 796 หรือ 1100  แต่ต้องเปลี่ยน ตุ๊กตาด้วย แนะใช้ของ scott หรืองาน cnc ตามร้านผู้สนับสนุน ไว้รอใส่กันสบัด งาน cnc จะเตี้ยกว่าหน่อยนึง แนะนำใส่ของ scott แท้ และใส่กันสบัดไปเลยทีเดียวถ้างบถึง เพื่อความปลอดภัย

ออฟไลน์ gallantist

• Moto GP point: +0/-0
ขอบคุณสำหรับคำตอบคะ mon32

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
1 ขนาดของแฮนด์ บาร์ จะต่างกันครับ ใหญ่กับเล็ก
2 แฮนด์อ้วนครับ เพราะ ตุ๊กตาเดิม เล็กกว่าขนาดแฮนด์ ไม่สามารถใส่ได้
3 แนะนำ แฮนด์ของ 796 หรือ 1100  แต่ต้องเปลี่ยน ตุ๊กตาด้วย แนะใช้ของ scott หรืองาน cnc ตามร้านผู้สนับสนุน ไว้รอใส่กันสบัด งาน cnc จะเตี้ยกว่าหน่อยนึง แนะนำใส่ของ scott แท้ และใส่กันสบัดไปเลยทีเดียวถ้างบถึง เพื่อความปลอดภัย

แล้วแฮนด์อ้วนพร้อมกันสะบัด ใช้งบประมาณเท่าไรคับ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
อืมๆ ๆ ราคา (เท่าที่สอบถามมา) มีดังนี้ครับ

-แฮนด์อ้วนประมาณ 4000-5000 ครับ(แล้วแต่ร้าน)

-ตุ๊กตาแฮนด์ ประมาณ 4000-4500 ครับ(แล้วแต่ร้าน)

กันสะบัด ประมาณ 12000-15000 นะครับ (แล้วแต่ร้าน)

ปล.พูดไปแล้วก็อยากจะติดกันสะบัดอ่ะ.........

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
เมื่อวานไปถามราคาร้านนึงมา แฮนด์อ้วน rizoma + ตุ๊กตาแฮนด์ ราคา9100 (ยังไม่ลด10%นะ)

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
ถ้ามีแผนจะเปลี่ยนเป็นแฮนด์อ้วนและใส่กันสบัด แนะนำว่าให้ทำไปทีเดียวพร้อมกัน จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนตุ๊กตาแฮนด์ใหม่ เพราะตุ๊กตาแฮนด์ที่ใส่กับแฮนด์อ้วนนั้นไม่มีจุดยึดกันสบัด ทำให้เมื่อต้องการเปลี่ยนมาติดกันสบัดในภายหลังต้องซื้อตุ๊กตาใหม่แบบที่มีจุดยึดกันสบัดได้ด้วย มันจะเสียตังค์ซ้ำซ้อน (ผมก็เป็นครับ) แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนแฮนด์เป็นแฮนด์อ้วนของ evo1100 + ตุ๊กตาแฮนด์เดิมของมัน ยังไม่มีตังค์ซื้อกันสบัดเลย  mon48

ก่อนหน้านี้ใส่ชุดแฮนด์อ้วนของริโซมาทั้งชุด ถ้าชอบขี่สบายไม่ก้มต้อง RIZOMA สบายมากๆ แต่ถ้าชอบความรู้สึกเมื่อยๆ ก้มๆ หน่อยก็ใช้ของ 796 ก็ได้ครับ

ชุดนี้ RIZOMA ครับ (ตรงก้อนดำๆ เราเรียกตุ๊กตาแฮนด์ ส่วนสีทองนั่นเป็นตัวแฮนด์ ส่วนที่มันอ้วนมันจะอ้วนหรือป่องกว่าปกติตรงช่วงกลางที่ก้อนตุ๊กตาจะมาปะกบน่ะครับ โดยส่วนปลายแฮนด์ทั้งซ้ายและขวามันจะมีขนาดเท่ากันหมด ทั้งแฮนด์อ้วนและแฮนด์ผอม) ง่ายๆ คือต่างกันตรงขนาดไดมิเตอร์ตรงกลาง

ส่วนชุดนี้เปลี่ยนเป็นแฮนด์อ้วนเดิมของ 1100 จริงๆ ถ้าเปลี่ยนแต่แฮนด์ไม่ใส่กันสบัดตุ๊กตาใช้แทนกันได้เลย ต่างกันแค่ความสูงและความสวยงามครับ

อธิบายซะยาวคงไม่งงนะครับ  mon43
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2012, 09:04:25 AM โดย x6xus(x) »

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ถ้ามีแผนจะเปลี่ยนเป็นแฮนด์อ้วนและใส่กันสบัด แนะนำว่าให้ทำไปทีเดียวพร้อมกัน จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนตุ๊กตาแฮนด์ใหม่ เพราะตุ๊กตาแฮนด์ที่ใส่กับแฮนด์อ้วนนั้นไม่มีจุดยึดกันสบัด ทำให้เมื่อต้องการเปลี่ยนมาติดกันสบัดในภายหลังต้องซื้อตุ๊กตาใหม่แบบที่มีจุดยึดกันสบัดได้ด้วย มันจะเสียตังค์ซ้ำซ้อน (ผมก็เป็นครับ) แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนแฮนด์เป็นแฮนด์อ้วนของ evo1100 + ตุ๊กตาแฮนด์เดิมของมัน ยังไม่มีตังค์ซื้อกันสบัดเลย  mon48

ก่อนหน้านี้ใส่ชุดแฮนด์อ้วนของริโซมาทั้งชุด ถ้าชอบขี่สบายไม่ก้มต้อง RIZOMA สบายมากๆ แต่ถ้าชอบความรู้สึกเมื่อยๆ ก้มๆ หน่อยก็ใช้ของ 796 ก็ได้ครับ

ชุดนี้ RIZOMA ครับ (ตรงก้อนดำๆ เราเรียกตุ๊กตาแฮนด์ ส่วนสีทองนั่นเป็นตัวแฮนด์ ส่วนที่มันอ้วนมันจะอ้วนหรือป่องกว่าปกติตรงช่วงกลางที่ก้อนตุ๊กตาจะมาปะกบน่ะครับ โดยส่วนปลายแฮนด์ทั้งซ้ายและขวามันจะมีขนาดเท่ากันหมด ทั้งแฮนด์อ้วนและแฮนด์ผอม) ง่ายๆ คือต่างกันตรงขนาดไดมิเตอร์ตรงกลาง

ส่วนชุดนี้เปลี่ยนเป็นแฮนด์อ้วนเดิมของ 1100 จริงๆ ถ้าเปลี่ยนแต่แฮนด์ไม่ใส่กันสบัดตุ๊กตาใช้แทนกันได้เลย ต่างกันแค่ความสูงและความสวยงามครับ

อธิบายซะยาวคงไม่งงนะครับ  mon43

เห็นภาพเลยครับ เมื่อก่อนผมก็งงว่าเปลี่ยนแฮนด์อ้วนแล้วทำไม่ไม่ต้องเปลี่ยนประกับสวิตซ์ต่าง พวกคันเร่ง อื่น ๆๆ ที่แท้ มันอ้วนเฉพาะตรงกลางนี่เอง..
 mon57 mon57 mon57
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"