ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อ ถ้าซื้อของที่อื่นมาใส่ ไม่ได้สั่งของศูนย์ ประกันเครื่อง ประกันรถ ประกันชั้น 1 ขาดไหมครับ  (อ่าน 1608 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noodle 795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND
 abc17 เห็นหลายๆที่ และผู้ใช้หลายๆท่าน บอกว่า ถ้าซื้อท่อ จากร้านภายนอกมาใส่เอง  รถเสีย เครื่องสึกเมื่อไหร่ ประกันขาดทันที abc49

จริงเหรอครับ  แล้วแบบนี้จะประกันชั้น 1 ไปทำไม abc8

แล้วประกันตัวท่อ เทอมิ ของศุนย์ เห็นว่า 6 เดือน เค้าประกันอะไรคับ กล่องหรือ  หรือว่าประกันรอยขีดข่วนหว่า abc39 ไม่เข้าใจ abc38
MONSTER 795 THAILAND

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +17/-1
 mon61 ผมขอตอบตามที่ได้คุยกับทางศูนย์อุดรมาแล้วกันน่ะครับ
เค้าว่าในกรณีที่ใส่ท้อแล้วมีการปรับแต่งเครื่องด้วย แล้วเครื่องรวน จะไม่อยู่ในประกันศูนย์
(ซึ่งท้อยิ่งห้อไหนบ้างที่ใส่แล้วต้องมีการจูนเครื่อง อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจน่ะครับ เพราะมือใหม่)
ที่ศูนย์ก็เสนอมาให้ termi และ akra ราคาที่เสนอมาพอรับได้ ผมก้เลยเลือกให้ที่ศูนย์ใส่ให้เลยครับ ตัดปัญหาต่างๆที่มือใหม่อย่างผมไม่สะดวก
ถ้ายังไง ลองฟังจากผู้รู้ท่านอื่นด้วยน่ะครับผม  ผมแค่มาแชร์เท่าที่รู้มาครับ mon43

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
บอกเลยว่า ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยขาดดดดดดดดดดดด คร้าบบบ mon57
ถ้าไม่ต้องทำอะไรเกี่ยวกับเครื่องยนต์นะครับ ส่วนท่อบางรุ่นที่ให้ ecuมาด้วยใส่แล้วขาดไหมผมไม่รู้รอผู้รู้มาเสริมแล้วกันคร้าบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:49:37 PM โดย speedlover »

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
หมายความว่าถ้าแค่ขันน๊อตเอาของเก่าออก ใส่ของใหม่เข้าไปเกี่ยวสปริง ไม่ได้แตะต้องเครื่องหรือกล่องอันนี้ไม่เป็นอะไรใช้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Ducati Pasta

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +2/-0
หมายความว่าถ้าแค่ขันน๊อตเอาของเก่าออก ใส่ของใหม่เข้าไปเกี่ยวสปริง ไม่ได้แตะต้องเครื่องหรือกล่องอันนี้ไม่เป็นอะไรใช้มั้ยครับ
ใช่แล้วแหละครับ  mon42
Sembrava come il sole.

ออฟไลน์ joke@mpkconcept

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
เปลี่ยน ecu ก็ไม่ขาดครับ เปลี่ยนกันมาตั้งแต่รุ่นพ่อ