ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากข่าว ดูคาติ จากเวป ผู้จัดการ  (อ่าน 17326 ครั้ง)

ออฟไลน์ monster88

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ฝากข่าว ดูคาติ จากเวป ผู้จัดการ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 04:07:02 PM »
กระสิบให้ว่ามีมาแน่ๆ HM  mon19

มากระซิบอีกว่า มันจะยัดเครื่อง 848 แล้วเปิดให้จองกันสิ้นปีนี้ไม่ก้ต้นปีหน้าที่สำคัญ Made in Thailand ครับ

Ducati Bikers Thailand

Re: ฝากข่าว ดูคาติ จากเวป ผู้จัดการ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 04:07:02 PM »
//

ออฟไลน์ Nutt113

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 04:12:35 PM »
จริงๆเค้าจะเปลี่ยนไปขี่อะไรก็ไม่เห็นต้องไปว่าเค้าเลยนิ ก็เค้าชอบที่จะไม่เหมือนใคร เค้าไปขี่อย่างอื่นก็เรื่องของเค้า ผมยังไม่เห็นข้อความไหนที่เค้าไปว่าบั่นทอนใครเลย วันนึงอาจจะได้ไปออกทริปเดียวกันถึงจะขี่รถคนละค่ายมิตรภาพก็ยังอยู่ ใจเย็นๆกันเถอะ

ออฟไลน์ minigiulia(กัน)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 04:13:52 PM »
กระสิบให้ว่ามีมาแน่ๆ HM  mon19

มากระซิบอีกว่า มันจะยัดเครื่อง 848 แล้วเปิดให้จองกันสิ้นปีนี้ไม่ก้ต้นปีหน้าที่สำคัญ Made in Thailand ครับ
รุ่นอื่นมาผมไม่กลัวครับ กลัวแต่พอได้ 795 ปุ๊ป ออกให้จอง 795 ABS mon19

ออฟไลน์ หนุ่ม DNT

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 04:14:47 PM »
อ่านยาวเลยครับ แต่ก็ดีครับ มีการให้เหตุผลไป-มา คนเราคิดเห็นต่างกันได้ แต่อย่าแบ่งแยกกันนะครับ

ผมขี่ Monster 796 ออกรถมาต้นปี 54 ครับ  ขออนุญาตแชร์ความคิดครับ

หลักๆ คนจะซื้อรถ มันก็มีอยู่ไม่กี่อย่าง  1. ราคา  2. Spec รถ/วัสดุ 3. Brand Image

1. ราคา : 795 ราคาดีมากเลยครับ คนที่ฝันอยากขี่ Ducati ก็ได้ขี่สมใจ ส่วนขี่กันเยอะๆแล้ว คนที่ออกรถมาก่อน ขี่ดูคาติมาก่อนจะดูโหล่หรือไม่นั้น ผมว่าไม่เกี่ยวกันเลยครับ .. ของทุกอย่างมันมี range กว้างเรื่องราคาและคุณภาพอยู่แล้ว เช่นกีตาร์ไฟฟ้ายี่ห้อดังๆ ก็มีราคาตั้งแต่หลักพัน ยัน หลักแสน/ล้าน ถ้าเราทำธุรกิจเราก็อยากได้ลูกค้ากลุ่มอื่นๆเพิ่ม  ลูกค้าเดิมเขาก็ไม่ได้ทิ้งไปนี่ครับ

2. Spec รถ/วัสดุ : อันนี้ไม่ได้ว่า 795 ไม่ดีหรืออย่างไรนะครับ แต่แค่แชร์ว่า เซลล์ที่ศูนย์บอกผมว่า 795 คือ 696 ที่ up spec มาคือ ทุกอย่างเหมือน 696 แต่ได้เครื่อง 796 <---- อันนี้ไม่ค่อยเห็นด้วยครับ เพราะแม้ว่าหลักๆแล้ว เครื่อง เบรคจะอิตาลี มิติรถจะเหมือนกับ 696 แต่วัสดุอื่นไม่เหมือน 696 ครับ ตัวประกอบไทย 795 กฏหมายกำหนดให้ใช้วัสดุที่ผลิตในประเทศไทย 40% (อันนี้ไม่เกี่ยวกับช่างประกอบคนไทย/โรงงานไทยไม่เก่งครับ เพราะเขาทำให้สวยกว่านี้ได้แต่ราคามันไม่ได้) <----- ทำไมถึงว่าไม่เหมือน ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อครับ เพราะคิดว่าแม้จะผลิตไทยแต่วัสดุต้องเหมือนอิตาลีซิ ต่อให้ผลิตไทย 40% เกรดต้องเหมือนกัน แต่ไปศูนย์ ลองเอา 795 ไปจอดคู่กับ 696 แล้วดูพวกเนื้อพลาสติกทั้งคัน  ยืนยันครับไม่เหมือนแน่นอน

