ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำเฟรมของ 795 เป็นสีดำแบบนี้ ผมว่าจะเข้าท่ากว่า  (อ่าน 2020 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ.โอม (DCDC)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0

อยากทำเฟรมของ 795 เป็นสีดำแบบนี้ ผมว่าจะเข้าท่ากว่า อีกอย่างคืออยากเปลี่ยนเป็นสีขาวมุก หรือสีอื่นๆ ทีนี้ด้วยที่พอเปลี่ยนสีบอดี้ไปแล้ว แต่เฟรมยังแดงเจ๋อยู่เลย มันกั๊กๆไงไม่รู้ ภาพนี้ผมลองรีทัชสีเฟรมให้เป็นสีดำดู ผมว่ามันเข้าท่าดี ถ้าจะพ่นเฟรมดำ นี่ต้องแกะออกมาพ่นอย่างเดียวเลยหรือเปล่าครับ ช่างแถวไหนรับแกะตัวเฟรมได้บ้างครับเนี๊ยะ ....

Ducati Bikers Thailand

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ลองเปลี่ยนเป็นสีต่างๆ แต่ เฟรมดำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2012, 10:29:14 PM โดย อ.โอม »

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
ทำมาดำทั้งคันจะเข้าท่าที่สุดคัฟ เพราะผมชอบรถสีดำ
 mon2
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ อ๊อฟ

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-2
  • "Imagination is more important than knowledge."
ดำสวย!!! mon10

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
สีอะไรก็สวยครับ mon48 mon48 mon48

ออฟไลน์ -Signel- (ไอซ์ DCG!!)

• *
  • Moto GP point: +1/-0
เฟรมดำสวยดีครับ ส่วนมากจะเป็นของ 696 แต่จะพ่นสีเฟรมนี่ ต้องรื้อกันยกเซตเลยทีเดียวครับ 555

ปล. .....คุณ อ.โอม นี่ที่ทำงานอยู่ Index Creative รึเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ต้องขอ อภัยด้วยครับ  abc34

• *

ครับ คุณ อ.โอม ทำงานที่ Index Creative Online ครับ ผม ;-)