ผู้เขียน หัวข้อ: ลิมิตสวิตท์ใต้ก้านมือบีบคลัทช์มีไว้เพื่ออะไร  (อ่าน 1918 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่ม164

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
1.ลิมิตสวิตท์ใต้ก้านมือบีบคลัทช์มีหน้าที่อะไรครับแล้วปกติมันจะมีอะไรครอบคลุมหรือปิดตัวมันหรือเปล่าครับ มันจะหลุดไหม
2.เมื่อวานพาลูกไปเตะบอลที่สนามขี่เดวิลไปจอดรถไว้หันหลังกลับมาอีกที เค้าคล่อมรถผมเฉยเลย เฮ้ยไรว๊ะไม่ขอกันเลย เซ็งมากเลยกลับบ้านดีกว่า
ก็เลยคิดว่านี้ท่าจะหาที่จอดยากแน่ๆตามสถานที่ทั่วไป

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
Re: ลิมิตสวิตท์ใต้ก้านมือบีบคลัทช์มีไว้เพื่ออะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:11:15 AM »
1 น่าจะเป็นสวิทย์ เมื่อเวลารถเราดับกลางอากาศ  สามารถกำครัชเพื่อสตาร์ทเครื่องได้ทันที โดยไม่ต้องหยุดรถครับ
2 ผมจะไม่เดินทางจากรถครับ

ออฟไลน์ Poko_kung

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +10/-0
Re: ลิมิตสวิตท์ใต้ก้านมือบีบคลัทช์มีไว้เพื่ออะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:49:26 AM »
1 น่าจะเป็นสวิทย์ เมื่อเวลารถเราดับกลางอากาศ  สามารถกำครัชเพื่อสตาร์ทเครื่องได้ทันที โดยไม่ต้องหยุดรถครับ
2 ผมจะไม่เดินทางจากรถครับ
ใช่ครับ ตามพี่ปุ๊บอกเลย