ผู้เขียน หัวข้อ: First trip - First time - First impression by DCDC. (ทริป...เปิดซิง)  (อ่าน 48384 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
Re: First trip - First time - First impression by DCDC
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 05:58:43 PM »
รับทราบครับพี่ป็อก........ผมกำลังทำข้อมูลเพิ่มเติมอยู่นะครับพี่

mon5

Ducati Bikers Thailand

Re: First trip - First time - First impression by DCDC
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 05:58:43 PM »
//

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 08:04:36 PM »
 mon4 พี่ป๊อก พี่หน่อง สุโค่ยค้าบ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ The noi

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • The Noi @ Mercedes - Benz Star Flag by Thai rent
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 08:19:44 PM »
ข่าวร้าย ติดราชการงานด่วนไปไม่ได้ล่ะครับ ขอแค่ไปส่งเพื่อนๆล่ะกันน่ะครับ

ออฟไลน์ shyboy

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 02:48:37 AM »
ลงชื่อไปด้วยนะครับ อยากไปเจอพี่ๆ เพือนๆ บ้าง ><

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 01:21:30 PM »
โอ้ย ๆ ๆ พี่หน่อย...อยากเจอน้องฟ้าอ่ะครับ...........

เพื่อนๆ ๆพี่ๆ น้องๆครับ...ผมกำลังรวบรวมข้อมูล+คุยกับพี่ป็อก+ขับรถไปดูทางเอง(บางส่วนอยู่นะครับ)

หากเสร็จแล้วจะรีบเอากำหนดการมาโพสให้เร็วที่สุดนะครับ

ปล.ต้องขออภัยเพราะผมก็มือใหม่นะครับ mon6 mon6

ออฟไลน์ PokDiavel(DCDC)

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 01:35:09 PM »
โอ้ย ๆ ๆ พี่หน่อย...อยากเจอน้องฟ้าอ่ะครับ...........

เพื่อนๆ ๆพี่ๆ น้องๆครับ...ผมกำลังรวบรวมข้อมูล+คุยกับพี่ป็อก+ขับรถไปดูทางเอง(บางส่วนอยู่นะครับ)

หากเสร็จแล้วจะรีบเอากำหนดการมาโพสให้เร็วที่สุดนะครับ

ปล.ต้องขออภัยเพราะผมก็มือใหม่นะครับ mon6 mon6
ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องรีบครับ เราค่อยๆทำ ค่อยๆไป ค่อยๆขี่ครับ กรุงโรมไม่ได้สร้างในวันเดียวอ่ะ

ออฟไลน์ gibson1478(การ์ด DCDC^^)

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 01:51:59 PM »

ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องรีบครับ เราค่อยๆทำ ค่อยๆไป ค่อยๆขี่ครับ กรุงโรมไม่ได้สร้างในวันเดียวอ่ะ
mon57

ออฟไลน์ kongpb พี่ก้อง (DCDC)

• "ชอบคน" ผมชอบหลายใจ...แต่ชอบ "มอไซค์"ผมไม่ชอบหลายคัน
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 04:00:35 PM »

ทุ่มเทมากครับวุฒิ......เยี่ยมมว๊ากกกกๆ
ที่นี่มีแต่คนน่ารักๆช่วยกันดีจังครับ.....ไม่มีคำบรรยายจิงๆ

• "ชอบคน" ผมชอบหลายใจ...แต่ชอบ "มอไซค์"ผมไม่ชอบหลายคัน
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 04:18:15 PM »
อัพเดทเพื่อนร่วมขบวน...จะได้ไม่เหงากันครับ
ผุ้ที่ประสงค์จะไปมีดังต่อไปนี้

1. นายเคน
2. นายอ๊อฟ
3. นายเอ๋
4. นายการ์ด
5. นายเต้ เต้าหู้
6. นายเต้ย
7. นายรณ
8. นายวุฒิ
9. นายไข่นุ้ย
10. นายหน่อย (น้องฟ้า)
11. นายโอม
12. นายโป้ม
13. นายโส
14. นายโอ๊ค
15. นายป๊อค
16. นายบอย
17. นายเต้ HP
18. นายพีท
19. นายนนท์
20. นายและน.ส. เหม่ง& แฟน (คู่รักสองล้อ2012)
21. แบ็งค์กี้ (ยืนยันอีกที)
22. กอล์ฟฟี่
23. ปังปอนด์ DCG (ผุ้มีน้ำใจ บริการรถเซอร์วิส)
24. นายอ้ำ
25. นายง้วง
26. PP
27. Bright
28. Goodnewgarage
29. Tum chun
30. นายหน่อง DIAVEL
31. นายบอย town in town
32. Turboman
33. นายซุฟ
34. นายแท็ป (SU K9)
35. Shyboy (ไม่รุ้ชื่อ)
36. นายอาร์ท (DCDC)
37. นายนัท (DCDC)
38. นายมดเอ็กซ์ DCDC
39. นายพล
40. พ่อน้องการ์ด DCDC
 นี่คือทริปแรกเล็กๆสั้นๆของพวกเราน๊ะครับขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่ให้ความสนใจและร่วมเดินทางไปด้วยกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2012, 04:25:11 PM โดย kongpb พี่ก้อง (DCDC) »