จริงเซลล์ควรพูดอีกมุมหนึ่งให้ฟังครับว่า 795 คือ 796 ที่ลด Spec มาล่ะครับ ได้เครื่องเดิมแต่อย่างอื่นไม่เหมือน 796 แต่ราคาลดลงมากมาย <------- เซลล์ต้องพูดมุมนี้ด้วยครับ  แล้วให้ลูกค้าเป็นคนตัดสินใจเอง
อันนี้ไม่ใช่ว่าผมขี่ 796 เลยเชียร์รถรุ่นตัวเองนะครับ แต่ต้องให้ข้อมูลให้ครบๆ กับลูกค้า

3. Brand Image : ผมคนนึงล่ะอยากขี่ Ducati เพราะว่ามีเอกลักษณ์ คนขี่น้อยดี อย่าบอกนะว่าคุณไม่อยากเท่ห์ 5555 <---- บางคนรวยมากๆ แต่กูชอบทรง Naked ชอบ Monster ใครจะทำไม เขาอาจจะไม่ชอบ Monster 1100 ก็ได้ เพราะอาจจะแรงไปสำหรับเขา เราก็ซื้อรุ่นที่เขาชอบ เขาพอใจ

ขี่กันเยอะๆดีครับ เพื่อนเยอะดี 

ทั้ง 3 ข้อที่กล่าวไปนี่ต้องแยกให้ชัดนะครับ  มันถึงจะพูดได้ว่าอะไรดีกว่าอะไร

ถ้าเป็นผม เกิดโครตรวยขึ้นมาวันใด จะซื้อแม่มมมมทุกรุ่นเลย 5555 ... 696 ได้เกิดที่อิตาลี 795 ได้คุ้มค่า  796 ได้โปร์อาร์ม  1100 ได้ครัชแห้ง Muti ขี่ยาวๆ Hyper ห้าวๆ  Diavel รุ่นใหญ่  Sport แรงนักบิด Street ดิบๆ   .....  ขำๆนะครับ  เอาเป็นว่าเหตุผลของคนที่ซื้อรถ มันมองไม่เหมือนกันครับ ถ้าเขาซื้อมาแล้วแปลว่าเขาคิดดีแล้ว .. อย่าไปว่ากัน ทุกวันนี้ผมไม่เคยมีแก็งค์อะไรกับเขาเลย ใครชวนไปไหน ถ้าว่างก็ไป ทุกวันนี้ก็ขี่กับ Harley Kawa Honda Yamaha ก็ไปกันครับ

ยี่ห้อรถไม่เกี่ยวครับ อย่าถืออัตตา นิสัยคนขี่รถต่างหากครับ เกี่ยวเต็มๆ 100 %

ปล. ขอบคุณที่รับฟังครับ ใครเห็นด้วยหรือไม่ ผมไม่เถียงด้วยนะ ^^

ยี่ห้อรถไม่เกี่ยวครับ อย่าถืออัตตา นิสัยคนขี่รถต่างหากครับ เกี่ยวเต็มๆ 100 %

mon57

ออฟไลน์ newhan23[NEW]-DNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0
  • ปีศาจ ใน คาบ นักบุญ เทพบุตรคราบซาตาล
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 04:15:22 PM »

ถ้ามาจริงพี่ชายผม(oat dnt) มีกริ๊ดแน่ๆครับ

ออฟไลน์ PokDiavel(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 04:17:37 PM »
เข้าประเด็นตามหัวข้อดีกว่า mon3 mon3 mon3
ตรงย่อหน้าสุดท้ายเรื่องประกอบใน ผมขอเดาว่าน่าจะมี Diavel Cromo ครับ
ป๊อก

