ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเกือบไปแล้วคร้าบ!  (อ่าน 1571 ครั้ง)

ออฟไลน์ atiphon09 (เต้ย DCDC)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • เต้ยครับ
ผมเกือบไปแล้วคร้าบ!
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 01:43:04 PM »
         เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวานนี้ผมเอารถไปล้าง ร้านเค้าก็ล้างสะอาดดีเจ้าของร้านกำกับเองเก็บทุกรายละเอียดชอบมากโดยเฉพาะตอนที่เอาน้ำยาทำความสะอาดห้องเครื่องรถยนต์มาฉีดล้างเครื่องเครื่องให้ แหมแจ่มน้ำออกมาดำปี๋คราบที่ลุยน้ำฝนผสมกับพวกทรายที่เค้าทำถนนนั้นหลุดออกมาเครื่องสะอาดกริ้ปเหมือนตอนได้รถมาไหม่ๆพอล้างเสร็จปุ๋ปก็เดินไปดูรถ โหสะอาดสุดแหล่มแหลวก็จ่ายตังค์เป็นอันเรียบร้อย เสร็จปั๊ปขับรถก่อนออกจากร้านหยุดดูรถซ้ายขวาแป๊ปนึงแล้วก็เลี้ยวขวาออกไป อีตอนเลี้ยวขวานี่แหละครับ! ตูดไถลเป็นรถดริ้ฟเลยเกือบซะแล้วถ้าบิดแรงกว่านี้ได้ลงไปกองกะพื้นไปแน่นอนพอตั้งตัวได้ก็เลยจอดรถดูว่าเกิดอะไรขึ้นทำไมลื่นปื้ดอย่างนี้ พอสังเกตุไปที่ยางถึงบางอ้อเลยคับ! น้องๆทีมงานล้างรถหวังดีทาน้ำยาเครือบเงายางให้ตั้งแต่แก้มยางเลยไปจนเกือบเต็มหน้ายางทั้งล้อหน้าและหลัง! อย่างงี้มันก็ลื่นปื้ดซิคับ!! แหมเกือบสิ้นชื่อซะแล้วเราดีนะที่เป็นถนนในซอย   
         ก็เลยเอามาฝากครับถ้าใครไปล้างรถก็คอยดูบอกเค้าให้ลงน้ำยาแค่ช่วงแก้มยางจนถึงขอบแม็กก็พอ ไม่ต้องกินเข้าไปจนถึหน้ายางหมือนรถยนต์เพราะเวลาเลี้ยวมันจะลื่นมากๆ แต่ผมไม่ได้ว่าอะไรน้องๆกะร้านเค้านะครับแค่อยากเอามาแชร์เผื่อท่านอื่นไปล้างร้านที่เค้าไม่ค่อยได้ล้างรถมอไซค์บ่อยๆ จะได้ระวังกันคับ
น้ำร้อนปลาเป็นน้ำเย็นชื่นใจ

Ducati Bikers Thailand

ผมเกือบไปแล้วคร้าบ!
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 01:43:04 PM »
//

ออฟไลน์ ak_ganja(ไข่นุ้ย)(DCDC)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • การวางแนอยู่ที่คน ผลสำเร็จอยู่ที่ฟ้า
Re: ผมเกือบไปแล้วคร้าบ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 02:38:00 PM »
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆครับ

จะได้ระวังๆกันไว้

เพราะผมเองก็ชอบลงยางให้เงาๆแบบนั้น ฮ่าๆ
หนทางนับหมื่นลี้ ย่อมต้องมีก้าวแรก

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 02:53:57 PM »
อันตรายมากครับ ห้ามลงเด็ดขาดลื่นปรื้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 03:19:29 PM »
ถ้าล้มหมดหล่อเลย และสมมติถ้าล้มจริงๆใครจะรับผิดชอบเนี่ย
ระยอง ฮิ