ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆที่จองในงาน มอเตอร์โชว์ หน่อยครับ  (อ่าน 2371 ครั้ง)

ออฟไลน์ Basry Hayden In DKC

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-2
พอดีพ่อผมไปจองในงานมอเตอร์โชว์ครับได้โปร 99000 ฟรีประกันชั้น1+ทะเบียน

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อปลายเดือน กรกฏาคม ไปแนนซ์กรงศรีมาทำสัญญา แล้วบอกว่าให้เพิ่งเงินดาว์วเป็น 30% (ในใบจองระบุดาว์ว99000บาทไทย) พ่อก็ยอมดาว์ว 30% (2xxxxxบาทไทย) แล้ววันนี้ ได้ยินพ่อคุยโทรศัพประมาณว่า เราต้องจ่ายค่าประกันชั้น1เอง (ในใบจองเขียนว่าฟรีประกันชั้น1+ทะเบียน) แล้วพ่อก็อธิบายว่า เราได้โปรงานมอเตอร์โชว์ ดาว์ว99000 ฟรีประกัน+ทะเบียน เราก็ยอมดาว์วเกินในใบจองแล้วจะมาให้เราจ่ายค่าประกันอีก   mon6 สุดท้ายพ่อก็พูดในโทรศัพไปว่า ผมไม่เอาแล้ว แล้วก็ว่างไป  mon8 mon8 mon8 จบกันครับรอมา 3เดือนกว่า

ไม่ทราบว่ามีใครเจอเคสแบบนี้มั่งป่ะครับ  abc17 abc39 mon6 mon8 mon14
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 10:35:21 PM โดย parkpume(บาส) »

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ The noi

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • The Noi @ Mercedes - Benz Star Flag by Thai rent
Re: สอบถามพี่ๆที่จองในงาน มอเตอร์โชว์ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:53:42 PM »
ขอแชร์น่ะครับ เรื่องเงินดาว์น มันเป็นฮุคของค่ายรถนั้นๆ ว่าซับดาว์นเท่าไร ดอกเบี้ยเท่าไร แต่ทั้งนี้ส่วนนึงขึ้นอยู่กับสเตทเม้นท์ของลูกค้าแต่ล่ะท่านด้วยครับ อันนี้ไม่ได้หมายถึงท่านน่ะครับอย่าเพิ่งเข้าใจผิด ผมเองก้อโดนเล่นแง่ว่าให้ดาวน์เยอะ ทีแรกจะดาว์น 20 คุยกะเซล์ กะไฟแนนซ์ สุดท้ายได้ความว่า มันเป็นนโยบายบริษัทฯ ของค่ายรถนั้น ก้อไม่เข้าใจเหมือนกันว่า ถ้าผมดาว์นน้อย แต่สเตทเม้นท์แน่น ปล้วบริษัท จะได้เงินไม่ครบหรืออย่างไร หรืออีกแง่มุมบางมุมว่า ค่ายรถนั้นๆ จะไม่ยอมเจรจากับ บ. ไฟแนนซ์ ให้จบ หรือฝ่ายขายไม่แจ้งไฟแนนซ์ ว่าซับดาว์น ก้อเป็นได้ครับ

มาที่เรื่องแถมประกัน ระบุในใบจองหรือเปล่าครับ ถ้าระบุ ก้อส่งฟ้อง สคบ เลยครับไม่ต้องเกรงอกเกรงใจใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ jingcup

• Moto GP point: +1/-0
    • graphicspace
Re: สอบถามพี่ๆที่จองในงาน มอเตอร์โชว์ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:08:17 PM »
เล่าเรื่องจริงเอาเฮครับ ผมตั้งใจซื้อ carbon rad ตอนช่วงไม่มีรถ คนขายบอกว่าไม่มีรถแล้วมีแต่ AMG ด้วยความอยากได้มากเลยจอง พอมางานมอเตอร์โชว์ดันมีรถประกอบไทยราคาดีมาขาย(ไม่มีรั่วเลยนะครับว่าจะประกอบในไทย) ผมก็เลยขอเปลี่ยนเพราะอยากได้ carbon R มากว่า คนขายใจดีให้เปลี่ยน ให้เอาสัญญามาแก้ ดีครับ ผมแวะเข้าไปพร้อมกับถามว่าผมได้โปรโมชั่น มอเตอร์โชว์ด้วยหรือเปล่า คนขายบอกว่า ได้คับ กลับบ้านสบายใจ พอถึงตอนไปรับรถปรากฏว่าผมไม่ได้อะไรเลยครับ คนขายบอกว่าผมจองไปก่อนมอเตอร์โชว์ ตอนนั้นไม่ได้โปรฯ อะไร(ทั้งที่เป็นคนบอกผมเองว่าได้คับ แต่ผมไม่ฉลาดเองครับ ไม่ได้ลงเป็นอักษรไว้ ด้วยความไว้ใจ). แล้วขับกลับด้วยความเบลอ ปรากฏว่าพอมีสติ มาชื่นชมรถอีกที โอโฮถังน้ำมันมีรอย เหล็กยึดทะเบียนด้านล่างถลอก บะจ่างเอ้ย ทะลึ่งไม่ดูให้คี หมดกันดันขี่กลับมาแล้ว เล่าไว้สำหรับคนซื้อรายอื่นอื่นครับ ว่าเรื่องนี้มันน่ากลัวจริงๆ หึ หึ หึ

