ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อนจะซื้อ Ducati สักคัน ขอ.......  (อ่าน 13379 ครั้ง)

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
Re: ก่อนจะซื้อ Ducati สักคัน ขอ.......
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 08:02:09 PM »
วันที่ผมไปดูรถ ผมแต่งตัวกากๆ แบบนี้แหละครับ

เซลที่มาดูแลผม ตอนแรกผมไม่รู้หรอกว่าเป็นใคร แต่อยากบอกว่าผมประทับใจมาก ผมรู้ตัวว่าแต่งตัวโคตรไม่เหมาะสม (ไม่ได้ตั้งใจจะไปดู แต่ผ่านหน้าศูนย์พอดี แล้วเลี้ยวเลย) เซลล์คนนี้คุยกับผมดีมาก เป็นกันเอง อธิบายทุกอย่างที่แกอธิบายได้ ไม่อิดออด ไม่มีดูถูกกัน หลังจากนั้นไม่นาน ผมก็เข้าไปจอง อยากบอกว่า ส่วนหนึ่งก็เพราะความประทับใจกับเซลล์นี่แหละ

และผมก็เข้าไปที่ศูนย์อีกหลายครั้ง ทั้งถามว่าจะได้รถเมื่อไหร่ ทั้งโทร ทั้งไปหาเอง บางครั้งแกไม่ว่าง แต่แกก็ไม่ปล่อยให้ผมอยู่เคว้งคนเดียวที่ศูนย์ แกจะฝากรุ่นน้อง หรือเซลล์คนอื่นเข้ามาดูแล ซึ่งเข้ามาดูแลดีมากทุกๆคน

เซลล์คนที่ผมจองรถด้วย และจัดการเรื่องรถของผมมาตลอด มีปัญหาเดือดร้อนอะไร โทรถามแกได้ตลอด ไม่มีอิดออด และพร้อมจะตอบคำถามให้เคลียร์ทุกเวลา แม้บางทีผมจะงี่เง่าบ้างก็ตาม  mon16 mon16 mon16

บางครั้งผมเข้าไปที่ศูนย์ เสร็จธุระกำลังจะกลับ ถ้าแกว่าง แกก็จัดการจูงรถออกมาให้ ทั้งๆที่ไม่ใช่ธุระของแกเลย
เล็กๆน้อยๆแบบนี้ ผมไม่เคยลืมครับ ประทับใจ บอกตรงๆ

เซลล์คนที่ผมจองรถด้วย และจัดการเรื่องรถของผมมาตลอด แกชื่อ "พี่โด่ง" ครับ  mon57 mon57 mon57

ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

Ducati Bikers Thailand

Re: ก่อนจะซื้อ Ducati สักคัน ขอ.......
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 08:02:09 PM »
//

• www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 08:40:30 PM »
กลับเข้าเรื่องครับ

เรื่องแบบนี้มันมีโอกาส Human error ได้ครับ เซลล์อาจจะผิดพลาดโดยที่ไม่ทันได้ดูในเรื่องการพิมพ์ข้อความไป (อาจจะตั้งใจ หรือไม่ได้ตั้งใจจริงๆ อันนั้นต้องไปแยกประเด็นอีกที)

แต่ประเด็นสำคัญคือ จะแก้ไขยังไงหลังจากที่ผิดพลาดไปแล้ว อันนี้ผมไม่ทราบต่อว่าได้คุยยังไงกันต่อครับ
ผมว่าเงินส่วนต่างสำหรับพี่อ๊อด เจ้าของกระทู้มันไม่ใช่ประเด็นหลัก แต่ประเด็นหลัก คือความรู้สึกและความรับผิดชอบของเซลล์มากกว่า ที่จะทำยังไงให้ความรู้สึกที่ดีๆกลับคืนมาได้

ขอมองอย่างกลางๆนะครับ
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ i-Ott

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +7/-8
  • ทำตามที่ใจเรียกร้อง
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 11:31:44 PM »
กลับเข้าเรื่องครับ

