ผู้เขียน หัวข้อ: Diavel Carbon Red ต่างกับ ABS Black อย่างไรอ่ะครับ ราคาต่างกัน 129,000 บาท  (อ่าน 4028 ครั้ง)

ออฟไลน์ wee43

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
พี่ ๆ ครับ สองรุ่นนี้มันต่างกันอย่างไรอ่ะครับ
มีตรงไหนที่ต่างกันบ้างครับ หรือ แค่ สีที่เป็น คาร์บอน กับ การได้รถเร็วกว่ากันครับ
กำลังตัดสินใจอยู่ครับ

ออฟไลน์ Graf

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Bala group co.,ltd
ล้่อเป็นฟอซอลูมิเนียมครับ ตัวถังเป็นคาบอนแท้ๆ น้ำหนักตัวคาบอนจะลดลงเหลือ207kg
สำหรบลผมสองรุ่นนี้คุ้มทั้งคู่ครับ เพียงแต่คาบอนเรดออกรถได้เร็วกว่ามาก  mon43
ตึกยังรู้พัง สตางค์ยังรู้หมด แต่ไมตรีอันสวยสด ไม่มีหมดเหมือนสตางค์

ออฟไลน์ tamzxaed

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • By THE WAY
 mon57 ชอบครับๆ

ออฟไลน์ PokDiavel(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
เท่าที่ผมนั่งดูน่าจะแตกต่างกันดังนี้ครับ
ล้อ ฟอร์คอลูมีิเนียม
ตัวถังคาร์บอน
บังโคลนหน้าคาร์บอน
เบาะ ถ้าถอดครอบเบาะจะมีลายคาร์บอนด้านข้าง
เฟรมเป็นสีแดง
โช๊คหน้า รมควันสีดำ
ป๊อก

สรุป ข้อที่ได้รถทันที เลยเอา carbon red แล้วครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
สรุป ข้อที่ได้รถทันที เลยเอา carbon red แล้วครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
ไว้มาออกทริปกันนะครับผม mon43
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Poko_kung

• Moto GP point: +10/-0
เท่าที่ผมนั่งดูน่าจะแตกต่างกันดังนี้ครับ
ล้อ ฟอร์คอลูมีิเนียม เบิกใหม่ศูนย์น่าจะมี แสน
ตัวถังคาร์บอน        น่าจะต้องมี 6x,xxx
บังโคลนหน้าคาร์บอน ราคาน่าจะรวมมาในชุดด้านบนครับ ครอบท้าย ถัง บนล่าง บังโคลนหน้า
เบาะ ถ้าถอดครอบเบาะจะมีลายคาร์บอนด้านข้าง น่าจะมีหมื่นกว่าบาท
เฟรมเป็นสีแดง อย่าเอาไปทำสีเชียว เดี๋ยวเวลาขายจะขายไม่ได้เอา
โช๊คหน้า รมควันสีดำ เห็นเค้าว่าโช๊คเดิมของคาบอน เบิกเองน่าจะมี 6-8 หมื่น
ป๊อก

สรุปคือ ถ้าไม่คิดจะแต่งยกคันแบบผม Red Carbon คุ้มกว่า Abs Black ครับ

ล้อ ฟอร์คอลูมีิเนียม เบิกใหม่ศูนย์น่าจะมี แสน
ตัวถังคาร์บอน        น่าจะต้องมี 6x,xxx
บังโคลนหน้าคาร์บอน ราคาน่าจะรวมมาในชุดด้านบนครับ ครอบท้าย ถัง บนล่าง บังโคลนหน้า
เบาะ ถ้าถอดครอบเบาะจะมีลายคาร์บอนด้านข้าง น่าจะมีหมื่นกว่าบาท
เฟรมเป็นสีแดง อย่าเอาไปทำสีเชียว เดี๋ยวเวลาขายจะขายไม่ได้เอา
โช๊คหน้า รมควันสีดำ เห็นเค้าว่าโช๊คเดิมของคาบอน เบิกเองน่าจะมี 6-8 หมื่น
ป๊อก

สรุปคือ ถ้าไม่คิดจะแต่งยกคันแบบผม Red Carbon คุ้มกว่า Abs Black ครับ

ท่อ เดิม เป็นไงบ้างครับ

ป๊อก

ท่อ เดิม เป็นไงบ้างครับ
หมายถึงราคาอ่ะหรอครับ ถ้าใช่ จำได้ว่ามีคนบอกว่าแสนกว่าบาทครับ ( มันอันเดียวกันนะครับไม่แตกต่างกันระหว่าสองรุ่น )
แต่ถ้าถามถึงรถผม ท่อเดิมก็โอนะครับ รอ termi อยู่ครับ ของมาแล้วแต่ส่งไปทำอะไรบางอย่าง ครับ อิอิ  mon6
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2012, 07:56:59 AM โดย Poko_kung »

ท่อเดิม ok ใช่เปล่าครับ ...
diavel ไม่แต่งก็น่าจะ O อยู่ใช่ไหมครับ

diavel ไม่แต่งก็น่าจะ O อยู่ใช่ไหมครับ
รถเดิม ok แล้วนะครับ ออกมาแล้ว ใส่กันล้ม หน่อยก็ดีนะครับ
ท่อเดิมโอเคเลยครับ เสียงมีแต่ไม่ดังมาก

ปล.จริงๆแล้วผมเป็นคนบ้าแต่งรถครับ 555  mon16 mon16 mon16

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
รถเดิม ok แล้วนะครับ ออกมาแล้ว ใส่กันล้ม หน่อยก็ดีนะครับ
ท่อเดิมโอเคเลยครับ เสียงมีแต่ไม่ดังมาก

ปล.จริงๆแล้วผมเป็นคนบ้าแต่งรถครับ 555  mon16 mon16 mon16

mon57 ผมเชื่อท่านป้อ

ออฟไลน์ Hunter HDP

• Moto GP point: +2/-0
  • อิสระ ที่จะใช้ชีวิต
หุหุ
HD and Ducati อารมณ์ล้วน