ผู้เขียน หัวข้อ: ขี่สองล้อในเมืองหลวง เคยโดนพี่หนวด จับเรื่องอะไรบ่อยๆบ้างคับ  (อ่าน 1691 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
เรื่องวิ่งขวานี้ ขาประจำ .. ครับ   อยากทราบว่าเคยโดนเรื่องอื่นบ้างไหม

ผมรถเดิมๆมาตลอด กับบีบี  เคยโดนวิ่งขวาทีเดียวครับ แหะๆ abc52  ออ..อุโมงค์ เคยโดนครั้งนึงด้วย  mon6
MONSTER LOVER CLUB

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +10/-0
วิ่งขวาครับโดนประจำ

ออฟไลน์ rote

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
วิ่งขวาครับ  ผมเคยบอกว่าจำเป็นต้องวิ่งขวาเพื่อเข้าช่องให้ถูกต้อง เช่นจะเลี้ยวขวา
 หรือกลับรถ  พี่แกก็ไม่ค่อยจะฟังคับ

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +17/-1
วิ่งขวาครับ  ผมเคยบอกว่าจำเป็นต้องวิ่งขวาเพื่อเข้าช่องให้ถูกต้อง เช่นจะเลี้ยวขวา
 หรือกลับรถ  พี่แกก็ไม่ค่อยจะฟังคับ

mon40 กรณีนี้ก็น่าเห็นใจน่ะครับ ไม่น่าจะมาจับกันเลย
แล้วขอถามเพื่อนๆ พี่ๆ ที่วิ่งกันในเมืองหลวงหน่อยว่า รถที่เปลี่ยนท้อแล้ว
เคยโดนเรียก โดนจับกันบ้างมั้ยครับ แล้วมีวิธียังไงกันบ้าง
ถามเผื่อไว้ เผื่อมีโอกาสจะเข้ากรุงบ้างน่ะครับผม  mon61

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
วิ่งขวา กับท่อ นี่แหละครับ หลักๆเลย mon40 และไม่ลืมที่จะ แยกแบ๊ง 100 ใส่กระเป๋าหลังไว้ เพื่อความสะดวกในกรณีเร่งด่วนครับ mon47

ออฟไลน์ kao_magicman

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
  • อยู่อย่างไร้ค่า หรือตายห่าดุจฮีโร่
วิ่งขวา กับ คนซ้อนไม่ใส่หมวกคับ 5555

เรียน Product Design ลาดกระบังครับ
สมาชิค Magic Man Bike Club