ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้คุณกลอฟ์รับรถแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับรีวิวหน่อยคร้าบ  (อ่าน 5105 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่ม164

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ตามห้วข้อเลยคร้าบคุณกลอฟ์

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon10 รับแล้วครับผม  ยังไม่ได้ลองอะไรมากมายครับ รูปก็ยังไม่ได้ถ่ายชัด ๆ เลยยังไม่ได้ลงรีวิวครับ mon10

เอาเป็นความรู้สึกคร่าวๆ  ก่อนนะครับ

ระบบรถ รวมถึงกุญแจแบบคีย์เลส มีอะไรให้ต้องศึกษาเรียนรู้พอสมควรครับ แต่แปปเดียวก็จะเข้าใจครับ mon48 mon48

การปรับตัวสำหรับการขี่ในเมือง ตอนแรก จะเก้ๆกัง ๆ หน่อยครับ เพราะยังไม่ชิน แต่ซักพัก จะเริ่มรู้จังหวะมากขึ้นก็ง่ายแล้วครับ

เน้นขี่หล่อจริงๆครับคันนี้ คนมอง ทั้งถนนครับ รถติดที หรือติดที่แยกทีนึงนี่  mon17 อายม้วนต้วนเลยครับ

สำหรับอัตราเร่งนั้น ได้ลองเส้นวิภาวดีนิดหน่อยครับ เอาเป็นว่า สำหรับผมเองที่เคยขี่เคแปด บิดฮายามาแล้ว..  ตอนจะเริ่มกระแทกคันเร่ง ก็อุตส่าห์เกร็งแขนเผื่อไว้ไม่ให้หงายเงิบไปด้านหลังแล้วนะครับ

ผลคือ บิดหมดปลอกไม่ได้ครับ แรงกระชาก ทำแขนตรง ตัวผงะไปเลย mon48 แรงครับ (ปรับโหมดสปอร์ท) ไม่ได้รู้สึกแบบนี้มานานแล้ว  พอรู้ความแรงมันบ้าง เลยขออีกรอบ คราวนี้ เกร็งแขนแน่นกว่าเก่า ไล่บิดขึ้นแล้วเล่นรอบ    แรงครับสนุกมากๆ abc35  แต่ ๆ ๆ..  ลมครับ  จะแรงไปไหน mon14 ก้มซะท่านั่งไม่เท่ห์เลยครับ

เลยเบารถ กลับมาขี่ชิวๆต่อดีกว่า mon42    สรุปว่า เดี๋ยวต้องติดชิวกันลมหน้าแน่นอนครับ

โดยรวมๆ ขอบอกว่า ซึ้งใจกับการรอคอยครับ ดุดัน เท่ห์ล่ำบึ้ก ท่อก็เปลี่ยนแล้วครับ คำราม สุดยอดไปเลยครับ โอ้ววว...  มันส์สะใจในอารมณ์มากๆ abc29

หลังเปลี่ยนท่อ เสียงดุดัน เร้าอารมณ์สุดๆครับ ต้องมาฟังแล้วจะเข้าใจ mon48

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2012, 09:50:17 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
ตามไม่ทันแน่เรย  mon29

ออฟไลน์ Graf

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Bala group co.,ltd
อ๊ากกกกกกกก. รอไม่ไหวแล้ววววววว  mon49
ตึกยังรู้พัง สตางค์ยังรู้หมด แต่ไมตรีอันสวยสด ไม่มีหมดเหมือนสตางค์

ออฟไลน์ Olewinter(Bas)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-1
รอfull reviewครับ