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 04:20:43 PM »
เพื่อนๆบอกชื่อกันด้วยครับจะได้เรียกถุกครับ

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Facebook
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 05:51:07 PM »
ไอ้มดเอ็กซ์เปลี่ยนใจไปด้วยคนได้ไหมครับผม mon17
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

ออฟไลน์ The noi

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • The Noi @ Mercedes - Benz Star Flag by Thai rent
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 06:23:09 PM »
ไปไม่ได้จิงๆ คับ แต่สัญญาว่าไปส่งขบวนแน่นอนครับ เสียดายมากครับ

ออฟไลน์ PokDiavel(DCDC)

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 06:42:25 PM »
ไอ้มดเอ็กซ์เปลี่ยนใจไปด้วยคนได้ไหมครับผม mon17
ทริปแรก ของพวกเราพลาดได้งัย ใช่ไหมละครับ
พี่ป๊อก

ออฟไลน์ Tum Chun

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:03:47 PM »
ขอโทษน่ะครับ ตอนเช้าลูกค้าดันนัดเจอตอน7โมงครึ่งครับ เลี่ยงไม่ได้ด้วย ถ้าผมไปรอแถวๆใกล้ๆสวนสยามได้ไหม (แต่ไม่ต้องเบรครถเพื่อรอน่ะ) ขบวนยาวแบบนี้ เห็นคันแรกผมจะบิดตามไป ได้ไหม เพราะกลัวไปล้อหมุนที่ CDC ไม่ทัน

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:16:46 PM »
มาแล้วครับพี่น้องงงงงง
[/color
นี่เป็น Up Date ล่าสุดของทริป “เปิดซิง 2/9/55” นะครับ
[/size][/color]

07.00  รวมพลกันที่ CDC หน้า Starbuck (ตรงนี้เนื่องจากสมาชิกที่ไปมีจำนวนมากจึงขอความร่วมมือทุกท่านให้เติมน้ำมันให้เต็มถังก่อนออกเดินทางนะครับ..ซึ่งปั๊ม ปตท.ก่อนถึง CDC มีน้ำมัน 95 ไว้บริการทุกท่านครับ)

07.30   แบ่งกลุ่มการขับ(คาดว่าจะเป็น 3 กลุ่ม 10คัน/ กลุ่ม) ทั้งนี้เพื่อความปลอดภัยของทุกท่านนะครับเนื่องจากมีสมาชิกไปเป็นจำนวนมาก

08.00   ล้อหมุน มุ่งหน้าไปที่วัดหลวงพ่อโสธร

09.45   แวะปั๊ม ปตท. ก่อนถึงวัดหลวงพ่อ (ทำการเช็คจำนวนสมาชิก เพื่อจะได้ขับเข้าไปจอดที่วัด+ไหว้ และออกจากวัดพร้อม ๆกันนะครับ)

09.00   ถึงที่วัด โดยจอดด้านข้างอุโปสถ(หลังใหม่)

09.45   ออกเดินทางจากวัดหลวงพ่อโสธรมุ่งหน้าไปยังชายหาดบางแสน

11.00   ถึงบางแสน แวะทานอาหารกลางวันที่ร้าน “ปะการัง” (อยู่ระหว่างแหลมแท่น และเขาสามมุข)

13.00   อิ่มหนำทั่วหน้า ไป "แหลมแท่น"(คาดว่าน่าจะเป็นตรงวงเวียน)  ถ่ายรูปหมู่เป็นที่ระลึก

13.30   ออกเดินทางไปยัง "ตลาด 100 ปี คลองสวน" ตั้งอยู่ อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ http://www.paknam.com/thai/klong-suan.html

14.00   แวะเติมน้ำมันที่ปั๊ม Shell เลี่ยงเมืองชลบุรี (เพื่อเป็นการเช็คจำนวนสมาชิก และเป็นการเติมน้ำมันครั้งเดียวในทริปนี้)

14.30   ถึง "ตลาด 100ปี คลองสวน"  ช็อปปิ้งตามอัธยาศัย

15.30   สมควรแก่เวลาออกเดินทางสู่ สนามบินแห่งความภูมิใจไทยทั้งชาติ  "สนามบินสุวรรณภูมิ" (ทั้งนี้เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่านอยากทราบกันว่าทำไมต้องไปที่สุวรรณภูมิกันนะครับ...ผมก็เป็นอีกคนที่อยากทราบนะครับ)

16.30   ถึงสนามบินสุวรรณภูมิ (บิดกันให้หมดปลอกตามอัธยาศัย)  และแยกย้ายกันที่นี่พร้อมด้วยความประทับใจในการ "เปิดซิง" ของใครหลายคนในทริปนี้

17.45   กลุ่ม DCDC นัดรวมตัวกันที่เดิมนะครับ@ Starbuck CDC

สำหรับเส้นทางการเดินทางมีดังนี้ครับ mon43
1.วัดหลวงพ่อโสธร

***ออกจาก CDC กลับรถ เพื่อมุ่งหน้าไปทาง ซอยวัชรพล และอ้อมลงถนนรามอินทรา-ขับผ่านแยกกม.8 – โรงพยาบาลนพรัตน์ - 5 แยกมีนบุรี
***เลี้ยวซ้ายที่ 5 แยกมีนบุรี  และมุ่งหน้าตรงไปสู่ "ถนนสุวินทวงค์"(เส้น304) ตรงอย่างเดียวจนเลี้ยวซ้ายเข้าวัดหลวงพ่อเลยครับ

ปล.ถนนสุวินทวงศ์ จนถึงวัหลวงพ่อโสธรทางโล่ง สามารถทำความเร็วได้ดี (รถบรรทุกน้อยมาก)
ปล2.ถนนสุวินทวงศ์ หากฝนตก หรือก่อนหน้านั้นมีฝนตก ถนนช่วงนี้ตามแยกไฟแดงจะมีน้ำขังตลอด เพื่อน ๆต้องขับด้วยความระมัดระวัง
ปล3.จะมีการแวะปั๊ม ปตท.ก่อนถึงวัดหลวงพ่อเพื่อทำการเช็คจำนวนสมาชิก (จะได้ขับเข้าไปที่วัดพร้อมๆกันนะครับ)

2.บางแสน

***ใช้เส้นทาง ฉะเชิงเทรา-บางปะกง-บางนาตราด-บายพาสบ้านบึง-แยกอ่างศิลา
ปล.เส้นทางระหว่างวัดหลวงพ่อโสธรมุ่งหน้าบางแสน ช่วงก่อนขึ้นถนนบางนา-ตราด ถนนค่อนข้างแย่ (พื้นไม่เรียบ) เพื่อน ๆต้องขับด้วยความระมัดระวัง
ปล2.ถนนบางนาตราด จนถึงบางแสน ถนนลาดยาง เรียบ ขี่สนุก แต่ต้องระวังบริเวณคอสะพาน
ปล3.แยกไปพนมสารคาม-แยกบ้านโพธิ์ ไปจนถึงหน้าสนามกอล์ฟบางปะกงริเวอร์ไซค์ รถติดมาก
ปล4.จะมีการแวะเติมน้ำมันที่ปั๊ม Shell เลี่ยงเมืองชลบุรี เป็นการเติมน้ำมันครั้งเดียวในทริปนะครับ (แวะตอนขากลับหลังจากกินข้าวเสร็จ ระหว่างมุ่งหน้าไปยังตลาด100 ปีคลองสวน)

3.ตลาดคลองสวน-สุวรรณภูมิ

***ใช้เส้นทางเดียวกับขามา

หมายเหตุ

-กำหนดการเดินทางในครั้งนี้สามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสมนะครับ

-สำหรับผู้นำในทริปนี้ได้แก่ พี่ป็อก(Dival) และปิดท้ายได้แก่ พี่เหน่ง(Dival) ขอขอบคุณทั้งสองท่านเป็นอย่างสูงครับ mon10 (โดยพี่ป็อกได้กรุณาไปขับสำรวจเส้นทางให้พวกเราก่อนจึงได้ข้อมูลที่ค่อนข้างละเอียด และท่าที่คุยช่วงแยกที่อาจจะมีหลงพี่หน่องจะเป็นคนขี่ไปเพื่อบอกทางนะครับ ขอขอบคุณพี่ ๆทั้งสองท่านอีกครั้งนะครับ  mon10 mon10)

-สำหรับรถ Service ในครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนจาก คุณเอ๋ DCDC (Tab3311) สมาชิกใหม่เอี่ยมของกลุ่ม DCDC  ต้องขอขอบคุณเป็นอย่างสูงนะครับ mon10