ออฟไลน์ wee43

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 12:14:54 AM »
เล่าเรื่องจริงเอาเฮครับ ผมตั้งใจซื้อ carbon rad ตอนช่วงไม่มีรถ คนขายบอกว่าไม่มีรถแล้วมีแต่ AMG ด้วยความอยากได้มากเลยจอง พอมางานมอเตอร์โชว์ดันมีรถประกอบไทยราคาดีมาขาย(ไม่มีรั่วเลยนะครับว่าจะประกอบในไทย) ผมก็เลยขอเปลี่ยนเพราะอยากได้ carbon R มากว่า คนขายใจดีให้เปลี่ยน ให้เอาสัญญามาแก้ ดีครับ ผมแวะเข้าไปพร้อมกับถามว่าผมได้โปรโมชั่น มอเตอร์โชว์ด้วยหรือเปล่า คนขายบอกว่า ได้คับ กลับบ้านสบายใจ พอถึงตอนไปรับรถปรากฏว่าผมไม่ได้อะไรเลยครับ คนขายบอกว่าผมจองไปก่อนมอเตอร์โชว์ ตอนนั้นไม่ได้โปรฯ อะไร(ทั้งที่เป็นคนบอกผมเองว่าได้คับ แต่ผมไม่ฉลาดเองครับ ไม่ได้ลงเป็นอักษรไว้ ด้วยความไว้ใจ). แล้วขับกลับด้วยความเบลอ ปรากฏว่าพอมีสติ มาชื่นชมรถอีกที โอโฮถังน้ำมันมีรอย เหล็กยึดทะเบียนด้านล่างถลอก บะจ่างเอ้ย ทะลึ่งไม่ดูให้คี หมดกันดันขี่กลับมาแล้ว เล่าไว้สำหรับคนซื้อรายอื่นอื่นครับ ว่าเรื่องนี้มันน่ากลัวจริงๆ หึ หึ หึ

กลับกับผมเลย อยากได้ AMG แต่คนขายบอกว่า รถไม่มีแล้ว มีแต่ carbon red
เอาเถอะครับ ตอนนี้เราก็สาวก Diavel แล้ว .. ขี่รถเราให้มันดีกว่าครับ มันมาอยู่กับเราแล้วครับ

ออฟไลน์ jingcup

• Moto GP point: +1/-0
    • graphicspace
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 02:22:25 AM »
ก้อเพราะไอ้ความอยากได้ของเรานี่แหละคับ ที่คนขายเขาจับได้แล้วมาฉาบฉวยเอากับความอยากของเรา คุณพ่อบาสทำถูกแล้วคับ
...ผมว่านะ abc18

ออฟไลน์ Perm

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 06:30:00 AM »
ของผมออกm795ที่ศูนย์พัทยาได้โปรดาวน์20% ประกัน14500+3500 k.สุขสันต์ ไม่มีปัญหาเลยคับ มีค่าจัดส่งอีก2000 ถ้าไปรับเองก็ไม่เสียคับพอดีอยู่กทม.คับ mon57 mon2 mon17

ออฟไลน์ หนุ่ม164

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 07:34:05 AM »
ลองคุยกับไฟแนนชดูนะว่าขอดาวน์ตามโปรมอเตอร์โชว์คือ99000 แล้วส่วนต่างจากเงินดาวน์ที่ไฟแนนชขอเพิ่มเป็น30%นั้นขอเป็นส่งงวดล่วงหน้าไปเลยได้ไหม เพราะโปร99000ฟรีประกัน+พรบนั้นเป็นข้อตกลงระหว่างโชวรูมกับไฟแนนชโดยโชว์รูมเป็นผู้จ่ายค่าประกันกับ พรบ ให้ครับ ลองคุยดูนะครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 08:27:02 PM »
ลองคุยกับไฟแนนชดูนะว่าขอดาวน์ตามโปรมอเตอร์โชว์คือ99000 แล้วส่วนต่างจากเงินดาวน์ที่ไฟแนนชขอเพิ่มเป็น30%นั้นขอเป็นส่งงวดล่วงหน้าไปเลยได้ไหม เพราะโปร99000ฟรีประกัน+พรบนั้นเป็นข้อตกลงระหว่างโชวรูมกับไฟแนนชโดยโชว์รูมเป็นผู้จ่ายค่าประกันกับ พรบ ให้ครับ ลองคุยดูนะครับ
ไอ่เงินดาว์ว30% ยอมจ่ายได้ครับ สงสัยเขาเห็นว่าเรายอมง่ายเลยให้จ่ายค่าประกันด้วย  mon6

ออฟไลน์ wee43

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 07:08:48 PM »
ไอ่เงินดาว์ว30% ยอมจ่ายได้ครับ สงสัยเขาเห็นว่าเรายอมง่ายเลยให้จ่ายค่าประกันด้วย  mon6

เรื่องประกันไม่เกี่ยวกับไฟแนนซ์เลยครับ เซลส์ชื่ออะไรครับ คุยกับเซลส์หรือยังครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 09:33:34 PM »

เรื่องประกันไม่เกี่ยวกับไฟแนนซ์เลยครับ เซลส์ชื่ออะไรครับ คุยกับเซลส์หรือยังครับ
จบแล้วครับตอนนี้ยื่นไฟแนนซ์เจ้าใหม่ครับ