ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับเพื่อนๆ ผมใช้ 795 รู้สึกว่ากระปุกน้ำมันเบรคหน้ากับกระปุกคลัช  (อ่าน 2034 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pop_heineken

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สอบถามหน่อยครับเพื่อนๆ ผมใช้ 795 รู้สึกว่ากระปุกน้ำมันเบรคกับกระปุกคลัช มีน้ำมันซึ่มออกมานิดเดียวนะครับเป็นอะไรหรือเปล่า
แต่เบรคกับคลัชใช้งานรู้สึกปกติดีนะครับ แต่มันซึ่มออกมานิดเดียวผมกังวลหรือคันอื่นก็เป็น ปกติดีหรือเปล่าหรืออาจเป็นเพราะเราขับเครื่องอุณหภูมิร้อนๆทำให้มันซึ่มนิดหน่อย ช่วยตอบทีครับ
ขอบคุณครับ
ใช้กระปุกเดิมนะครับ  mon19

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
อากาศร้อน + กับการใช้งาน ทำให้น้ำมันเบรค น้ำมันครัชขยายตัว จึงซึมออกมาทางช่องระบายเล็กๆ ครับ ปกติครับ ถ้าไม่อยากให้ซึมก็ดูดน้ำมันออกครับ สังเกตุที่ตาแมวนะครับ รถเดิมๆ 795 ใส่มาเต็มชนิดไม่มีฟองอากาศที่ตาแมวเลย พอร้อนนิดหน่อยก็เลยซึมออกมาง่ายครับ

M 795 @ Phang-nga & Phuket

ออฟไลน์ Pop_heineken

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
อากาศร้อน + กับการใช้งาน ทำให้น้ำมันเบรค น้ำมันครัชขยายตัว จึงซึมออกมาทางช่องระบายเล็กๆ ครับ ปกติครับ ถ้าไม่อยากให้ซึมก็ดูดน้ำมันออกครับ สังเกตุที่ตาแมวนะครับ รถเดิมๆ 795 ใส่มาเต็มชนิดไม่มีฟองอากาศที่ตาแมวเลย พอร้อนนิดหน่อยก็เลยซึมออกมาง่ายครับ
ขอบคุณมากนะครับ ผมโทรถาม ศูนย์แล้วเค้าก็บอกแบบเดียวกันเลยครับ
 abc23