อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: รับ DUCATI MONSTER 795 แบบดาวน์ (ยกเลิกชั่วคราว)  (อ่าน 4016 ครั้ง)

ออฟไลน์ MinD DCG !!

• SPONSOR
  • Moto GP point: +8/-2
รับ DUCATI MONSTER 795 แบบดาวน์ (ยกเลิกชั่วคราว)
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 05:26:41 PM »
รับ DUCATI MONSTER 795 แบบดาวน์

ไม่ล้ม ไม่ชน ล้มแปะก็ไม่เอา วิ่งน้อย

ขออยู่ในกรุงเทพ แต่ถ้าต่างจังหวัด พร้อมจะขี่มาให้ดู ก็เอา

รับแบบเดิม ๆ หรือ ถ้ามีของแต่งขอรายละเอียดว่ามีอะไรบ้าง

สนใจจะขาย PM รายละเอียดครบๆ กับ รูปไว้นะครับ พร้อมเบอร์โทร

ถ้าสนใจ คันไหนเดี๋ยวติดต่อไปครับ ราคาขอแบบไม่เว่อร์ เอาแบบสมเหตุสมผล ครับ

(ขอแบบผ่อน 6990 นะครับหรือเกินนิดหน่อยแบบมีรวมผ่อนท่อ) ผ่อนไปกี่งวด เหลือประกันเท่าไหร่ 

มือใหม่ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ใครต้องการขาย โทร 0825888094   mon43 mon43 mon43
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2012, 02:39:42 PM โดย mymymy91 »

Ducati Bikers Thailand

รับ DUCATI MONSTER 795 แบบดาวน์ (ยกเลิกชั่วคราว)
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 05:26:41 PM »
//

• SPONSOR
Re: รับ DUCATI MONSTER 795 แบบดาวน์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 06:45:56 PM »
((อยากได้สภาพเนี้ยอะครับ))

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2012, 09:21:07 PM โดย mymymy91 »

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
Re: รับ DUCATI MONSTER 795 แบบดาวน์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:25:21 AM »
ตั้งละเอียด เกินไปจะหารถตามที่น้องต้องการยากน๊ะคับ
ทำไมไม่ลองตั้งว่ารับซื้อดาวน์ m795 เดิมๆรึมีของแต่ง แค่นี้ ไม่ต้องระบุขนาดที่ว่า รึถ้ามีของแต่งขอเป็น ท่อ กันล้มหน้ากลางหลัง แฮนอ้วน พร้อมตุ๊กตา กันล้มพี่ไม่ค่อยเห็นมีคนติดหน้า-กลาง-หลังซักเท่าไหร่ มันไม่ค่อยจำเปน
เผื่อมีท่านไหนเขาติดมาแค่ แฮนเดิม กันล้มกลาง ท่อ แต่รถสวยมากอยากขาย เขาเห็นน้องตั้งแบบนี้เขาก็ไม่ได้ติดต่อขายให้น๊ะ

แล้วรถในรูปที่เราโพส ((ถ้าได้สภาพตามรูปนี้จะดีมาก)) มันไม่มี กันล้มหน้า-กลาง-หลัง แถมแฮนก็แฮนเดิม ตุ๊กตาเดิม มีของแต่ง ชิล+ท่อ แค่นั้น

ปล.เห็นบอกว่าเป็นมือใหม่เลยแนะนำ   
อย่าว่ากันน๊ะ  เพราะจะได้หารถได้ไวๆ  mon57 mon57

Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:31:17 AM »
ตั้งละเอียด เกินไปจะหารถตามที่น้องต้องการยากน๊ะคับ
ทำไมไม่ลองตั้งว่ารับซื้อดาวน์ m795 เดิมๆรึมีของแต่ง แค่นี้ ไม่ต้องระบุขนาดที่ว่า รึถ้ามีของแต่งขอเป็น ท่อ กันล้มหน้ากลางหลัง แฮนอ้วน พร้อมตุ๊กตา กันล้มพี่ไม่ค่อยเห็นมีคนติดหน้า-กลาง-หลังซักเท่าไหร่ มันไม่ค่อยจำเปน
เผื่อมีท่านไหนเขาติดมาแค่ แฮนเดิม กันล้มกลาง ท่อ แต่รถสวยมากอยากขาย เขาเห็นน้องตั้งแบบนี้เขาก็ไม่ได้ติดต่อขายให้น๊ะ

แล้วรถในรูปที่เราโพส ((ถ้าได้สภาพตามรูปนี้จะดีมาก)) มันไม่มี กันล้มหน้า-กลาง-หลัง แถมแฮนก็แฮนเดิม ตุ๊กตาเดิม มีของแต่ง ชิล+ท่อ แค่นั้น

ปล.เห็นบอกว่าเป็นมือใหม่เลยแนะนำ   
อย่าว่ากันน๊ะ  เพราะจะได้หารถได้ไวๆ  mon57 mon57

ตามนั้น

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 11:03:34 AM »
เค้าน่าจะได้รถละนะ เห็นลงขายเบาะคอมฟอจอยู่อะ

ออฟไลน์ คุณหลวง

• Moto GP point: +2/-0
  • ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 11:23:59 AM »
งุงิ
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

• SPONSOR
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 12:41:34 PM »
ยังไม่ได้ครับรับอยู่ไม่รีบ

• SPONSOR
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 12:50:49 PM »
เอิ่ม มีคนมา คอมเม้นต์ ผมประมาณนี้ที่เว็ปอื่นเเล้วเหมือนกัน

คือ ผม ระบุไว้ว่าแคถ้าได้สภาพประมาณนั้นก็ โอเค

คือที่บอก ว่า อะไหล่ อยากได้ อย่างนั้นอย่างนี้ คือไม่ต้องมาสภาพนั้นก็ได้ แค่มีชิ้นใดชิ้นนึง ในนั้นก็ได้ แต่ ถ้า นอกเหนือเกินมาจากอะไหล่พวกนั้น งบมันไม่พอ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำ ครับ ตามนั้น mon17 mon17 mon17

• SPONSOR
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 12:55:44 PM »
กระทู้มันแก้ไขข้อความไม่ได้ แฮะ เอาเป็นว่าใครจะขาย มีอะไรก็PM มาเลยครับ ถ้าไหว เดี๋ยวติดต่อไป  mon57 mon57

• SPONSOR
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 09:22:10 PM »
ยังรับอยู่นะครับ  mon48 mon48 mon48

• SPONSOR
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 03:08:37 PM »
 mon43

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 09:16:24 PM »
ลองหาไปเรื่อยๆครับ

เดี๋ยวก็คงจะมีปล่อยมาบ้างครับ

• SPONSOR
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 07:48:05 AM »
ได้แล้วครับอยู่ระหว่างการตรวจสอบไฟแนนซ์ถ้าไม่ได้จะมารับต่อครับ