ผู้เขียน หัวข้อ: Salesบอกว่าต้อง Run in จึงจะเปลี่ยนท่อได้จริงหรือครับ!  (อ่าน 2621 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ๊อฟ

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-2
  • "Imagination is more important than knowledge."
Salesบอกว่าต้อง Run in (7-8 ร้อยโล=)จึงจะเปลี่ยนท่อได้จริงหรือครับ mon19 ผมทำโปรท่อพร้อมตัวรถไว้เลยอยากรู้ว่าเป็นเรื่องจริงหรือครับผมอยากออกมาพร้อมท่อเลยอะครับ หรือเป็นการยึดเวลากันแน่(28นี้รับรถครับ abc35) ท่านผู้มีความรู้ช่วยตอบหน่อยครับ ไม่อยากโดนหลอก! mon40

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
Re: Salesบอกว่าต้อง Run in จึงจะเปลี่ยนท่อได้จริงหรือครับ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 11:50:56 AM »
ผมเห็นก็เปลี่ยนท่อกันวันรับรถตั้งหลายคนนะครับ

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
Re: Salesบอกว่าต้อง Run in จึงจะเปลี่ยนท่อได้จริงหรือครับ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 11:54:43 AM »
งง  mon40 เปลี่ยนไปเลยครับ

ออฟไลน์ sonic-k (เก่ง)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 12:02:24 PM »
ของผมเปลี่ยนตั้งแต่วันออกรถเลยนะครับ

ออฟไลน์ Getcoffee(สเก็ต)

• HUMEN RIDE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 12:15:24 PM »
ผมก็เปลี่ยนตั้งแต่วันรับรถเลยคับ ของหมดหรือป่าว เลยบอกว่าต้องพ้นรันอิน  mon47
แอบแซง เพราะแรงน้อย

ออฟไลน์ i-Ott

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +7/-8
  • ทำตามที่ใจเรียกร้อง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:27:02 PM »
1. เครื่องยน์ช่วงรันอิน จะมีผงๆขี้เหล็ก หลุดออกมาจากการสันดาปภายในเครื่องยนต์ออกมา ผ่านและติดอยู่ในท่อไอเสีย ปล่อยให้มันติดในท่อเดิมๆก็ดีครับ หมดระยะเมื่อไหร่ เอาของแต่งมาใส่ ต่อได้เลย

2. แนะนำให้ ขี่ท่อเดิม เพื่อจับอาการ พลังของเครื่องยนต์เดิมๆไปก่อน หลังจากเปลี่ยนท่อแต่งแล้ว จะได้รู้ถึงความแตกต่าง ระหว่าง ของเดิมกับของแต่ง ได้มากขึ้น

3. หากยังขี่ไม่แข็ง ท่อเดิมๆเหมาะมากที่สุด ล้มแปะ ล้มพับขึ้นมา จะได้ไม่เสียดายท่อไง
Ducati Streetfighter S

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:30:17 PM »
1. เครื่องยน์ช่วงรันอิน จะมีผงๆขี้เหล็ก หลุดออกมาจากการสันดาปภายในเครื่องยนต์ออกมา ผ่านและติดอยู่ในท่อไอเสีย ปล่อยให้มันติดในท่อเดิมๆก็ดีครับ หมดระยะเมื่อไหร่ เอาของแต่งมาใส่ ต่อได้เลย

2. แนะนำให้ ขี่ท่อเดิม เพื่อจับอาการ พลังของเครื่องยนต์เดิมๆไปก่อน หลังจากเปลี่ยนท่อแต่งแล้ว จะได้รู้ถึงความแตกต่าง ระหว่าง ของเดิมกับของแต่ง ได้มากขึ้น

3. หากยังขี่ไม่แข็ง ท่อเดิมๆเหมาะมากที่สุด ล้มแปะ ล้มพับขึ้นมา จะได้ไม่เสียดายท่อไง

ขอบคุณมากครับ ผมมาอ่านได้ความรู้ไปด้วยเลย  mon57
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

ออฟไลน์ Poko_kung

• Moto GP point: +10/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:38:43 PM »
สตาทร์รถครั้งแรกรถผมก็ท่อใหม่แล้วครับ ไม่เห็นมีใครบอกเลย 555  mon40 mon40 mon40 mon40

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:45:14 PM »
ออกมาปั๊บ  วันรุ่งขึ้น ตื่นตี1 ขี่จาก กทม. - ไปไหว้ ครูบา ที่เชียงใหม่ แล้วขี่กลับมาศุนย์ ถึงประมาณบ่ายหนึ่ง  ให้เค้าเปลี่ยนท่อฟลูเลยครับ abc10
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ อ๊อฟ

• Moto GP point: +0/-2
  • "Imagination is more important than knowledge."
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 03:43:34 PM »
ขอบคุณทุกท่านมากมากๆครับ mon32

ออฟไลน์ Bright

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 04:23:42 PM »
โอโหพี่กอล์ฟไปกลับเชียงไหม่ 12 ช.ม. อึดมาก

ออฟไลน์ nabunaga (พล)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +2/-0
    • GU CLUB DUCATI FAN PAGE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 06:36:25 PM »
ตามสะดวกเลยครับ ไม่น่าต้องรอรันอินนะ ผมอ่ะอยากเปลี่ยนตั้งแต่วันแรกเลย แต่ไม่มีตัง อิอิอิอิ จ่ายที่เดียวมันจุก แต่ก็กลับไปเปลี่ยนยังไม่พ้นรันอินเลย ของต้องรอหรือเปล่าเท่านั้นหล่ะ เราพร้อมของไม่พร้อมก็ต้องรอ
สรุปเปลี่ยนเลยๆๆๆๆ หล่อๆๆ เชียร์ๆๆๆ
 abc24 abc24 abc24 abc24 abc24 abc24

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:00:28 AM »
เออ....ผมก็เพิ่งทราบนี่ล่ะครับเพราะผมก็เปลี่ยนตั้งแต่วันแรกเลยอ่ะครับ mon6 mon6 mon6

ท่อเดิม+ความรู้สึกเดิมๆ ๆ เป็นอย่างไรไม่เคยรู้เลยครับ

รู้อย่างเดียวว่าอยากหล่อตอนออกกจาศูนย์เลยอ่ะครับ

mon48 mon48 mon48

ออฟไลน์ คุณฉุย

• Moto GP point: +8/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:16:23 AM »
สงสัยเซลล์ท่านอื่นคงยังไม่ได้เรียนรู้เรื่องนี้ mon47 mon47
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2012, 11:18:17 AM โดย "Fat Man" »

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:34:58 AM »
ออกมาปั๊บ  วันรุ่งขึ้น ตื่นตี1 ขี่จาก กทม. - ไปไหว้ ครูบา ที่เชียงใหม่ แล้วขี่กลับมาศุนย์ ถึงประมาณบ่ายหนึ่ง  ให้เค้าเปลี่ยนท่อฟลูเลยครับ abc10

ไปกลับมันก็พ้นรันอินแล้วเซ่ ตากอร์ฟฟี่ อุอุ
ระยอง ฮิ