ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำของแต่งเสริมประสิทธิภาพ...ที่ควรต้องโดนครับ ^^  (อ่าน 4700 ครั้ง)

ออฟไลน์ porplay(Por)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
  • สองล้อเป็นคำตอบสุดท้าย^^
ผมอยากแนะนำของแต่งเสริมประสิทธิภาพให้กับรถเพื่อนๆ นะครับ

อันแรกกันสะบัดผมว่าจำเป็นมากอันดับต้นๆของเจ้า M795 เลยก็ว่าได้ครับ เนื่องจากแฮนเดิมมีความไวพอสมควรเลยทีเดียว ขึ้นคอสะพานแรงหน่อยก็ดิ้น เปิดคันเร่งแรงก็ดิ้น ร่องถนนไม่เนียนก็ดิ้น เข้าโค้งแรงก็ดิ้น พอเจอตัวนี้ไปจบเลยครับ ขี่สบายมั่นใจขึ้นอีกหลายขุมครับ เก็บตังที่จะติดกันล้มมาใส่ตัวนี้ก่อนเลยครับ กันล้มมันแก้ปัญหาปลายเหตุครับ อิอิ

สรุปตัวนี้ผมโดนพร้อมกับแฮน DMV สีดำ งานเนียนสวยครับ เนื้อดี ราคาประหยัด แต่จะสูงขึ้นจากแฮนอีกนิดนึง ผมชอบครับขี่สบายขึ้นเยอะไม่เมื่อยมือมาก

ตัวต่อมาครับ แผ่นยางกันลื่น ได้จากเพื่อนในนี่สั่งจากอีเบย์มาแบ่งๆกันใช้ครับ ติดเสร็จไม่น่าเชื่อว่าไอแผ่นแค่นี้จะมีผลกับการขับขี่ขนาดนี้ การทรงตัวดีขึ้นเยอะครับ เพราะจะทำให้ตัวเราไม่เสียหลักเวลาเบรคแรงๆ เพราะมันหนึบครับหนีบอยู่ เข้าโค้งก็เนียนขึ้นเลยครับเพราะมั่นคงขึ้นอีกจม ยี่ห้ออะไรเด๋วไปหาก่อน แบบว่าลืม อิอิ

ตัวนี้เนื่องจากเหตุ ผ้าเบรคหมดแล้วไปถามศูนย์ เปลี่ยนผ้าเบรค คู่ละ 7,000 สองคู่ =14,000 mon29 ไม่ไหวครับ คิดไปมาเปลี่ยน M4 ก็ราคาใกล้เคียงนี้ เลยไปจัดเลยครับ M4 ขอบอกว่า หนึบครับ สุดยอด ใช้แรงในการหยุดรถน้อยกว่าเดิมเยอะเลย ระยะเบรคสั้นลงมาก แต่ไม่แนะนำให้คนขี้ตกใจ เพราะเกิดตกใจ กำไปรับรอง...วัดพื้นแน่ครับ เพราะล้อจะล็อคเลย ฮุๆ   mon48

อีกอันที่ควรเปลี่ยนแรกๆ ยางเลยครับ ความจริงยางเดิมก็ดีอยู่พอได้ครับ แต่ด้วยความที่มันมีแค่สองล้อ ผมขอหนึบที่สุดแบบสมเหตุสมผลไว้ก่อน ก็ไปโดนยางมาตอน 400 โลแรกผมก็เปลี่ยนเลยครับ Rosso Corsa สรุปคือ หนึบมาก มั่นใจพลิกรถสนุกกว่าเดิมเยอะเลย เข้าโค้งความเร็วสูงมั่นใจ เบรคก็ดีขึ้นมากครับระยะเบรคสั้นลง แบบว่าเปลี่ยนอย่างแรกเลยครับตัวนี้แนะนำ mon43

ยังไงผมก็ขอแนะนำเป็นแนวทางในความคิดส่วนตัวของผมนะครับ ท่านไม่เห็นด้วยอะไรยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับยังไงก็ขับขี่ปลอดภัยทุกท่านครับ   mon61
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2012, 09:16:19 AM โดย porplay(Por) »