เรื่องแบบนี้มันมีโอกาส Human error ได้ครับ เซลล์อาจจะผิดพลาดโดยที่ไม่ทันได้ดูในเรื่องการพิมพ์ข้อความไป (อาจจะตั้งใจ หรือไม่ได้ตั้งใจจริงๆ อันนั้นต้องไปแยกประเด็นอีกที)

แต่ประเด็นสำคัญคือ จะแก้ไขยังไงหลังจากที่ผิดพลาดไปแล้ว อันนี้ผมไม่ทราบต่อว่าได้คุยยังไงกันต่อครับ
ผมว่าเงินส่วนต่างสำหรับพี่อ๊อด เจ้าของกระทู้มันไม่ใช่ประเด็นหลัก แต่ประเด็นหลัก คือความรู้สึกและความรับผิดชอบของเซลล์มากกว่า ที่จะทำยังไงให้ความรู้สึกที่ดีๆกลับคืนมาได้

ขอมองอย่างกลางๆนะครับ

ถูกต้องเลยครับ

เรื่องเงินไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรเลย

แต่ แค่ต้องการอยากรู้ว่า จากเหตุการณ์ที่ผิดพลาดคราวนี้ เซลล์ จะมีการรับผิดชอบอย่างไรบ้าง ไม่ใช่มาคืนเงินจอง ทิ้งลูกค้ากันง่ายๆแบบนี้ ทำง่ายๆกันแบบนี้ มันทำลายความรู้สึกดีๆออกไปหมดเลย

ล่าสุด

เมื่อวาน เจ้าของ ให้ โด่ง โทรมาว่า ทาง บ. จะให้ค่า Service Maintainnace Free 12,000 กืโล แต่ต้องซื้อในดีล ดาวน์ 299,000 บาท

และวันนี้ อีตาเจฟ โทรหาเพื่อนพี่ เพื่อขอนัดเจอ นอกออฟฟิต เพื่อขอพูดคุย เจรจา(มั๊ง) แต่คงไม่ไป เพราะ มันง่ายเกินไป
Ducati Streetfighter S

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 11:47:08 PM »
มันจะจบอย่างไรกันครับ
ผมดูแล้วไม่รู้จะจบอย่างไร
หรือสุดท้ายต้องการแบบไหนกัน

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 09:34:06 AM »
ถ้าตั้งกระทู้VOTE ให้คะแนนความพอใจในการ บริการ สงสัยคะแนนนำโด่ง สมชื่อจิงๆ

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 04:04:30 PM »
มันจะจบอย่างไรกันครับ
ผมดูแล้วไม่รู้จะจบอย่างไร
หรือสุดท้ายต้องการแบบไหนกัน
mon57 mon57

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Moto GP point: +11/-0
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 04:43:04 PM »

น่าเซ็งแทนน้าอ๊อดมากครับ...คันที่สองผมไปซื้อที่ เคทีเอ็ม ผมประทับใจครับ..เป็นโชว์รูมที่ไปแล้วก็อยากไปนั่งเล่นอีก..ไม่มีเหงา ดูแลลูกค้าดีสุดๆ..ส่วนดูคาติผมซื้อกับโด่ง โอเคเลย ไม่มีปัญหาใดๆทั้งก่อนและหลังรับรถ..จะมีก็บางคน ผมยิ้มให้...แต่ท่านก็เฉยๆเงียบๆ..เสียความรู้สึกนิดนึง..แต่นอกนั้นถือว่าเยี่ยมครับ...ไปดื่มที่ไหนส่งข่าวด้วยน๊ะน้าอ๊อดดด  mon48
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 07:10:51 PM »
ท่านครับ...ผมไม่ได้เป็น Friend ท่าใน face book เลยเม้นไม่ได้...ขอเม้นในนี้แทนล่ะกัน...ขอแนะนำนะครับ...ให้ท่านรวบรวมหลักฐานที่มีทั้งหมด..แจ้งไปยัง Ducati เลยครับ..เอาให้ถึงสำนักงานใหญ่ในอิตาลีเลย...เอาให้ถึง..เออ.ยกเลิกการเป็นตัวแทนของไทยไปเลยก็ดี...ไอ้การบริการที่เห็นแก่ได้แบบนี้...อย่างที่ท่านบอกน่ะครับ..."ไม่เคยเห็นหัว"ลูกค้าเลย...ขายเสร็จเป็นจบ....

