ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมีความรู้สึกกันไหมว่า อยากแบนโค้ง แต่เห็นสภาพถนนบางช่วง ไม่กล้าแบนเลย  (อ่าน 1658 ครั้ง)

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
เคยเป็นกันไหมครับ เส้นทางไปกลับ อยากลองแบนดูนะ แต่เห็นสภาพถนนแล้วแบนไม่ลงอะครับ พื้นเป็นมันวาวเลย อย่างเช่น เส้นทางผมไปกลับ สาธร ทีเลยไป ราชพฤก ช่วงราดยางเห็นพื้นแล้ว มันแว็บเลย แล้วก็มี กัลปกพฤก สุดทางเข้ากาญจนา ขึ้นสะพานโค้งเข้า กาญจนาภิเษกเข้าเพชรเกษมอันนั้นพื้นมันวาว ชัดเจนเลย ไม่กล้าแบน แต่ถ้าพื้นปูน ยังกล้าบ้าง แต่กับพื้นราดยางบางช่วง ยังหวั่น ๆ อยู่ นะครับ ถนนบ้านเรา มันไม่เหมือนเมืองนอก เลยว่ากันมะครับ
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
อย่าแบนเลยครับ ไว้แบนในสนามเอาจะปลอดภัยกว่าเยอะ  mon6

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
    • Facebook
ผมไม่แบนเลยครับ กลมอย่างเดียว เอ๊ะ ไม่ใช่นิ...  mon17

อย่าแบนในถนนธรรมดาบ้านเราเลยครับ ถนนมันไม่ดี อันตรายครับ ไปซิ่งในสนามน่าจะดีกว่าครับผม
สภาพถนนที่พร้อมและดีกว่า จะแบนเข่าแนบหรือหูแนบได้เลยครับ จัดเต็ม  mon48
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
อย่าไปเสี่ยงบนถนน เป็นไรมามันไม่คุ้มครับ

ถ้าอยากแบนจริงๆ ไปรองในสนามดีกว่าครับ

ปลอดภัยทั้งตัวเรา และผู้ร่วมทาง

ออฟไลน์ witness (เกมส์)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
  • Hypermotard 796 Owner
เึคยครับ โดนมากับตัว เลยจำฝังกระดูกดำ mon48

ตอนนี้อดใจไว้ตลอด มันได้ไม่คุ้มเสีย ล้มมาที กลับมานั่งคิดถ้าเราเข้าโค้งดีๆ ปานนี้มันก็ไม่เป็นอะไรแล้ว

ไม่ต้องเสียเวลา รักษาทั้งคน รักษาทั้งรถ อะไหล่ก็รอนาน

ออฟไลน์ TOTTOO

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • ความประมาท เป็นหนทางสู่ความตาย
  ไม่กล้า นะดีแล้วครับ..จะปลอดภัย  mon57 mon57
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2012, 11:30:40 AM โดย TOTTOO »

ออฟไลน์ ak_ganja(ไข่นุ้ย)(DCDC)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • การวางแนอยู่ที่คน ผลสำเร็จอยู่ที่ฟ้า
ถูกทุกข้อครับ

อย่าแบนเลยกับถนนใน กทม.
หนทางนับหมื่นลี้ ย่อมต้องมีก้าวแรก

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +18/-0
วิ่งในสนามแค่ไหน ข้างนอกเอาแค่ 30% ครับ ผมแบนข้างนอก lowside มาแล้ว แผลยังไม่หายเลย
ตอนนี่ไม่คิดจะเล่นแล้ว อดใจไว้ลงสนามดีกว่า
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
ถนนเมืองไทย ได้ไปกองอยู่ข้างทางแน่ๆ ฝุ่นเอย เศษดินเอย ไม่เหลือครับ  mon48

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
นอกสนามมีสิ่งแวดล้อมที่ไม่สามารถควบคุมได้ เช่นทั้งน้ำมันที่หกจากรถเก่า,เศษหิน ดิน ทราย,หมา แมว รถตัดหน้าสารพัด อีกทั้งถนนประเทศไทยเองที่มีคุณภาพต่ำถึงต่ำมาก ในสนามดีกว่า
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ Capriccio

• **
  • Moto GP point: +4/-0
อย่าเลยครับ ได้ไม่คุ้มเสีย