ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องจะพกหมวกกันน็อคสองใบทำไงกันครับ  (อ่าน 1763 ครั้ง)

ออฟไลน์ porplay(Por)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
  • สองล้อเป็นคำตอบสุดท้าย^^
ถามเรื่องจะพกหมวกกันน็อคสองใบ เพื่อนๆพี่ๆทำไงกันครับ มีอะไรจะรัดหมวกได้ไว้ที่เบาะหลังมั่งมั้ยครับ (หมวกฟูล) mon17

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ porplay(Por)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
  • สองล้อเป็นคำตอบสุดท้าย^^
Re: ถามเรื่องจะพกหมวกกันน็อคสองใบทำไงกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 01:06:51 PM »
ไม่มีคนพกสองใบเลยหราเนี้ย T_T mon48

ออฟไลน์ najamts

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ถามเรื่องจะพกหมวกกันน็อคสองใบทำไงกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 03:56:25 PM »
เอาไปทำไมตั้งสองใบตรับ มันก็มีวิธีครับ คือเอาหมวกใส่ในถุงหมวก หรือ กระเป๋าใส่หมวก แล้ววางที่เบาะหลัง คลุมด้วยตาข่ายรัดของ เวลาเกี่ยวตาข่ายต้องทำให้แน่น หาจุดเกี่ยวขอที่จะไม่ทำให้ขอเกี่ยวเลื่อนไปมา ซึ่งจะทำให้สายรัดหย่อนได้ ซึ่งอาจทำให้ถุงหมวกหล่นได้ ที่สำคัญที่จุดเกี่ยวต้องระวังเรื่องขอเกี่ยวจะไปขูดกับสีรถ อาจหาพลาสติกหรือแผ่นยางมารองด้วยจะช่วยได้ครับ

หวังว่าคงจะพอเห็นภาพนะครับ

ออฟไลน์ Graf

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • Bala group co.,ltd
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 04:06:50 PM »
ปกติเวลาไปรับสาวพกสองใบคับ ใบนึงใส่ใบนึงคล้องบริเวณต้นแขน แต่มีข้อแม้ว่าห้ามใส้เสื้อกาดนะคับ มันยัดไม่เข้า mon48
ตึกยังรู้พัง สตางค์ยังรู้หมด แต่ไมตรีอันสวยสด ไม่มีหมดเหมือนสตางค์