อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติขาย " STREET FIGHTER 848 Y2012 " ป้ายแดง < ปิดการขายครับ รับมัดจำแล้ว >  (อ่าน 10033 ครั้ง)

ออฟไลน์ Barbarian Racing !

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • NO BIKE NO LIFE !
ขออนุญาติปิดการขายครับ :) มีพี่ชายใจดีโอนมัดจำมาแล้วครับผม ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความสนใจครับ

ขออนุญาติขาย " STREET FIGHTER 848 YEAR 2012 " มี ABS และ Traction Control

ป้ายแดง ทะเบียนแท้ รถศูนย์พัทยา ออกมาได้เดือนเศษๆเองครับ ยังไม่ได้ส่งจดทะเบียนเลย

รถวิ่งมา 1,7xx โลเท่านั้นเองครับ รถใช้ขี่เล่นในเมืองหล่อๆครับ ไม่เคยออกทริป ไม่เคยซัดตึง ไม่เคยลากรอบครับ ไม่มีคำว่าขี่เร็วครับ

มีรอยที่ปลายก้านเบรคด้านขวานิดหน่อยครับ เนื่องจากเข็นเสียจังหวะ รถเลยเอียงไปโดนกำแพงครับ แต่ไม่ล้มนะครับ โดนแค่ก้านเบรคเฉยๆ ส่วนอื่นไม่โดนครับ

เหตุผลที่ขาย : อารมณ์ล้วนๆครับ คือจะไปจัด BMW S1000RR น่ะครับ :)

รายการของแต่งที่ให้ไปกับรถ
- ชุด Carbon แท้รอบคันทั้งหมด 7 ชิ้น ( ไม่เก่งภาษาอังกฤษผิดพลาดขออภัยครับ ขออธิบายเป็นภาษาไทยตามความเข้าใจติดไปด้วยนะครับ )
  - Carbon Air-intake ( ช่องระบายความร้อน )
  - Carbon Lower Tank Panel ( ใต้ถังน้ำมัน )
  - Carbon Exhaust Heat-Guard ( การ์ดท่อ )
  - Carbon Hugger-Long / Black Fender( บังโคลนหลัง )
  - Carbon Key-Guard ( ตรงถังน้ำมันที่ครอบกุญแจ )
- กระจกแต่ง Ducati Performance เบิกศูนย์
- ปลอกแฮนด์ Rizoma Lux สีเงินเบิกศูนย์
- ก้านเบรค / ก้านคลัช Rizoma สีทองเบิกศูนย์
- กระปุกน้ำมันเบรค / คลัช Rizoma สีเงินเบิกศูนย์
- ไฟท้ายแต่ง LED Smoke ของแท้ USA เบิกศูนย์ เป็นไฟเลี้ยวในตัวสวยมากๆครับ ( ไฟมันจะวิ่งเรียงกัน ไม่ใช่กระพริบอย่างเดียว )
- กันรอยถังน้ำมัน Carbon Ducati Performance เบิกศูนย์
========== ของแต่งอาจจะดูเล็กน้อย แต่รวมๆ แค่นี้ก็เกือบแสนแล้วครับ ==========

ขอขาย 795,000 บาทไทยครับ ( ยังสามารถต่อรองได้อีกนะครับ คุยกันได้ครับเรื่องราคาไม่ใช่ปัญหา )

สนใจติดต่อ : 090-971-8969 < LINE , Whatsapp >
สนใจดูรถโทรนัดล่วงหน้า 30 นาที - 1 ชั่วโมง นะครับ

========== รูปภาพอยู่ด้านล่างครับ ==========
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2012, 11:05:39 PM โดย Barbarian Racing ! »

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *

ออฟไลน์ หนึ่ง DNT(B)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +12/-1
รถสวยมากคับ sf848 มันมีabs ด้วยเหรอครับ ปรกติมันไม่มีนะ หรือว่าสั่งพิเศษครับ

• *
รถสวยมากคับ sf848 มันมีabs ด้วยเหรอครับ ปรกติมันไม่มีนะ หรือว่าสั่งพิเศษครับ

ปี 2012 มี ABS และ Traction Control ครับ

ออฟไลน์ คุณหลวง

• Moto GP point: +2/-0
  • ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
ทานโทษครับ
กระจกแยกขายมั้ยครับ
ถ้าแยก จองนะครับ 081-871-5000 คุณหลวง
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