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Moto GP point: +1/-0
    • Facebook
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 04:54:44 PM »

ถ้ามาจริงพี่ชายผม(oat dnt) มีกริ๊ดแน่ๆครับ

ผมกรี๊ดด้วยคนแน่ๆครับ มักหลาย HM  mon17
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 05:10:13 PM »
ลุ้นให้เป็น SF ครับ แต่ดูๆแล้ว HM 848 มีภาษีดีกว่าเยอะ ทั้งภาพหลุดทั้งข่าวลือหนาหู...

จริงๆเค้าจะเปลี่ยนไปขี่อะไรก็ไม่เห็นต้องไปว่าเค้าเลยนิ ก็เค้าชอบที่จะไม่เหมือนใคร เค้าไปขี่อย่างอื่นก็เรื่องของเค้า ผมยังไม่เห็นข้อความไหนที่เค้าไปว่าบั่นทอนใครเลย วันนึงอาจจะได้ไปออกทริปเดียวกันถึงจะขี่รถคนละค่ายมิตรภาพก็ยังอยู่ ใจเย็นๆกันเถอะ

พูดอีกก็ถูกอีกครับ

ปล. อยากฝากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆไว้หน่อยนึงนะครับ การพิมพ์ข้อความอะไรลงมาขอให้คิดให้ดีๆครับ ข้อความมันเป็นตัวหนังสือ ไม่มีน้ำเสียงไม่เห็นอากับกิริยาของคนพูด บางข้อความเราต้องการสื่อความหมายแบบนึง แต่คนอ่านอาจจะรับสารไปอีกแบบนึงได้นะครับ ดังนั้นจะอะไรๆก็เบาๆลงนิดนึงดีกว่าเนอะ ไม่งั้นวันไหนเดินผ่านเจอหน้ากันมันจะกลายเป็นเดินไปฟาดปากกันแทนที่จะยกมือไหว้ทักทายนะครับ
 mon40 mon40 mon40
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ ENVE

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 06:28:35 PM »

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ก็ยินดีสำหรับสาวก HM ด้วยครับ แต่ผมลุ้นให้เป็น multi  mon48

เข้าประเด็นตามหัวข้อดีกว่า mon3 mon3 mon3
ตรงย่อหน้าสุดท้ายเรื่องประกอบใน ผมขอเดาว่าน่าจะมี Diavel Cromo ครับ
ป๊อก

แต่ถ้าเปิดให้จองตัวนี้จริง ก็น่าสน

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 08:54:32 AM »
ไปทริป กับไปต่างจังหวัด  กลับมา พึ่งมาเจอกระทู้นี้คับ  ตกใจ mon6

ปัญหา เรื่อง รถประกอบนอก หรือประกอบในประเทศ .. ต่าง ๆ นั้น .. จริง ๆ ผมเองก็เข้าใจความรู้สึก ของผู้ที่ต้องจ่ายแพงนะครับ ..

แต่เมื่อมันมาเกิดกับแบรนด์ดูคาติ ก็ไม่แปลกครับ ที่จะมีความเห็นต่างกัน ระหว่าง ผู้ใช้รถนอก กับรถในประเทศ

สำหรับผมเอง .. ก็ไม่ได้ต่างจากหลายๆคำตอบ ของหลาย ๆ ท่านครับ .. แต่ก่อน ไม่เคยฝันว่าจะซื้อดูคาติ เพราะราคาเกินหยั่้งถึงครับ .. แต่พอมันลดราคาลงมา แตะถึง.. ก็ไม่ได้ลังเลแม้แต่น้อย ที่จะจองในทันที ทั้งที่ช่วงนั้นน้ำท่วม และยังไม่มีรถให้ดูด้วยซ้ำ ผมก็ไปยืนเฝ้าหน้าศูนย์ทองหล่อครับ 555+ mon16

