ผู้เขียน หัวข้อ: Monsterใครไปฝ่าท่อมาแล้วรายงานตัวหน่อยคับ  (อ่าน 16940 ครั้ง)

ออฟไลน์ Italism

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: Monsterใครไปฝ่าท่อมาแล้วรายงานตัวหน่อยคับ
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:24:56 PM »
สงสัย เรืองท่อ อ่ะครับ คือ ผมกะซื้อ ducati ปีหน้า(เงินน้อย ยังไม่มีค่อยจะมี) ผมอยู่ จว นครสวรรค์ ที่ใกล้สุด คือ 0 ทองหล่อจากการเดินทางเเล้ว

อย่างที่0 เค้ามี ท่อ MIVV Suono จำหน่ายมั้ยอ่ะครับ ชอบเสียงมากดุโหดสะใจ สุนัขสะท้าน ขอบคุณมากครับ ถ้าตั้งผิด ขออภัยด้วยครับ

Ducati Bikers Thailand

Re: Monsterใครไปฝ่าท่อมาแล้วรายงานตัวหน่อยคับ
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:24:56 PM »
//

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:41:27 PM »
สงสัย เรืองท่อ อ่ะครับ คือ ผมกะซื้อ ducati ปีหน้า(เงินน้อย ยังไม่มีค่อยจะมี) ผมอยู่ จว นครสวรรค์ ที่ใกล้สุด คือ 0 ทองหล่อจากการเดินทางเเล้ว

อย่างที่0 เค้ามี ท่อ MIVV Suono จำหน่ายมั้ยอ่ะครับ ชอบเสียงมากดุโหดสะใจ สุนัขสะท้าน ขอบคุณมากครับ ถ้าตั้งผิด ขออภัยด้วยครับ
ฝากผมซื้ออะไหล่ได้นะครับ ผมกลับ นว. ทุกเดือน บ้านผมอยู่ลาดยาวคับ..
ส่วนท่อ เห็นมีแต่ Termignoni ครับ..
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ Smily(อาร์ท)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 03:59:07 PM »
ผมผ่าเรียบร้อยละคับ เสียงแน่นดีคับ แต่เหมือนรอบตอนต้นจะหายไปนิดนึง เหมือนรู้สึกไปเอง
แต่ช่างดูคาติภูเก็ตเขาแนะนำให้ผ่าแบบลด จากคอ 1.75นิ้ว ออกปลาย 2นิ้วน่าจะดีสุดเขาว่่างั้นน่ะครับ
ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ pawarit

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:30:23 PM »
ผ่าท่อ มันมีผลระยะยาวไหมครับ.. mon40 mon40