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Moto GP point: +1/-0
    • Facebook
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 07:22:22 PM »
ผมก็ซื้อกับเซลล์พี่โด่งนะครับ บริการดีเหมือนกัน แนะนำอะไรดีมากครับ โอเคเลยนะ  abc52
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 07:51:51 PM »
โ่ด่ง the Best

ออฟไลน์ ENVE

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 08:24:14 PM »
สงสัยถามผมจะออกรถ  คงต้องคุยกับคุณโด่ง  ซะแล้ว

ออฟไลน์ Boys

• *
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 09:57:41 PM »
ผมออกกับคุณกอล์ฟ ทองหล่อครับ บริการดีคุยง่ายครับ ขอบคุณกอล์ฟมากๆครับ mon32
เด็กผู้ชายสันดานเสีย!!! :)
Private Racing Car team "ZEROS"

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:25:42 PM »
ความคิดส่วนตัวนะครับ

ตอนนี้ถ้าตั้งแต่เริ่มจนจบ ความผิดพลาดเกิดจากคนคือ เซลล์ขาย

ผมว่าต้องแยกประเด็นนะครับ ศูนย์ดูคาตี้ไทยแลนต์ กับเซลล์ที่ขายให้กับดูคาตี้ไทยแลนต์

บางท่านบอกว่าให้แจ้งอิตาลี แจ้งเพื่ออะไรครับมันเป็นความผิดพลาดของบุคคล

ผมว่าเต็มที่ก็แจ้งไปที่ ดูคาตี้ไทยแลนต์ก็พอครับ คงมีกฏระเบียบอยู่

สุดท้าย คุณเจฟก็คงโดนไล่ออก ไม่ก็โดนตัดเงินเดือน

อย่างที่ผมเคยพูดไปกับหลายๆท่าน ว่า "วงการนี้มันแคบ" เดี๋ยวมันก็มาเจอกันอีก

ตอนนี้ถ้าอยากให้เรื่องจบ ผู้เสียหายก็เเจ้งไปทางต้นสังกัด คือดูคาตี้ไทยแลนต์

ดูคาตี้ไทยแลนต์ก็สอบสวน ตามกฏและระเบียบ ถึงที่สุดเเล้วก็คงต้องยอมรับทั้งสองฝ่าย

ผมก็เห็นใจผู้ซื้อนะครับ เสียอารมณ์ เสียความรู้สึก แต่ผมว่าบางครั้งก็ต้องปล่อยมันไป

ในเมื่อท่านมีหลักฐาน ถ้าท่านไม่เอาราคานี้ก็ขอคืนเงินมัดจำ เเล้วเซลล์ก็โดนโทษ

จบทั้งสองฝ่ายนะครับ....

ปล.ท่านที่บอกจะไปซื้อกับคุณโด่ง ถ้าลูกค้าเก่าหรือเคยซื้อ คุณโด่งก็ยังคงรับดูแลแต่ถ้าไม่เคยอาจเป็นเซลล์ท่านอื่น

ท่านโด่งเขาเลื่อนตำแหน่งเเล้วครับเป็นผู้จัดการ เขาคงไม่ได้ลงมาหน้าร้านเหมือนเดิมเเล้วครับ mon57 mon57

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:30:01 PM »

ปล.ท่านที่บอกจะไปซื้อกับคุณโด่ง ถ้าลูกค้าเก่าหรือเคยซื้อ คุณโด่งก็ยังคงรับดูแลแต่ถ้าไม่เคยอาจเป็นเซลล์ท่านอื่น

ท่านโด่งเขาเลื่อนตำแหน่งเเล้วครับเป็นผู้จัดการ เขาคงไม่ได้ลงมาหน้าร้านเหมือนเดิมเเล้วครับ mon57 mon57

mon57 mon57 mon57 อั้ยย๊ะ โทรไปยินดีกับพี่โด่งดีกว่า  mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ Graf

