ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้จักร้านหุ้มเบาะเก่งๆ บ้างครับ  (อ่าน 5105 ครั้ง)

ออฟไลน์ black_bunnie

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รบกวนหน่อยคร้าบ พอดีอยากเอาเบาะเดิมไปหุ้มให้เป็นลอนๆ เหมือนตัว monster diesel อะครับ เคยเห็น monster คันนึงจอดที่ศูนย์ทองหล่อทำมา ไม่ทราบว่าเป็นพี่ๆ ในนี้ป่าวครับ ขอบคุณมากครับ  mon32

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: มีใครรู้จักร้านหุ้มเบาะเก่งๆ บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 05:24:14 PM »
พี่ก้อง กลุ่ม CDC ไปหุ้มเบาะสุดสวยมาจากร้าน สมจินต์ครับ อยู่ถนนจันทน์ครับ ผมก็อยากเอาเบาะเดวิล ไปทำอยู่ครับ พอดีใกล้ที่ทำงานมาก ๆ  mon48
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ หนุ่ม164

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: มีใครรู้จักร้านหุ้มเบาะเก่งๆ บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 07:52:31 PM »
ขอทราบพิกัดหน่อยครับ อยากไปปาดเบาะออกซัก 1 นิ้วครับเวลาจอดจะได้มั่นใจหน่อยครับ

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 08:48:27 PM »
ขอทราบพิกัดหน่อยครับ อยากไปปาดเบาะออกซัก 1 นิ้วครับเวลาจอดจะได้มั่นใจหน่อยครับ

อยู่ใกล้ๆปากซ.จันทน์28 ติดกับร้านขายจยย.

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:14:01 AM »
แถวรัชดาก็ เอกนาทอง ครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม164

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 07:42:26 PM »
วันนี้ไปจัดการมาแล้ว ไปถึงร้านสมจินต์อีก15นาทีเที่ยงแจ้งความต้องการเสร็จ ผมบอกรอรับเลยนะ ช่างบอกว่าจะติดเที่ยงนะเดี๋ยวผมจัดการปาดเบาะให้พี่ดูก่อนว่าโอเคไหม ปาดๆขัดๆเรียบร้อยเนียนมากเสร็จเที่ยงพอดี แล้วช่างเค้าก็ส่งไปเข้าเบาะทันทีที่โรงงาน ไม่รู้อยู่ตรงไหน ผมเลยเดินไปหาทานข้าว กลับมาที่ร้านอีกทีบ่ายโมงสังเกตุในร้านช่างทำงานไม่ได้หยุดมือเลยงานเยอะมาก พอบ่ายสองโมงมีช่างเอาเบาะมาส่งที่ร้านมีของเรามาด้วยช่างเอางานมาให้ดูโอ้วแม่เจ้างานเนี๊ยบมากดูไม่ออกเลยว่าเพิ่งรื้อและหุ้มใหม่ ก็เลยบอกช่างว่าขอบคุณครับงานเรียบร้อยมาก ค่าใช้จ่ายก็300บาทครับ  ไม่ผิดหวังครับ ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ black_bunnie

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:08:51 PM »
ขอบคุณครับ พี่ๆ คนไหนมีเบอร์ร้านมั้ยครับ  mon48

ออฟไลน์ pp

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 12:30:27 AM »
วันนี้ไปจัดการมาแล้ว ไปถึงร้านสมจินต์อีก15นาทีเที่ยงแจ้งความต้องการเสร็จ ผมบอกรอรับเลยนะ ช่างบอกว่าจะติดเที่ยงนะเดี๋ยวผมจัดการปาดเบาะให้พี่ดูก่อนว่าโอเคไหม ปาดๆขัดๆเรียบร้อยเนียนมากเสร็จเที่ยงพอดี แล้วช่างเค้าก็ส่งไปเข้าเบาะทันทีที่โรงงาน ไม่รู้อยู่ตรงไหน ผมเลยเดินไปหาทานข้าว กลับมาที่ร้านอีกทีบ่ายโมงสังเกตุในร้านช่างทำงานไม่ได้หยุดมือเลยงานเยอะมาก พอบ่ายสองโมงมีช่างเอาเบาะมาส่งที่ร้านมีของเรามาด้วยช่างเอางานมาให้ดูโอ้วแม่เจ้างานเนี๊ยบมากดูไม่ออกเลยว่าเพิ่งรื้อและหุ้มใหม่ ก็เลยบอกช่างว่าขอบคุณครับงานเรียบร้อยมาก ค่าใช้จ่ายก็300บาทครับ  ไม่ผิดหวังครับ ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำครับ

ขอชมรูปหน่อยครับ