ผู้เขียน หัวข้อ: กันสะบัด อุปกรณ์เล็กๆที่หลายคนยังมองข้าม  (อ่าน 8757 ครั้ง)

ออฟไลน์ adenalyne

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-0
Re: สิ่งเล็กๆที่หลายคนยังมองข้าม(เหมือนผม)
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 09:27:27 PM »
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง กันสะบัด สบิ้ง ต้องหามาใส่ด่วนเลย

วันนึงขี่ไปเจอถนนลาดยางที่รถบรรทุกเหยีบบบี้ขึ้นมาเป็นร่อง

ล้อหน้าเข้าช่องพอดี ก็สะบัดเลยครับ โชคดีที่มาไม่เร็วเท่าไหร่  mon3

Ducati Bikers Thailand

Re: สิ่งเล็กๆที่หลายคนยังมองข้าม(เหมือนผม)
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 09:27:27 PM »
//

ออฟไลน์ Tang(ตั้ง)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:13:43 PM »
หายไวๆนะครับ ไอ้ผมที่แลกก็ไม่คิดจะใส่เลยคิดว่าแขนใหญ่เอาอยู่
ไปเจอร้านbdขอบิ๊กครับบริการดีราคาคุยได้จัดไปสวยด้วยเอาอยู่ด้วย
นึบขึ้นเลยครับผม

ออฟไลน์ หนึ่ง DNT(B)

• Moto GP point: +12/-1
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:28:55 PM »
อยู่ที่ทักษะการขับขี่ด้วยนะครับ กันสะบัดช่วยได้เยอะก็จริง ขอให้กลับมาหล่อ เร็วๆครับ

ออฟไลน์ Pang@CK-BY(แป๋ง)

Re: กันสะบัด อุปกรณ์เล็กๆที่หลายคนยังมองข้าม
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 05:48:15 PM »
ผมก็ยังไม่ได้รถเหมือนกันครับ แต่สั่งกันสบัดมารอแล้วแบบว่ามือใหม่ครับเสียวๆ

ออฟไลน์ Getcoffee(สเก็ต)

• Moto GP point: +1/-0
  • HUMEN RIDE
Re: กันสะบัด อุปกรณ์เล็กๆที่หลายคนยังมองข้าม
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 06:14:55 PM »
เพิ่งเกิดกับตัวเลยคับ วิ่งมาประมาณ 160 สิบล้อ แม่..... ออกจากซอยตัดหน้าไม่มองรถเราอยู่ในสายตาเลย เบรกตัวโก่งท้ายบัดไปปัดมา แต่พอเอาอยู่  ขอโทดขอโพยใหญ่ แต่ก็เท่านั่นชนไปก็ไม่คุ้มคับ เราเองก็ต้องระวังให้มากๆกว่านี้ โชคดี วันนั้นเห็นวิ่งทางตรงยาวๆ เลยตั้งกันสะบัดไว้เกือบแข็งสุด ช่วยๆได้จิงๆคับแต่คนขี่ก็ต้องไม่ประมาทด้วยนะคับ ช่วงนี้ฝนตกขับขี่ปลอดภัยกันนะคับ mon32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 06:18:01 PM โดย Getcoffee(สเก็ต) »
แอบแซง เพราะแรงน้อย

ออฟไลน์ เม@DKC

• Moto GP point: +2/-0
  • จงนำชีวิตไปตามความฝัน
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 07:42:38 PM »
คนไม่เป็นอะไรก็ดีที่สุดเเล้วครับ รถเราซ่อมได้ครับ ฝนตกถนนเปียก ขับขี่ระมัดระวังกันด้วยครับ  mon61

ออฟไลน์ nratti21

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • กระพริบตา
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:32:53 PM »
 abc48 อยากเห็นทุกท่านที่ใช้ BB. จัดเต็มทั้งคนและรถเวลาอยู่บนถนน (ค่าจัดถูกกว่าค่ารักษามากฯฯฯ) เออลืมหายไวฯฯทั้งคนและรถนะครับ mon61
วินาที

ออฟไลน์ tayut

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 06:07:53 AM »
หายไวไวทั้งคนและรถนะครับขอบคุณที่แชร์ปีะสบการณ์ครับ

ออฟไลน์ TOTTOO

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • ความประมาท เป็นหนทางสู่ความตาย
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 11:02:26 AM »
รถถ้าไม่มีกันสะบัด เวลามาเร็วๆ รู้ว่าจะตกหลุมเบรค หรือ หักหลบไม่ทันแล้ว หรือ โดด คอสะพานแน่ๆ ให้เกร็งแขนยื่นไปข้างหน้าตรงๆทั้ง 2 แขนครับ คือยื่นดันเข้าไปหาเลย
 แขนเราจะทำหน้าที่แทนกันสะบัด ได้ครับ ช่วยได้เยอะครับลองดู  แต่ถ้าให้ดี ติดกันสะบัด ดีที่สุดครับเพราะมันจะช่วยเราได้เยอะ เวลาอยู่ในโค้ง
โชคดีแล้วครับที่ไม่เป็นไรมาก รถซ่อมได้ คนซ่อมนานกว่า mon57

แนะนำดี.. mon57

ออฟไลน์ Rongpa

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 04:35:16 PM »
ถึงผู้ใช้ ดูคาติ ภาคเหนือ เชียงราย เชียงใหม่ มีใครจะเซ๊คระยะบ้างครับ พอดีจะให้ช่างที่ศูนย์มาบริการที่เชียงใหม่หรือที่เชียงรายโดยออกค่าตั๋วเครื่องบินให้ครับกับที่พักถ้ากรณ๊มีหลายคัน ใครสนใจ ทิ้งเบอร์ใว้ได้ครับ ใกล้หมดหน้าฝนอยากออกทริปแล้ว