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ kawin

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
แผ่นกันลื่น techspec ครับปอ  mon57

ออฟไลน์ SuperNoPo

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
ถ่ายรูปสวยครับ  mon4

ออฟไลน์ Nass

• Moto GP point: +0/-0
ของผมก็ประมาณนี้ แต่ขาดแผ่นกันลื่น
กันสะบัดช่วยได้เยอะ แฮนด์หนืดดี  mon4
ส่วนปั้มเบรคM4 เบรคดีกว่าเก่า เบรคนิดเดียวอยู่เลย mon4 (แรกๆๆต้องเบรคให้ชินมือ)

ออฟไลน์ rapperp

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
แล้ว 796 ควรเปลี่ยน M4 มั้ยครับ ???

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

คุณปอถ่ายรูปสวยอีกแล้ว  mon4

ทุกอย่างทีแนะนำมาอยู่ในแผนการของผมทั้งหมดครับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
สงสัยนิดนึงครับ แผ่นกันลื่นนี่ติดผิดรึป่าวครับ มันดูแปลกๆ mon40 หรือว่าผมเข้าใจผิดครับ mon32

ออฟไลน์ Lek_tungkru

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ขอถามพี่ปอหน่อยครับว่าแฮนด์ DMV กับของ rizoma องศาเท่ากันมั๊ยครับ
แล้วของ DMV เท่าไหร่อ่ะครับ
ขอบคุณคร้าบ

mon32 mon32

ออฟไลน์ BD SPEED RACING

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
จำเป็น ทั้งนั้น
BD SPEED RACING 02-897-6017 / 084-696-7355 / 087-022-8095 สนใจโทรเลย ไม่ถามเรื่องสุขภาพซ้ากคำ

ออฟไลน์ Archangel

• *
  • 795 @ RAMA3 ครับ^^ เจอกันก็ทักได้จ้า!
 mon42 พอจะชี้เป้า M4 ให้หน่อยได้มั้ยครับ ^^  ร้านไหนดี ไว้ใจได้ ? mon42 อยากโดนมั่งอ้ะ mon48
"You decide your SPEED , PHYSIC decide you LIVE or DIE"

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
mon42 พอจะชี้เป้า M4 ให้หน่อยได้มั้ยครับ ^^  ร้านไหนดี ไว้ใจได้ ? mon42 อยากโดนมั่งอ้ะ mon48

ผมมี มือสอง ครบเซต ราคา ถวกๆๆๆๆๆ ใส่ไป 3 เดือน  mon47

ออฟไลน์ TOTTOO

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • ความประมาท เป็นหนทางสู่ความตาย
สงสัยนิดนึงครับ แผ่นกันลื่นนี่ติดผิดรึป่าวครับ มันดูแปลกๆ mon40 หรือว่าผมเข้าใจผิดครับ mon32
อาจจะสลับข้างซ้าย-ขวา..(ตามที่เห็น)
แต่น่าสนใจมากเลยกันลื่น อยากได้มาก ซื้อได้ที่ไหนรบกวน จขกท.ชี้เป้าให้ด้วยครับ..ขอบคุณ

ออฟไลน์ Fown

M4 นี่เห็นว่าต้องเปลี่ยนสาย พอจะบอกได้ไหมครับว่าต้องใช้ไรมั่ง ซื้อที่ไหน หรือร้านไหนไปทำแล้วจบเลยมั่งครับ พอดีทำงานทุกวัน ไม่มีเวลาไปไล่ซื้อของ

