ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่มี Stand Service แต่อยากล้างโซ่เอง???  (อ่าน 3473 ครั้ง)

ออฟไลน์ KoKePan(นนท์)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • 2 Wheels Better Than 4
ถ้าไม่มี Stand Service แต่อยากล้างโซ่เอง???
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:34:03 AM »
ผมมีความคิดจะนำ แม่แรงติดรถยนต์ มายกใต้แครงค์น้ำมันเครื่องจะเป็นอะไรมั้ยครับพี่ๆ

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ  mon32

Ducati Bikers Thailand

ถ้าไม่มี Stand Service แต่อยากล้างโซ่เอง???
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:34:03 AM »
//

Re: ถ้าไม่มี Stand Service แต่อยากล้างโซ่เอง???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:50:41 AM »
เด๊วถ้าศุกร์นี้มีเวลา จะลองทำดู สำเร็จไม่สำเร็จ? จะถ่ายภาพมาให้รับชมกันนะครับ  mon57

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
Re: ถ้าไม่มี Stand Service แต่อยากล้างโซ่เอง???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 12:13:42 PM »
หาผ้าลองด้วยนะครับ เด๋วเป็นรอย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 12:16:20 PM »
หาผ้าลองด้วยนะครับ เด๋วเป็นรอย

ผมกะเอาเขียงมารอง แล้วเอาผ้ายางในรถมารองอีกชั้นครับ

แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  mon32

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:10:45 PM »
แนะนำหา สแตนยกล้อหลัง สัก อันนึงครับ เพราะ ต้องใช้สแตนนะครับอันตราย ครับ ถ้าไม่ใช่ รถล้มมาไม่คุ้มนะครับ ส่วนล้อหน้า หาแม่แรงยกได้ ครับ เพราะล้อหลังใช้สแตนไปแล้ว
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:12:50 PM »
จริงนะครับ ล้มมาหนิไม่คุ้มเลย หาสแตนด์สักอันน่าจะดีกว่าครับ ไม่งั้นก็ล้างไปเลื่อนรถไป น่าจะดีกว่าครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:56:42 PM »
พอดียังไม่ได้ไปหาซื้อเลยนะครับ แล้วเสาร์นี้ก็จะไปทริปกาญแต่เช้าด้วย เลยมีความคิดอยากล้างโซ่ก่อนไปนะครับ

งั้นผมล้างไปเลื่อนไปดีกว่า กลัวๆ พอดีเมื่อก่อนตอนขี่ BigScooter เคยใช้วิธีนี้ยกรถนะครับ เลยจะลองดู 

ขอบคุณที่เป็นห่วง ทั้งสองท่านเลยครับ  mon32

ออฟไลน์ xman2005

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +5/-3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 03:48:19 PM »
ทำแบบของผมซิครับ มันไม่ล้มหรอกเพราะล้อลอยขึ้นมานิดเดียว ผมลองเตะตัว stand ดูรถมันก็ไม่ล้มนะครับ ตัว stand แค่หลุดออกมา
ผมชอบแบบนี้เพราะไม่เกะกะบ้านดี
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=1462.0

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 08:29:36 PM »
ทำแบบของผมซิครับ มันไม่ล้มหรอกเพราะล้อลอยขึ้นมานิดเดียว ผมลองเตะตัว stand ดูรถมันก็ไม่ล้มนะครับ ตัว stand แค่หลุดออกมา
ผมชอบแบบนี้เพราะไม่เกะกะบ้านดี
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=1462.0

ขอบคุณครับ แต่ผมเอามารองใต้ swing armได้เลยรึเปล่าครับ หรือควรหายางรองอีกชั้นนึง
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ xman2005

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +5/-3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 09:29:35 PM »
ทำคนเดียวถ้ารองใต้สวิงอาร์มผมว่าจะลำบากครับ อีกอย่างกลัวรถเป็นรอยถึงจะรองด้วยยางก็เถอะ แต่ถ้าเป็นไม้หน้าสามตัดให้สูงกว่าสวิงให้พอล้อลอยน่าจะปลอดภัยกว่า ลองดูได้ครับสนุกๆ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 10:25:14 PM »
ทำคนเดียวถ้ารองใต้สวิงอาร์มผมว่าจะลำบากครับ อีกอย่างกลัวรถเป็นรอยถึงจะรองด้วยยางก็เถอะ แต่ถ้าเป็นไม้หน้าสามตัดให้สูงกว่าสวิงให้พอล้อลอยน่าจะปลอดภัยกว่า ลองดูได้ครับสนุกๆ

ครับไว้ผมจะลองดูครับ  mon32