สิ่งที่สำคัญที่สุด ของการได้ขี่ ดูคาติ สำหรับผมแล้ว   มันก็คือ มิตรภาพ เพื่อนที่เข้าใจกันครับ แม้เค้าจะขี่สปอร์ท ขี่รถนอก  ราคาเหยียบ 1.5 ล้าน   หรือ เค้าจะขี่รถอินวอย ราคา1.8 แสน ก็ตาม   ทุกคนคือเพื่อน คือความเข้าใจ ที่หาซื้อด้วยเงินไม่ได้

ซึ่งก็คงจะสังเกตุได้อย่างนึง ถ้าลองย้อนไปดูรูปในกระทู้ห้องภาพทริป  จะเห็นนะครับว่า มีรถหลากหลายยี่ห้อ มาร่วมแจมด้วยมากมาย เพราะผมก็บอกทุกคนที่ถามเสมอว่า ผมไม่เคยห้ามรถรุ่นใดเลย  แต่ขอเกิน 250cc พอนะครับ mon42

กับกระทู้นี้เอง ก็ได้ผ่านระยะเวลาการแสดงความคิดเห็นมาพอสมควรแล้ว

การแสดงความเห็นต่าง ๆ เมื่อมีคนเห็นต่าง.. ไม่ตรงกับความคิดเรา ผมจึงอยากให้แสดงอย่างสร้างสรรค์ ไม่ใช้อารมณ์ หรือเสียดสีใด ๆ กันนะครับ .. เพราะสุดท้าย ทุกคน ชอบขี่ และมีฝัน มีความสุขกับสองล้อเหมือน ๆ กัน .. อยากให้บ้านนี้ มีแต่ความเข้าใจ และอบอุ่นเสมอครับ

ผมเอง  ไม่ได้เก่ง หรือ รู้มาก ถึงขนาดจะมาสั่งสอนเพื่อน ๆ พี่ ๆ ผู้ใดได้  .. ก็เลยได้แต่อยากจะขอความร่วมมือไปยังทุก ๆ ท่านเลยครับ ถ้าเป็นไปได้ ก็ใจเย็น ๆ มองรวม ๆ ข้อความใดไม่ถูกใจเรา .. ก็ลองปล่อยผ่าน คิดเสียว่า ใส่แว่นดำอยู่ เลยอ่านไม่เห็น .. ถ้ายังไม่โอเค ไปกระโดดลงอ่างก่อนซักรอบ แล้ว ไปแจกเงินค่าเล่าเรียนให้น้อง ๆ ก่อน ค่อยมาเล่นบอร์ดต่อก็ได้ครับ  mon10

บอร์ดนี้เป็นทีสาธารณะในการแสดงความเห็นมาก ๆ เห็นต่างได้เสมอครับ ยิ่งต่าง ยิ่งเกิดปัญญา .. แต่อยากให้ต่างอย่างเข้าใจซึ่งกันและกัน  นะครับ

ถ้ายังมีความคิดต่างแตกแยก โดยไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้  ผมจะขออนุญาตท่าน จขกท. ล็อคกระทู้ และให้เพื่อนที่ยังถกเถียงเรื่องอื่น ไปตั้งหัวข้อกระทู้เอง ใหม่ นะครับ

webmaster
ลงอ่างแวะมาทางนี้ครับ

ขอบคุรครับเฮีย  mon42

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:44:12 AM »
ไปทริป กับไปต่างจังหวัด  กลับมา พึ่งมาเจอกระทู้นี้คับ  ตกใจ mon6

ปัญหา เรื่อง รถประกอบนอก หรือประกอบในประเทศ .. ต่าง ๆ นั้น .. จริง ๆ ผมเองก็เข้าใจความรู้สึก ของผู้ที่ต้องจ่ายแพงนะครับ ..

แต่เมื่อมันมาเกิดกับแบรนด์ดูคาติ ก็ไม่แปลกครับ ที่จะมีความเห็นต่างกัน ระหว่าง ผู้ใช้รถนอก กับรถในประเทศ

สำหรับผมเอง .. ก็ไม่ได้ต่างจากหลายๆคำตอบ ของหลาย ๆ ท่านครับ .. แต่ก่อน ไม่เคยฝันว่าจะซื้อดูคาติ เพราะราคาเกินหยั่้งถึงครับ .. แต่พอมันลดราคาลงมา แตะถึง.. ก็ไม่ได้ลังเลแม้แต่น้อย ที่จะจองในทันที ทั้งที่ช่วงนั้นน้ำท่วม และยังไม่มีรถให้ดูด้วยซ้ำ ผมก็ไปยืนเฝ้าหน้าศูนย์ทองหล่อครับ 555+ mon16

สิ่งที่สำคัญที่สุด ของการได้ขี่ ดูคาติ สำหรับผมแล้ว   มันก็คือ มิตรภาพ เพื่อนที่เข้าใจกันครับ แม้เค้าจะขี่สปอร์ท ขี่รถนอก  ราคาเหยียบ 1.5 ล้าน   หรือ เค้าจะขี่รถอินวอย ราคา1.8 แสน ก็ตาม   ทุกคนคือเพื่อน คือความเข้าใจ ที่หาซื้อด้วยเงินไม่ได้

ซึ่งก็คงจะสังเกตุได้อย่างนึง ถ้าลองย้อนไปดูรูปในกระทู้ห้องภาพทริป  จะเห็นนะครับว่า มีรถหลากหลายยี่ห้อ มาร่วมแจมด้วยมากมาย เพราะผมก็บอกทุกคนที่ถามเสมอว่า ผมไม่เคยห้ามรถรุ่นใดเลย  แต่ขอเกิน 250cc พอนะครับ mon42

กับกระทู้นี้เอง ก็ได้ผ่านระยะเวลาการแสดงความคิดเห็นมาพอสมควรแล้ว

การแสดงความเห็นต่าง ๆ เมื่อมีคนเห็นต่าง.. ไม่ตรงกับความคิดเรา ผมจึงอยากให้แสดงอย่างสร้างสรรค์ ไม่ใช้อารมณ์ หรือเสียดสีใด ๆ กันนะครับ .. เพราะสุดท้าย ทุกคน ชอบขี่ และมีฝัน มีความสุขกับสองล้อเหมือน ๆ กัน .. อยากให้บ้านนี้ มีแต่ความเข้าใจ และอบอุ่นเสมอครับ

ผมเอง  ไม่ได้เก่ง หรือ รู้มาก ถึงขนาดจะมาสั่งสอนเพื่อน ๆ พี่ ๆ ผู้ใดได้  .. ก็เลยได้แต่อยากจะขอความร่วมมือไปยังทุก ๆ ท่านเลยครับ ถ้าเป็นไปได้ ก็ใจเย็น ๆ มองรวม ๆ ข้อความใดไม่ถูกใจเรา .. ก็ลองปล่อยผ่าน คิดเสียว่า ใส่แว่นดำอยู่ เลยอ่านไม่เห็น .. ถ้ายังไม่โอเค ไปกระโดดลงอ่างก่อนซักรอบ แล้ว ไปแจกเงินค่าเล่าเรียนให้น้อง ๆ ก่อน ค่อยมาเล่นบอร์ดต่อก็ได้ครับ  mon10

บอร์ดนี้เป็นทีสาธารณะในการแสดงความเห็นมาก ๆ เห็นต่างได้เสมอครับ ยิ่งต่าง ยิ่งเกิดปัญญา .. แต่อยากให้ต่างอย่างเข้าใจซึ่งกันและกัน  นะครับ

ถ้ายังมีความคิดต่างแตกแยก โดยไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้  ผมจะขออนุญาตท่าน จขกท. ล็อคกระทู้ และให้เพื่อนที่ยังถกเถียงเรื่องอื่น ไปตั้งหัวข้อกระทู้เอง ใหม่ นะครับ

webmaster
ลงอ่างแวะมาทางนี้ครับ

ขอบคุรครับเฮีย  mon42
mon42 mon42 mon42 mon42 mon42 mon42 ผมให้สามผ่านครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 02:04:35 PM »
รอเธอคนเดียวเท่านั้น Street fighter S ประกอบไทย มาเมื่อไหร่ เห็น795ผมหน้าขายของแน่ๆ  mon61

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 02:49:00 PM »
พอสมควรแก่เวลา..  mon32 ขออนุญาต ล็อคกระทู้นี้ ให้จบความไม่เข้าใจกันแค่กระทู้นี้นะครับ ขอเถอะครับ mon32
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand