ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆน้องๆ ท่านใดใส่กระจกปลายแฮนด์ CRG กับ ปลอกแฮนด์ Rizoma บ้างครับ  (อ่าน 3378 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่ม DNT

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +7/-0
 พี่ๆน้องๆ ท่านใดใส่กระจกปลายแฮนด์ CRG กับ ปลอกแฮนด์ Rizoma บ้างครับ

ผมใส่กับแฮนด์ 796 ปลายมันเหลือข้างล่ะประมาณ1เซนอยากถามว่า แก้ปัญหาตรงนี้ยังไง

เจาะรูใหม่เพื่อขยับปลอกแฮนด์กับ off-Run ถอยไปชนปลายแฮนด์ หรือตัดปลายแฮนด์ออกเพื่อไม่ต้องเจาะรู

หรือมีวีธีอื่น บอกผมทีครับ  mon40

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-0
ของน้องชายผมเปน796เหมือนกันเหนทางี้านใช้วิธีเจาะรูใหม่ครับสำหรับแฮนด์เดิมและพอเจาะติดตั้งเสร็จก้อจะเหนรูเจาะเดิมที่เจาะมาจากโรงงานครับ

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
ของน้องชายผมเปน796เหมือนกันเหนทางี้านใช้วิธีเจาะรูใหม่ครับสำหรับแฮนด์เดิมและพอเจาะติดตั้งเสร็จก้อจะเหนรูเจาะเดิมที่เจาะมาจากโรงงานครับ

นี่แหล่ะครับ ถ้าเจาะรูใหม่ จะเห็นรูเก่า 2 รูแน่นอน ผมเลยม่ะกล้า กลัวน้ำเข้าด้วย

เลยคิดว่าจะตัดปลายแฮนด์ข้างล่ะเซน มันจะมีผลต่อวงเลี้ยวหรืออย่างอื่นไหมน้อ  mon40

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-0
ถ้าไม่กลัวเสียของตัดได้ครับ หรืออีกทางเลือก หาrizoma ทรงอ้วนมาใส่แทนก้อได้ครับ.ถ้าจะตัด ฝี่งคัคเร่งตัดเผื่อยาวไว้สก1-2มิลนะครับเผื่อมือเร่งเบียดกับขากระจกครับเดี๋ยวฝืด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 06:31:42 PM โดย siva(วัชร์) »

ออฟไลน์ boomtar

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
เหลือข้างละเซ็นเลยหรอคับ  mon19

ออฟไลน์ Tang(ตั้ง)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ของผมใส่ได้นะพอดีเลยแต่ต้องตั้งระยะเลี้ยวใหม่

ออฟไลน์ Oat Indy

ถ้าไม่กลัวเสียของตัดได้ครับ หรืออีกทางเลือก หาrizoma ทรงอ้วนมาใส่แทนก้อได้ครับ.ถ้าจะตัด ฝี่งคัคเร่งตัดเผื่อยาวไว้สก1-2มิลนะครับเผื่อมือเร่งเบียดกับขากระจกครับเดี๋ยวฝืด
ของพี่ท่าน จับไข่กะเทย (จขกท) พึ่งถอดแฮนด์ Rizoma ออกหลังใส่ขับได้ไม่ถึง 5 Km. ครับ สรุปตัดเเฮนด์ครับ  mon10 mon10

มีใครตัดแฮนด์อีกมั้ยครับอ้วน796 ขอชมเป็นแนวทางหน่อย

ของพี่ท่าน จับไข่กะเทย (จขกท) พึ่งถอดแฮนด์ Rizoma ออกหลังใส่ขับได้ไม่ถึง 5 Km. ครับ สรุปตัดเเฮนด์ครับ  mon10 mon10
ถอดเปลี่ยนเป็นแฮนด์796 หรือครับแล้วตัดทิ้งว่างั้น ขอรูปชมหน่อยครับ มีความคิดจะตัดเหมือนกัน
ใส่ปลอก ริโซม่าลัก แล้วมีช่องว่างห่างทั้ง2ข้างเหมือนกัน กำลังรอกระจก crg มาประกบอยู่

ถอดเปลี่ยนเป็นแฮนด์796 หรือครับแล้วตัดทิ้งว่างั้น ขอรูปชมหน่อยครับ มีความคิดจะตัดเหมือนกัน
ใส่ปลอก ริโซม่าลัก แล้วมีช่องว่างห่างทั้ง2ข้างเหมือนกัน กำลังรอกระจก crg มาประกบอยู่

ผมตัดเรียบร้อยแล้วครับเมื่อวานนี้อิอิ

เฮียอย่าซีเรียสเลย ตัดออกข้านิดเดียวรถไม่เสียศูนย์ครับ

ตอนแรกก่ะจะเจาะรูเพิ่ม แต่ถ้าขยับสวิตท์ต่างๆ มันจะเห็นรูเลยตัดสิ้นใจตัดทิ้งเลยนิดเดียวเองครับเฮีย mon32

ตอนตัดเสร็จไม่ได้ถ่ายรูปเลยครับเพราะผมรีบ จะไปร่วมกลุ่มในสนาม

สรุปกะลังจะเสร็จฝนดันตกเลยอดไปครับ

แต่ตัดนิดเดียวผมว่าไม่น่าเป็นอะไรมั้งครับดีกว่าเจาะรูเพิ่ม

เฮียลองตัดสินใจดูจะเจาะหรือตัด  mon32

เดี๋ยวรอกระจกมาก่อนอีก2อาทิตย์ค่อยแก้ครับหนุ่ม

เดี๋ยวรอกระจกมาก่อนอีก2อาทิตย์ค่อยแก้ครับหนุ่ม

เหลือพอๆกันครับเฮีย ตัดออกนิดเดียวเอง อิอิ  mon32

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
เฮียๆ คุยเรื่องไรกันครับ

เล็กๆ อ้วนๆ  abc52 abc52

เฮียๆ คุยเรื่องไรกันครับ

เล็กๆ อ้วนๆ  abc52 abc52
55555
รอดูรูปแฮนด์ที่ตัดอยู่ครับเสี่ยปุ๊ ที่นี่มีแต่ใหญ่ๆ ขาวๆ