• *
  • Bala group co.,ltd
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:08:03 AM »
ผมซื้อกับเซลพี่ท๊อปก็บริการดีครับ ถามนู่นถามนี่ในบีบีตลอด ไม่รู้แกรำคาญป่าวแต่ก็ตอบตลอด อิอิ  mon43
ตึกยังรู้พัง สตางค์ยังรู้หมด แต่ไมตรีอันสวยสด ไม่มีหมดเหมือนสตางค์

ออฟไลน์ PokDiavel(DCDC)

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 09:45:27 AM »
ผมซื้อกับ เซลล์แป๊ก ครับ เป็นกันเองดีครับ ไม่เวอร์ อัพเดทตล๊อดๆ
ป๊อก

ออฟไลน์ ARAYAKUNG

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:29:24 AM »
ผมซื้อกับ เซลล์ณัฐ ครับ เซลล์น้องใหม่ แต่บริการแบบมืออาชีพครับ
สุภาพ ให้เกียรติลูกค้า ยิ้มแย้มแจ่มใส

ยังไงขอให้เรื่องลงเอยดีๆ นะครับ
น่าจะพอคุยกันดีกันได้นะครับ เท่าที่อ่านรู้สึกว่า
พี่อ๊อด (เจ้าของกระทู้) น่าจะเห็นว่าเขาไม่ยอมขอโทษ...(อ่านจากกระทู้ก่อนหน้านี้นะครับ)
หากคุณเจฟ เขาขอคุยด้วยเพื่อปรับความเข้าใจผมว่า...พี่จะลองให้โอกาสเขาหน่อยได้มั้ยครับ

ปล.อยากให้ทุกคนลงเอยด้วยดีนะครับ

จาก M975 น้องใหม่ครับ

ออฟไลน์ Milan

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:36:54 AM »
เพิ่งรู้นะเนี้ยว่าพี่โด่งขึ้นเป็น ผู้กำกับ เฮย!ผู้จัดการแล้ว งั้นเมื่อวานก็โทรหาผู้จัดการละซิ สมแล้วครับที่ได้ผู้จัดการดีๆเอาไว้ดูแลพวกเราในยามที่มีปัญหา  mon4 พอเห็นคนทำงานก้าวหน้า น้ำตาแมร่งจาไหล mon48

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:38:10 AM »
ณ ตอนนี้

ไม่ได้โกรธอะไรแล้วล่ะครับ เพราะ ความรู้สึกดีๆ มันหมดไปแล้ว ก็คงไม่ไปต่อความอะไรแล้วล่ะครับ ใครทำอะไร หรือจะทำอะไร ก็ตามใจกันไปเถ่อะครับ

ขอบคุณ สำหรับ ทุกๆ คำตอบครับ

mon57 mon57 mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:51:12 AM »
เพิ่งรู้นะเนี้ยว่าพี่โด่งขึ้นเป็น ผู้กำกับ เฮย!ผู้จัดการแล้ว งั้นเมื่อวานก็โทรหาผู้จัดการละซิ สมแล้วครับที่ได้ผู้จัดการดีๆเอาไว้ดูแลพวกเราในยามที่มีปัญหา  mon4 พอเห็นคนทำงานก้าวหน้า น้ำตาแมร่งจาไหล mon48

งั้นเคสนี้เป็นงานแรกของผู้จัดการเลยป่าวครับ(ผู้จัดการคงอยู่เฉยไม่ได้เเน่) ขอให้จบด้วยดีครับ ผมคิดว่าคุณเจฟคงไม่มีเจตนา,ตั้งใจหรือหลอกหลวงรอกครับ คงมีการผิดพลาดกันอะไรสักอย่าง เพราะถ้าตั้งใจคิดเหรอว่าจะปกปิดอำพลางได้ คงมีการผิดพลาดกัน ผมว่าการหักดิบแบบนี้ถ้าถึงขั้นตัดอนาคตกันมันจะดูรุนแรงไป พี่จขกท.ลองรับฟังคุณเจฟดูสักทีลองดูเหตุผลที่คุยกันเผื่อจะมีทางออกที่ดีครับ
ปล.ผมก็เคยยิ้มเก้อกับคุณเจฟเหมือนกันครับ
ระยอง ฮิ