-การเดินทางในครั้งนี้เนื่องจากเป็นครั้งแรกของหลาย ๆท่าน เพื่อป้องกันการเกิดอุบัติเหตุ จึงขอความร่วมมือทุกท่านในการกำหนดกลุ่มการขี่ (ซึ่งคาดว่าจะแบ่งเป็น 3 กลุ่ม และมีการกำหนดลำดับการขี่ภายในกลุ่ม) และจะมีการนัดแนะ+ซักซ้อมทำความเข้าใจสัญญาณมือ ฯลฯ ในวันเสาร์ที่ 1/9/55 นี้นะครับ เพราะไม่อยากให้มีการหลุด+หลง...อยากให้เราไปขี่กันชิล ๆ  mon61(เหมือนพาเพื่อนไปขี่ด้วยกันเป็นกลุ่มใหญ่นะครับ) ต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ……..... mon32 mon32

-สำหรับอาหารกลางวันนั้นเราจะทานกันที่ ร้านปะการัง http://www.pattayapreview.com/?p=5564  เนื่องจากทริปนี้ได้รับการตอบรับจากเพื่อนๆ ค่อนข้างมาก(เกินความคาดหมาย) จึงทำให้จำนวนยอดที่จะไปทะลุ35 คันแล้ว.....เพื่อความสะดวก+รวดเร็ว+ลดความยุ่งยาก ในการทานอาหาร ผมจึงได้ทำการจองร้านอาหาร และจะสั่งอาหารไว้ล่วงหน้า โดยมีรายการดังนี้นะครับ

1.หมูมะนาว
2.ไก่อบเหล้าแดง
3.ต้มยำทะเลเห็ดสด
4.ปลาเก๋าทอดราดพริกสด
5.กุ้งผัดผักรวมมิตร
6.ซี่โครงหมูทอด อบเตาซี่ยอดผัก
7.ปลาหมึกผัดผงกระหรี่
8.ข้าวผัดกุ้ง
9.ผลไม้รวม

ที่นี้ทางร้านเขาคิดเป็นโต๊ะนะครับ โดยคิด 2,000บาท/อาหาร 9 อย่าง/โต๊ะ (8คน)  (ไม่รวมเครื่องดื่ม)

-เนื่องจากทางร้านต้องเตรียมอาหารไว้ล่วงหน้า ผมจึงอยากขอความร่วมมือเพื่อนๆ ทุกท่าน โดยจะรวบรวมเงิน 300บาท/ท่าน (ผมคาดว่าน่าจะรวมกันตอนเช้าวันอาทิตย์ก่อนเดินทาง...โดยขอความร่วมมือทุกท่านเป็นใบแดง 3 ใบนะคร้าบบบบ..เพราะผมไม่มีทอนอ่ะครับ.......เอาไปลงกะเจ้าคันแดงหมดแล้ว......... abc52 abc52)

-อนึ่งเรื่องสถานที่จอดรถไม่ต้องเป็นห่วงครับผมได้ประสานทางร้านให้จัดที่จอดให้เราในร้าน 1 ช่องใหญ่+มีรปภ.ช่วยดูแลความเรียบร้อยแล้วนะครับ  ทุกท่านไม่ต้องเป็นห่วง 

-หากมีข้อสงสัยหรือต้องการสอบถาม สามารถติดต่อหาผม(VUT) ได้ทาง PM เลยนะครับทุกท่าน mon42

• Facebook
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:47:45 PM »
กำหนดการณ์มาแล้ว ไอ้มดเอ็กซ์ขอไปด้วยคนนะคร้าบบบบ mon17
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

ออฟไลน์ atiphon09 (เต้ย DCDC)

• *
  • เต้ยครับ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:48:11 PM »
mon57เยี่ยมมากครับน้องวุฒิและทีมงานทุกท่าน ดูจากโปรแกรมแล้วต้องสนุกแน่นอนครับ สำหรับทริปแรกของพวกเรา  mon10
น้ำร้อนปลาเป็นน้ำเย็นชื่นใจ

ออฟไลน์ atiphon09 (เต้ย DCDC)

• *
  • เต้ยครับ
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:49:29 PM »
กำหนดการณ์มาแล้ว ไอ้มดเอ็กซ์ขอไปด้วยคนนะคร้าบบบบ mon17

เคลียธุระจบแล้วเหรอครับน้อง ดีดีจะได้ไปด้วยกัน
น้ำร้อนปลาเป็นน้ำเย็นชื่นใจ

ออฟไลน์ ak_ganja(ไข่นุ้ย)(DCDC)

• **
  • การวางแนอยู่ที่คน ผลสำเร็จอยู่ที่ฟ้า
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:49:54 PM »
โอ้พระเจ้าจ๊อดมันสุดยอดไปเลยครับวุธเอาไป10แต้มเลยครับ
หนทางนับหมื่นลี้ ย่อมต้องมีก้าวแรก

• Facebook
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:53:47 PM »

เคลียธุระจบแล้วเหรอครับน้อง ดีดีจะได้ไปด้วยกัน

ครับพี่เต้ย เคลียร์เรียบร้อยละครับ วันอาทิตย์เจอกันครับพี่ mon61