ผู้เขียน หัวข้อ: แฮนด์ผอม หรือ แฮนด์อ้วนดี รบกวนขอความรู้ด้วยครับ  (อ่าน 11320 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ducatoon(toon)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
เรียนถามทุกท่านที่เคยใช้ หรือผู้รู้ หน่อยครับ พอดีจะเปลี่ยนแฮนด์ใหม่ เพื่อความสวยงาม
แต่ไม่รู้ว่าการขับขี่จะเปลี่ยนไป มากน้อยแค่ไหน

แฮนด์ผอม ถูกดี ได้สีที่ชอบ
แฮนด์อ้วน ต้องซื้อตุ๊กตาเพิ่ม

ไม่ทราบว่าฟิลลิ่งและความคุ้มค่า อันไหนดีกว่ากันครับ

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
ผมว่าได้แค่สวยนะครับ อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ แต่สวยกว่าจริงนะ  mon17

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
เรียนถามทุกท่านที่เคยใช้ หรือผู้รู้ หน่อยครับ พอดีจะเปลี่ยนแฮนด์ใหม่ เพื่อความสวยงาม
แต่ไม่รู้ว่าการขับขี่จะเปลี่ยนไป มากน้อยแค่ไหน

แฮนด์ผอม ถูกดี ได้สีที่ชอบ
แฮนด์อ้วน ต้องซื้อตุ๊กตาเพิ่ม

ไม่ทราบว่าฟิลลิ่งและความคุ้มค่า อันไหนดีกว่ากันครับ

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ถ้าคิดจะใส่กันสะบัด scott เพิ่มอยู่แล้ว เปลี่ยนแฮนด์อ้วนก็ได้ครับ เพราะว่าตุ๊กตามันต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว จะได้เสียเงินทีเดียวครับ
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
แฮนด์ผอมก็ใส่ Scotts ได้นะคัฟ แต่ต้องเสาะหานิสหน่อย ใส่แล้วPositionจะก้มลง อีกนิส ผมชอบ

ส่วนเรื่องของแฮนด์ใหม่ เคยมีเพื่อนในบอร์ดแนะนำทำนองว่าพยายหาที่รูปทรงใกล้เคียงของเดิม ทำให้ Position การขี่สบายไม่ห่อใหล่มากแบบยี่ห้อดังๆที่นิยมใช่กัลเป็น น่าจะดี ...ซึ่งผมเห็นด้วยนะคัฟ แต่ก็แล้วแต่ชอบอีกนะแหละคัฟ

คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ nratti21

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • กระพริบตา
แฮนด์ผอมก็ใส่ Scotts ได้นะคัฟ แต่ต้องเสาะหานิสหน่อย ใส่แล้วPositionจะก้มลง อีกนิส ผมชอบ

ส่วนเรื่องของแฮนด์ใหม่ เคยมีเพื่อนในบอร์ดแนะนำทำนองว่าพยายหาที่รูปทรงใกล้เคียงของเดิม ทำให้ Position การขี่สบายไม่ห่อใหล่มากแบบยี่ห้อดังๆที่นิยมใช่กัลเป็น น่าจะดี ...ซึ่งผมเห็นด้วยนะคัฟ แต่ก็แล้วแต่ชอบอีกนะแหละคัฟ

นับหนุนคัรบ แต่อย่าลืมแต่งตัวเองให้ครบด้วยนะครับ
วินาที

ออฟไลน์ Oat Indy

ใช้ของ 796 ผมว่าดีสุดแล้วสำหรับผมว่านะ  abc18

ออฟไลน์ Smily(อาร์ท)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
เคยมีคนบอกผมว่าแฮนด์ อ้วนมันจะสั่นน้อยกว่าผอมอันนี้ผมก็ไม่รู้แน่ชัดยังไงนะครับ แต่ที่ดูจะเปลี่ยนไว้คงเป็นของ 796 อ่ะครับ

ออฟไลน์ najamts

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ครับยืนยันอีกเสียงว่าแฮนด์อ้วนปลายแฮนด์จะสั่นน้อยกว่า ผมเคยต้องเปลี่ยนแฮนด์เลยเอาแบบอ้วนใส่ นิ่งขึ้นมากเวลาใช้ความเร็วสูงๆ สังเกตุได้จากกระจกมองหลังสั่นน้อยลง การเปลี่ยนตุ๊กตาแฮนด์ ควรเลือกให้ความสูงเท่ากับท่านั่งขับขี่ด้วยครับ เวลาขี่จะได้ไม่ต้องก้มมาก ขี่ไกลๆช่วยได้มากทีเดียว