• *
ทานโทษครับ
กระจกแยกขายมั้ยครับ
ถ้าแยก จองนะครับ 081-871-5000 คุณหลวง

ได้ครับ ถ้าแยกเดี๋ยวจะรีบโทรแจ้งเลยครับผ  mon42 mon42

ออฟไลน์ Gunn_22

• ...
จองไฟท้ายนะครับ ถ้าแยกของแต่ง mon10

กัน 0805751157

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1

ปี 2012 มี ABS และ Traction Control ครับ

ผมก็ใช้รุ่นนี้SF 848 ปี 2012 เหมือนกัน ขอตอบน๊ะคับว่ารุ่นนี้ไม่มี ABS ไม่เว้นแม้แต่ SF S  ปี2012ก็ไม่มีคับ
มีแต่ Traction Control  น๊ะจ๊ะ  mon43

ที่วงเล็บสีเหลืองคือ สเปกทุกอย่างของ SF 848 ที่วงเล็บสีแดงที่มีABS ทั้งเบรคหน้า+หลัง คือ Diavel AMG - 2012

ไม่ได้มาก่อกวนกระทู้น๊ะคับ แค่อยากให้คนขายกับคนซื้อทราบข้อมูล
อันนี้ลิงค์สเปกเครื่องคับ
http://www.ducati.com/compare/index.do?op=add&year1=17&year1_new_value=false&bikeFamily1=21&bikeFamily1_new_value=false&bikeModel1=57&bikeModel1_new_value=false

รถสวยมากคับ ขายถูกมากด้วย ช่วยดัน  mon43 mon43
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ หนึ่ง DNT(B)

• Moto GP point: +12/-1
ผมจองไปแล้วรับรถสิงหา ถามเซลล์เค้าก็บอกไม่มีabsนะครับ  สั่งเพิ่มพิเศษก็ไม่ได้ ยังไงลองเช็คดูอีกทีนะคับ เดียวคนซื้อซื้อไปเเล้วเช็คมาไม่มีจะเสียคำพูด ยังไงเอาใจช่วยให้ขายได้เร็วๆคับ

• *

ผมก็ใช้รุ่นนี้SF 848 ปี 2012 เหมือนกัน ขอตอบน๊ะคับว่ารุ่นนี้ไม่มี ABS ไม่เว้นแม้แต่ SF S  ปี2012ก็ไม่มีคับ
มีแต่ Traction Control  น๊ะจ๊ะ  mon43

ที่วงเล็บสีเหลืองคือ สเปกทุกอย่างของ SF 848 ที่วงเล็บสีแดงที่มีABS ทั้งเบรคหน้า+หลัง คือ Diavel AMG - 2012

ไม่ได้มาก่อกวนกระทู้น๊ะคับ แค่อยากให้คนขายกับคนซื้อทราบข้อมูล
อันนี้ลิงค์สเปกเครื่องคับ
http://www.ducati.com/compare/index.do?op=add&year1=17&year1_new_value=false&bikeFamily1=21&bikeFamily1_new_value=false&bikeModel1=57&bikeModel1_new_value=false

รถสวยมากคับ ขายถูกมากด้วย ช่วยดัน  mon43 mon43

พอดีตอนผมซื้อพนักงานเค้าบอกว่าถ้าเปิด Traction Control ไว้ ABS จะทำงาน แต่ถ้าปิด Traction Control ABS จะไม่ทำงานน่ะครับ ผมก็ไม่แน่ใจ เดี๋ยวจะลองถามอีกที ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะขอรับ กระผมก็ไม่ได้ศึกษาเลย อารมณ์ล้วนๆ  mon10 mon10 mon10

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
ผมแจ็ค ที่อยู่ชลนะครับ ใจอ่อนแล้วอย่าลืมกิ้งก๊างงมานะครับ mon42

• *
ผมแจ็ค ที่อยู่ชลนะครับ ใจอ่อนแล้วอย่าลืมกิ้งก๊างงมานะครับ mon42

ไม่ทันแล้วครับผม ต้องขออภัยด้วยนะครับ มีพี่ชายโอนมัดจำมาแล้วครับ ขอบพระคุณครับที่สนใจ  mon5 mon5

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
ยินดีด้วยครับ รถสวย ราคาถูก ไม่สมควรอยู่นานอยู่แล้วครับ mon57

ออฟไลน์ Gunn_22

• ...
ดีใจด้วยครับ 555  mon57