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
M4 นี่เห็นว่าต้องเปลี่ยนสาย พอจะบอกได้ไหมครับว่าต้องใช้ไรมั่ง ซื้อที่ไหน หรือร้านไหนไปทำแล้วจบเลยมั่งครับ พอดีทำงานทุกวัน ไม่มีเวลาไปไล่ซื้อของ
089-699-1991โทรไปเบอร์นี้เลยครับ สำหรับสายเบรค ไม่ผิดหวังแน่นอน
เรื่องM4มีขายทั่วไป สิ่งที่ต้องเตรียมคือน้ำมันเบรค ตามคู่มือใช้เซลล์DOT4 ผ้าสะอาด กระแป๊งใส่น้ำสะอาด สายยางใส
เปลี่ยนเองก็ได้นะครับ ไม่ยากเท่าไหร่ แต่ต้องใจเย็นๆ

ออฟไลน์ GaMeLin

• *
 mon57 จำเป็นทั้งนั้นเลยคร๊าปปปป
Ducati Style GaMe..Phone

ออฟไลน์ kawin

เออปอครับ คุณติดแผ่นกันลื่นกลับหัวจริงด้วยอะ  abc48

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Moto GP point: +9/-0
เออปอครับ คุณติดแผ่นกันลื่นกลับหัวจริงด้วยอะ  abc48

ติดแบบนี้หรือเปล่าครับ รูปลองทำจาก Photoshop

ออฟไลน์ porplay(Por)

• **
  • สองล้อเป็นคำตอบสุดท้าย^^
แล้ว 796 ควรเปลี่ยน M4 มั้ยครับ ???

ถามว่าควรมั้ย ผมว่าความจริงเบรคเดิมก็เพียงพอแล้วครับกับน้ำหนักรถขนาดนี้ แต่อีกแง้นึงต้องดูที่ลักษณะการขับขี่ของแต่ละคนก่อนนะครับ ว่าโหดมั้ยใช้เบรคแรงตลอดๆ ก็ควรครับเพราะเบาแรง ไม่ต้องลุ้นมาก แต่อีกอย่างที่รู้สึกแฮปปี้เลยคือเวลาซ้อนสองแล้ว มันจะชัดเลยครับ เพราะเบรคเดิมจะไหลๆ ไม่ค่อยอยู่ ต้องใช้แรงในการเบรคเยอะ นิ้วเดียวเอาอยู่อันนี้แฮปปี้มากครับ  mon57

ขอถามพี่ปอหน่อยครับว่าแฮนด์ DMV กับของ rizoma องศาเท่ากันมั๊ยครับ
แล้วของ DMV เท่าไหร่อ่ะครับ
ขอบคุณคร้าบ

mon32 mon32

พี่เค้าบอกเท่ากันนะครับ ผมจ่ายมา 1800 บาทที่ร้าน AP Shop งานติดตั้งเรียบร้อยเจาะเนียนครับ  mon57

ผมติดที่ร้าน BD มาครับ 13500 ยังไม่รวมค่าสายเบรคครับ งานดีเรียบร้อยเหมือนกัน  mon57 แต่ใครไปช่วงนี้ระวังน้ำท่วมครับ 555 ตอนผมไป ครึ่งคัน mon48

ผมไปร้าน BD ครับติดกะเค้าเลยจบๆ ไม่ได้ค่าโฆษณานะ  mon36

mon57 จำเป็นทั้งนั้นเลยคร๊าปปปป

ผมติดถูกละจะตื่นเต้นหรอครับ 55555555555555

ปล่อยไก่ตัวบะเร้อออออเลยยยย  mon29

ทำไงได้ผิดไปแล้ว ก็ว่าไปตามผิดอ่ะแต๊ง บอกทำไมถ้าไม่บอกผมก็ไม่ได้คิดไรหรอก  mon8

ออฟไลน์ gallantist

ขอบคุณนะค่ะ ของจำเป็นทั้งนั้นจริงๆด้วย mon40

ออฟไลน์ Karner

• M795 น้องหมูแดง
ช่วยชี้เป้า  กันสะบัด  พร้อมแฮนดำ  ร้านไหนครับ   mon40
Name : KarN (ลาดกระบัง)
Ducati Monster 795 (หมูแดง)
Phone : 0896164255
Email: apichatam_46@hotmail.com
Facebook : KarNer Anfield