ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานรถใครล้มที่พัฒนาการครับ เวลา 19.15  (อ่าน 3002 ครั้ง)

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
ไม่แน่ใจว่าเป็น monster หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ เห็นสีแดง ๆ คันใหญ่ คงคิดว่าใช่ ก็เลยลองถามดูครับ อยู่ตรงยูเทินเข้าพัฒนาการ ตรงทางด่วน ที่มีกระทู้แจ้ง เกิดอุบัติเหตุ แยกนี้บ่อยครั้งอะครับ ไม่ทราบว่าเป็น monster หรือเปล่า ถ้า ใส่ เป็นอย่างไรบ้างครับ
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Nai-Winai

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: เมื่อวานรถใครล้มที่พัฒนาการครับ เวลา 19.15
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 06:09:48 PM »
ขอให้คนขับปลอดภัย รถ Monster ไม่เป็นไรน่ะครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: เมื่อวานรถใครล้มที่พัฒนาการครับ เวลา 19.15
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 09:59:54 PM »
 mon3 ไม่รู้เป็นใคร แต่ขอให้ปลอดภัย ครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ toppingman(ท้อป)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:30:12 AM »
ออ เพิงเห็นกระทู้ mon6 รถผมเองครับ เพิ่งถอยบูทจากร้านพี่แจคได้ใช้เลย
วันนั้นได้คุณปอนด์มาช่วยอยู่ด้วย mon10

ออฟไลน์ porplay(Por)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • สองล้อเป็นคำตอบสุดท้าย^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 09:00:02 AM »
ล้มยังไงครับ แล้วเป็นอะไรมากมั้ยครับ  mon48

ออฟไลน์ najamts

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 11:10:00 PM »
วันนี้ขับรถไปธุระบนถนนเพรชบุรีตัดใหม่ ช่วงแถวๆ ก่อนถึงสะพานข้ามแยกอโศก ตอนเกือบ 6โมงเย็น เห็นมอนสเตอร์ ทะเบียนตองสอง เลาะด้านข้างซ้ายผมมาแล้วก็หักปาดออกซ้ายเฉียดหน้ารถแคมรี่สีขาวไปนิดเดียว ดูจากมุมผมห่างแบบแค่พ้นจริงๆ ไม่มีช่องว่างเหลือเลย

การขี่ตัดหน้ารถยนต์ขณะที่รถกำลังเคลื่อนที่โดยมีช่องว่างน้อยๆ เป็นจุดอันตรายเพราะรถคันหน้าเราอาจเบรคทำให้เราเสียจังหวะได้ นั่นคือจะถูกคันหลังชน กรณีนี้เคยได้ยินมาว่าตำรวจตัดสินให้มอเตอร์ไซด์ผิดครับ เพราะเปลี่ยนเลนส์ตัดหน้ารถยนต์

เรื่องเล็กๆน้อยๆบนถนนควรระวังมากๆ และไม่ประมาทครับ

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 01:51:36 AM »
เออ.......สารภาพว่าผมเองนะครับ....... mon6

ขอบคุณ คุณnajamts มากครับที่เตือน...ผมก็คิดว่ามันเกือบไปแล้วเหมือนกันครับ(ไม่ควรเอาเยี่ยงอย่างอย่างยิ่งหากพี่ Camry ไม่เบรกผมว่าน่าจะ.....แน่ครับ mon19)

แต่พอดีรีบไปที่รพ.นะครับ...เลยรีบไปหน่อย.....ขอบคุณที่เตือนสตินะครับเพราะหากเกิดอะไรขึ้นแม้ไม่มีคนเจ็บ..แต่ก็ต้องเสียเวลาแน่นอนครับ mon32

ขับขี่อย่างมีสติทุกท่าน mon61นะครับ

ออฟไลน์ sup!(DCDC)

• **
  • DEUCDATI HYP11
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 12:43:07 AM »
วันนี้ขับรถไปธุระบนถนนเพรชบุรีตัดใหม่ ช่วงแถวๆ ก่อนถึงสะพานข้ามแยกอโศก ตอนเกือบ 6โมงเย็น เห็นมอนสเตอร์ ทะเบียนตองสอง เลาะด้านข้างซ้ายผมมาแล้วก็หักปาดออกซ้ายเฉียดหน้ารถแคมรี่สีขาวไปนิดเดียว ดูจากมุมผมห่างแบบแค่พ้นจริงๆ ไม่มีช่องว่างเหลือเลย

การขี่ตัดหน้ารถยนต์ขณะที่รถกำลังเคลื่อนที่โดยมีช่องว่างน้อยๆ เป็นจุดอันตรายเพราะรถคันหน้าเราอาจเบรคทำให้เราเสียจังหวะได้ นั่นคือจะถูกคันหลังชน กรณีนี้เคยได้ยินมาว่าตำรวจตัดสินให้มอเตอร์ไซด์ผิดครับ เพราะเปลี่ยนเลนส์ตัดหน้ารถยนต์

เรื่องเล็กๆน้อยๆบนถนนควรระวังมากๆ และไม่ประมาทครับ
เออ.......สารภาพว่าผมเองนะครับ....... mon6

ขอบคุณ คุณnajamts มากครับที่เตือน...ผมก็คิดว่ามันเกือบไปแล้วเหมือนกันครับ(ไม่ควรเอาเยี่ยงอย่างอย่างยิ่งหากพี่ Camry ไม่เบรกผมว่าน่าจะ.....แน่ครับ mon19)

แต่พอดีรีบไปที่รพ.นะครับ...เลยรีบไปหน่อย.....ขอบคุณที่เตือนสตินะครับเพราะหากเกิดอะไรขึ้นแม้ไม่มีคนเจ็บ..แต่ก็ต้องเสียเวลาแน่นอนครับ mon32

ขับขี่อย่างมีสติทุกท่าน mon61นะครับ
mon57

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:29:39 AM »
ออ เพิงเห็นกระทู้ mon6 รถผมเองครับ เพิ่งถอยบูทจากร้านพี่แจคได้ใช้เลย
วันนั้นได้คุณปอนด์มาช่วยอยู่ด้วย mon10

กระบะที่ชน ไม่ดูตาม้าตาเรือ

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:16:36 PM »
อออย่างนี้นี่เองพอดี ผมกลับจากที่ทำงานแถวนั้นพอดี เวลา 19.15 กำลังจะเข้าแยกปรีดีพนมยง ไปสุขุมวิท ว่าจะหันหัวรถกลับไปหาแต่มอง ตอนที่เลยแยกไปแล้ว เลยย้อนไม่ทัน ยังไงก็ปลอดภัยนะครับ แยกนี้ ผม เจอ รถทุกรูปแบบเลย วันไหนขี่ mon ต้องเข้า ถนนปรีดี ยอมรับว่าลำบากมาก แต่ก็ไปได้ จากประสบการขับรถ ยิ่ง ถนนพระราม 4 ก่อนถึงแยก ศุลกากร ต้องออกซ้ายริมฟุตบาทอย่างเดียว เพราะว่าเป็นเลนที่ มุดได้ เอียงได้ ถึงช่องแคบยังไงก็ตาม
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ Krit DCG

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +12/-0
  • With ducati900ss, monster 795
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 05:24:44 PM »

กระบะที่ชน ไม่ดูตาม้าตาเรือ
พี่ปอนด์ ฮีโร่ กรี๊ดดดดดดดดด abc41