ผู้เขียน หัวข้อ: BB คันแรก จอง ER6n สนใจ 795 แต่มาจบที่ Diavel Carbon Red . วันนี้ได้รถมาแล้วครับ  (อ่าน 5555 ครั้ง)

ออฟไลน์ wee43

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
สวัสดีครับเพื่อน ๆ
วันนี้ได้รถมาแล้วครับ Diavel Carbon Red ........................
ขี่ได้มันส์ สะใจ มากครับ ....

พึ่งเคยมี Big Bike ในครอบครองคันแรก ปกติขับแต่รถยนต์กับ Wave 100 รู้สึกตื่นเต้นมาก ๆ
ไปออกศูนย์ทองหล่อมาครับ ไม่กล้าขับออกถนนใหญ่เลยเอารถ slide on ไปรับกลับมาบ้านที่วังหิน

ไปถึงศูนย์รถรอส่งมอบเยอะมากกกกกกกกกกก

กำลังยืนดูคุณแป๊ก อธิบายโหมดต่าง ๆ ใหัฟังอยู่ครับ Sale ที่นี่ตัดผมทรงเดียวกันหมดทุกคนเลย 555

กลับมาก็ทดลองเปลี่ยน Mode ต่าง ๆ แล้วขี่เล่นในหมู่บ้าน เพื่อเอาให้คุ้นมือ ...
พบว่า ขี่ง่ายมาก ... การนั่ง การควบคุมอะไรต่าง ๆ มันเข้ามือไปหมด เทียบกับ ของน้องที่บ้านที่เป็น ER6n แล้ว
Diavel ขี่ง่ายกว่าเพราะบิดติดมือ ครัชนิ่ม ระบบกันสะเทือนปรับความแข็งอ่อนได้ด้วยกันหมุน

วันนี้ยังไม่กล้าปรับอะไรมาก เพราะยังไม่ได้อ่านคู่มือ ได้แต่ถ่ายรูป และ จอดโชว์ให้คนผ่านไปผ่านมาได้ยลโฉมกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 01:41:10 AM โดย wee43 »

เอาขึ้น slide on มาครับ ไม่กล้าขี่กลางสายฝนพรำ ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 01:29:37 AM โดย wee43 »

หลังจากปรับโหมดเป็น Sport กับ Touring พบว่า รถมันดิ้นมาก ๆ ขี่ยากกว่า ER6n เยอะ เลย
เข้าใจเลยว่า ที่คนเขาบอกกันว่า มันคือม้าพยศ นี่เป็นอย่างไร กลัง 160 แรงม้ากับ โหมดในเมืองแค่ 100 นี่
มันต่างกันลิบลับ ตอนเปิดโหมด sport นี่ เปิดคันเร่งทีนึง หน้าหงายทีนึงเลย แรงสะใจดีมาก!!!!!

จัดการถอดฝาครอบเบาะออกแล้วครับ เพราะคันนี้มี สก๊อย ครับ...........

บั้นท้ายมันช่างงดงามจริง ๆ ... ระหว่างที่รอทะเบียนอยู่ เคยเห็นร้าน Dainess ถอดขาติดทะเบียนออกก็สวยดีครับ ว่าจะถอดมั่ง

ด้านหน้าเต็ม ๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 01:45:29 AM โดย wee43 »

มันสวยไปทุกมุมมองจริง ๆ ครับ

เข้าคู่กับ ดูฮาน ... เข้ากั๊น เข้ากัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 09:46:23 AM โดย wee43 »

และสุดท้าย รถโดนยึดโดย ผบทบ... แย่จัง ..............

งานนี้ผมเลยต้องไปจองคันนี้ ............ จะได้ไม่แย่งกัน

จบแล้วครับ ... แล้วขับเก่ง ๆ เมื่อไร จะไปเที่ยวกับเพื่อน ๆ นะครับ

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
ยินดีด้วยครับ

ปล. ผบทบ เท่มากมายครับ โบราณว่าไว้ ยอมเมีย แล้วได้รถใหม่ครับ

เช้านี้ผมปลุก ผบทบ ไปหัดขี่ monster แล้วครับ  mon57 mon57 mon57
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ หนุ่ม164

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ยินดีด้วยครับ ขับขี่ปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ lnfernos (เดช)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
รถสวยมากๆครับพี่ ยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
ยินดีด้วยครับ ถ้ามีโอกาสไปลงเรียนเสริมทักษะการขี่ จะดีมากๆเลยครับ
*ผบ.ทบ.ใช้ขี่ส่งลูกไปโรงเรียนงานนี้มียึด
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
ผบทบ เท่ห์มากครับ เพิ่งเคยเห็น ผบทบ สยบ diavel ก็วันนี้แหละ สวดยวด  mon48

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
 mon16 mon16 mon16

โดนเมียยึดเหรอพี่  mon47 mon47 mon47 เข้าทางพี่เลยรึเปล่า

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
*0* !!!

ภาพผบ.ทบ. สุดยอดมากครับ มีผู้ช่วย ผบ. ซ้อนท้ายมาด้วย abc23

รถสวยสุดๆครับพี่ ไว้มาขี่กันนะครับ mon48
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

สุด ๆครับพี่...ยิ่งผบ.ทบนี่สุด ๆไปใหญ่(ผมว่าผู้หญิงขับมอไซด์ก็เท้แล้วนะครับ...แต่นี่ล่อขับเจ้าคารบอนเรดนี่..สุด ๆ ๆ)

ผมอยู่เลียบด่วนครับ....ไปวังหินบ่อย..ไว้เจอกันครับพี่......

mon61 mon61 mon61

สุด ๆครับพี่...ยิ่งผบ.ทบนี่สุด ๆไปใหญ่(ผมว่าผู้หญิงขับมอไซด์ก็เท้แล้วนะครับ...แต่นี่ล่อขับเจ้าคารบอนเรดนี่..สุด ๆ ๆ)

ผมอยู่เลียบด่วนครับ....ไปวังหินบ่อย..ไว้เจอกันครับพี่......

mon61 mon61 mon61

ไว้เจอกันครับ

ออฟไลน์ Paul Spider

• *

งามครับ  abc6

เห็นแล้วกิเลสพุ่ง  abc10

ออฟไลน์ WOWBIKE SHOP

• SPONSOR
  • Moto GP point: +5/-1
  • ยินดีบริการ ทุกท่านคาบ
    • https://www.facebook.com/wowbike.thailand
ดีใจด้วยนะคาบ ผบ  เท่มาก mon57
สอบถามสินค้า ได้ที 085-2399937 082-8634442[ทาง Line  ราคา ปลีก-ส่ง ดูสินค้าได้ทีhttps://www.facebook.com/wowbike.thailand

ออฟไลน์ Jewyee (Jew)

• *
ยินดีด้วยนะครับคุณวี ผบ.เท่ห์มากจริงๆครับ  mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ wiwat

• สุขนิยม
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
วิธีทำให้เมียดูดีไปอีกแบบ สวย เท่ห์ ดุดัน mon19

ออฟไลน์ Graf

• *
  • Bala group co.,ltd
อยากให้แฟนผมขี่เป็นมั่งจัง โคดเท่...... mon48
ตึกยังรู้พัง สตางค์ยังรู้หมด แต่ไมตรีอันสวยสด ไม่มีหมดเหมือนสตางค์