ออฟไลน์ ircscan

• *
  • Moto GP point: +1/-0
796ครับอีก1เสียง

ออฟไลน์ I3ank DEZ

• **
  • Moto GP point: +2/-0
แฮน 796 หาได้ที่ไหนครับพี่ ราคาเท่าไรแล้วต้องเปลี่ยนตุ๊กตาด้วยใช่ไหมครับ     

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
Re: แฮนด์ผอม หรือ แฮนด์อ้วนดี รบกวนขอความรู้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 11:03:54 PM »
แฮน 796 หาได้ที่ไหนครับพี่ ราคาเท่าไรแล้วต้องเปลี่ยนตุ๊กตาด้วยใช่ไหมครับ     
ปกติขายกันอยู่6500ครับ ราคาศูนย์7พันกว่าครับ(หักส่วนลดแล้ว) ลองดูนะครับ

ขอถามเพิ่มเติมนะครับ ตอนนี้ผมใส่ปั้ม1098อยู่ แล้วอยากจะด้านประกับคันเร่งครับ ให้เหมือนmonster1100ครับ ถ้าผมหาแฮนด์1100มาใส่รูแฮนด์จะตรงและใส่กันได้เลยปะครับ ขอความรู้ด้วยครับผม mon32

ออฟไลน์ Ducatoon(toon)

Re: แฮนด์ผอม หรือ แฮนด์อ้วนดี รบกวนขอความรู้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:31:47 AM »
 mon10 mon10
ขอบคุณครับ สำหรับทุกความเห็นครับ

ความรู้มากมายเลย

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 05:06:43 PM »
ผมไปลองคร่อมรถคุณหมูมา รู้สึกชอบแฮนด์อ้วนมากครับ รู้สึกสบายกว่าแฮนด์เดิมครับ มุดก็ง่ายกว่า แคบกว่า1นิ้ว

ออฟไลน์ Gionut ( โจ้ )

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 06:37:29 PM »
เปลี่ยนแล้วเอามาให้ดูด้วยน่ะพี่ mon57

ออฟไลน์ au_meechai

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 06:42:24 PM »
สอบถามครับ

ถ้าเปลี่ยนเป็นแฮนอ้วนแล้ว นอกจากเปลี่ยน ตุ๊กตา  แล้ว ประกับ แฮน ซ้าย-ขวา  และประกับ สวิตความคุมไฟ อะไรประมาณนั่น ต้องเปลี่ยนด้วยไหมครับ   mon10 mon10

ออฟไลน์ najamts

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:16:54 PM »
ปกติแฮนด์อ้วนจะป่องตรงกลางปลายจะเรียวเล็กลง ดังนั้นจึงไม่มีผลกับประกับแฮนด์ ใช้ของเดิมได้ครับ แฮนด์อ้วนที่ผมใช้เป็นอลูมิเนียม มาพร้อมตุ๊กตาแฮนด์ ตอนนั้นซื้อของดูการ์ตี้เพอร์ฟอร์แมนท์ จากศูนย์โดนไปหมื่นกว่า แต่ใส่แล้วทำให้คุมรถได้ดีขึ้นมาก

ออฟไลน์ au_meechai

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 11:37:22 PM »
ปกติแฮนด์อ้วนจะป่องตรงกลางปลายจะเรียวเล็กลง ดังนั้นจึงไม่มีผลกับประกับแฮนด์ ใช้ของเดิมได้ครับ แฮนด์อ้วนที่ผมใช้เป็นอลูมิเนียม มาพร้อมตุ๊กตาแฮนด์ ตอนนั้นซื้อของดูการ์ตี้เพอร์ฟอร์แมนท์ จากศูนย์โดนไปหมื่นกว่า แต่ใส่แล้วทำให้คุมรถได้ดีขึ้นมาก

ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้เช่นนี้  mon57 mon57

ออฟไลน์ golfliw

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 11:45:55 PM »
ทีแรกผมก็ซื้อแฮนผอมมา แต่มันไม่หล่อ เอาแบบ จบๆ ต้องแฮนอ้วนคัฟ mon57

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:41:35 AM »
สอบถามครับ

ถ้าเปลี่ยนเป็นแฮนอ้วนแล้ว นอกจากเปลี่ยน ตุ๊กตา  แล้ว ประกับ แฮน ซ้าย-ขวา  และประกับ สวิตความคุมไฟ อะไรประมาณนั่น ต้องเปลี่ยนด้วยไหมครับ   mon10 mon10

ไม่ต้องเปลี่ยน แต่อาจจะต้องเจาะแฮนด์ใหม่ครับ