• *
ยินดีด้วยครับ   
            และมันช่างจะบังเอิญอะไรไม่รู้วันนี้ผมไปดูงานที่ระยอง ตอนขากลับรถติดมากแถวสุววรรณภูมิ(มอเตอร์เวย์)ประมาณ1ทุ่มกว่าๆ มุดไปมุดมา ไปตามหลังหกล้อคันหนึ่งมองเข้าไปในรถเห็นเบาะรถมอไชค์มันแปลกๆ โอ้ว..........แม่จ้าวเดวิลแบล็ค 8 คัน จอดกันเป็นระเบียบ กำลังมุ่งหน้าไปทองหล่อแน่ๆ เลยขับรถดมตูดหกล้อเกือบครึ่งชั่วโมง แล้วก็นึกในใจว่ารถเราหรือเปล่าว๊ะ  น้ำลายไหล วันจันทร์ๆอดใจไว้ แล้วก็ต้องจำใจแยกทางกันก่อน มุ่งหน้ากลับบ้านที่ทางแยกออกบางปะอิน ด้วยตาละห้อย  ดีใจกับทุกคนนะครับที่จะได้รับรถกันแล้ว ผมฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Basry Hayden In DKC

• Moto GP point: +1/-2
กรีดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ DUCATAE

• Moto GP point: +2/-0
อิจฉานอนไม่หลับแน่เเลย หล่อเจงๆ abc35

ออฟไลน์ parHO(โห้)

• *
มารอฟัง รีวิว ด้วยคนคร๊าบบบ  mon10

และ แอบอิจฉาด้วยยยยย  mon48

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
สมใจอยากที่รอคอยมานาน
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
ดุโหดหล่อล่ำมากเลยครับพี่กอล์ฟฟี่  abc36

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
กอร์ฟศูนย์มี package diavel นะ (เห็นยุ่งหลายอย่าง ช่วยเตือนครับ)

ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ Pichai

• *
ขอความรู้หน่อยครับ ว่าเบาะใน touing package นี่มันต่างจากเบาะปกติยังไงครับ?

ออฟไลน์ Cooper bird R

• *
 mon43
ขอความรู้หน่อยครับ ว่าเบาะใน touing package นี่มันต่างจากเบาะปกติยังไงครับ?

สูงและนั่งสบายกว่าเดิมครับ
ขายรถ ของแต่ง อะไหล่ มั้งกี้ญี่ปุ่น-จีน
ชาลี แด๊ก ม้งกี้ กอลิล่า แชปปี้
CHALY DAX MONKEY GORILLA CHAPPY

เครื่องยนต์ LIFAN 70-250cc. ของแท้

เวปเดียวครบวงจร
www.coopershopcnx.com

บัญชี
ธ.กสิกรไทย 499-20-500-50
ธันวา จันทร์ทิพย์ สาขาตลาดประตูเชียงใหม่

95/2 ถ.สามล้าน ต.พระสิงห์

• *
คุณcooper birdครับสั่งท่อremusจากที่ไหนครับผมสนใจครับ

ออฟไลน์ Cooper bird R

• *
คุณcooper birdครับสั่งท่อremusจากที่ไหนครับผมสนใจครับ

โทรมาปรึกษาได้ครับ
0899999209 bird
ขายรถ ของแต่ง อะไหล่ มั้งกี้ญี่ปุ่น-จีน
ชาลี แด๊ก ม้งกี้ กอลิล่า แชปปี้
CHALY DAX MONKEY GORILLA CHAPPY

เครื่องยนต์ LIFAN 70-250cc. ของแท้

เวปเดียวครบวงจร
www.coopershopcnx.com

บัญชี
ธ.กสิกรไทย 499-20-500-50
ธันวา จันทร์ทิพย์ สาขาตลาดประตูเชียงใหม่

95/2 ถ.สามล้าน ต.พระสิงห์

ออฟไลน์ Poko_kung

• Moto GP point: +10/-0
WoW รถสวยท่อเสียงดีนะพี่กล็อฟ  mon57 mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
WoW รถสวยท่อเสียงดีนะพี่กล็อฟ  mon57 mon57 mon57 mon57
mon10 รถป้อ ที่ MPK  งามคับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand