ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อ Diavel ครับ  (อ่าน 2542 ครั้ง)

ออฟไลน์ wee43

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
ท่อ Diavel ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:24:21 PM »
พวก zard, termignoni นี่ ถ้าไม่เอา db killer ออก เสียงดังกว่าท่อเดิมเยอะไหมครับ
อยากได้เงียบ ๆ นี่ พวกนี้ทำให้เงียบได้ไหมครับ

Ducati Bikers Thailand

ท่อ Diavel ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:24:21 PM »
//

ออฟไลน์ OffER666

• "Diavel" fcuk rider ?
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • 0856888295
Re: ท่อ Diavel ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 11:11:31 AM »
ท่อแต่งยังไงก้อดังครับไม่ได้ห่วง

ถ้าจะให้เงียบคงเป็นไปไม่ได้ครับ ใส่ไซเรนเซ่อก้อแลว่าจะดังกว่าท่อเดิมอยู่ดี

หาร้าน หาเพื่อนฝูงที่เปลี่ยนแล้วไปลองขอฟังดูครับ

ไม่ก้อ youtube  คร่าวๆ

ออฟไลน์ asujaki

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:57:47 AM »
พวก zard, termignoni นี่ ถ้าไม่เอา db killer ออก เสียงดังกว่าท่อเดิมเยอะไหมครับ
อยากได้เงียบ ๆ นี่ พวกนี้ทำให้เงียบได้ไหมครับ
มีพี่คนนึง พอผมว่าทอZard เอาdb killer ออกไม่ได้นิครับ(แล้วดังเพิ่มขึ้นไม่มากถ้าเทียบกับท่อศูนย์)
ผมไม่เคยได้ยินเสียงจิงนะครับ มีคนบอกมาอีกที ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยย mon10
มอไซค์ ก็เปรียบได้กับ สาวสวย
>>สวย ดี แรง เสียว มัน<<

ออฟไลน์ charos

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:41:13 PM »
เหมือนท่อ Zard ของ Diavel มันมี2เวอร์ชั่นนะครับ
มี Street Legal กับ Racing นะครับ
เลยอาจทำให้ ไม่สามารถ ถอดไซเลนเซอร์ได้ เพราะมีเวอร์ชั่นให้เลือกแล้ว

ออฟไลน์ wee43

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:56:24 PM »
เหมือนท่อ Zard ของ Diavel มันมี2เวอร์ชั่นนะครับ
มี Street Legal กับ Racing นะครับ
เลยอาจทำให้ ไม่สามารถ ถอดไซเลนเซอร์ได้ เพราะมีเวอร์ชั่นให้เลือกแล้ว

Street Legal นี่ กฏหมายไทย หรือ ต่างประเทศครับ อิอิ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 10:04:30 AM »
 mon10 ท่อ CW ไม่มี db มาให้ครับ ต้องซื้อเพิ่ม   เลยไม่ใส่ซะเลย ดังดั๊งดัง abc35
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ charos

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 12:22:22 PM »

Street Legal นี่ กฏหมายไทย หรือ ต่างประเทศครับ อิอิ

ผมว่าพี่ไทย ท่อเดิมๆ ผมเบิ้ลหน่อยๆ ยังเรียกเลยครับ แต่้เจอตรา มอก.ติดเข้าไป เลยช่วยชีวิตไว้ทัน
แล้วยังมีหน้ามาถามผมอีกนะ ว่าน้อง ท่อผ่ามาไหม  mon6

ออฟไลน์ PokDiavel(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 04:39:14 PM »
เพิ่งสังเกตุรถรุ่นพี่เมื่อวาน ว่า ท่อของตัวประกอบนอกสั้นกว่าของไทยประมาณ 4 นิ้ว มิน่าละ ผมว่าพอรับรถท่อมันยาวๆ ยังงัยพิกล(ยังกับ บาซูก้า) แต่ลองไปดูภาพตอนเปิดตัว มอเตอร์โชว์ท่อมันก็ย๊าวยาว เหมือนตอนที่ขายอยู่ปัจจุบัน นี้แหละครับ อีกอย่่าง คอท่อ ของผมมันคนละสีเลยครับ ออกแนวดำๆ 1 ท่อ ส่วนอีกท่อ ออกแนวทองเหลือง ไม่ค่อยสวยเลย
ป๊อก