ผู้เขียน หัวข้อ: เจอเว็บ DUCATI ของไทยอีกเว็บ เอามาฝากกันครับ Ducati Rider Club ++  (อ่าน 2983 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ.โอม (DCDC)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เจอเว็บ DUCATI ของไทยอีกเว็บ เอามาฝากกันครับ Ducati Rider Club ++
http://www.ducatiriderclub.com/

ลองดูกันนะครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: เจอเว็บ DUCATI ของไทยอีกเว็บ เอามาฝากกันครับ Ducati Rider Club ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 03:03:03 PM »
 มีเว็บดูคาติเพิ่มขึ้น มีเพื่อนสองล้อด้วยกัน ดีแล้วครับ สังคม เดสโม่จะได้โตขึ้น  mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
Re: เจอเว็บ DUCATI ของไทยอีกเว็บ เอามาฝากกันครับ Ducati Rider Club ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:56:11 AM »
 เอา weloveducati มาฝากลิ้งที่นี่ก็ได้นะครับ เห้นเคยฝากชื่ออื่นมาแล้วเจ้าของเว้บเค้าก็ไม่ได้ว่าอะไรหนิครับ ว่าแต่ตอนนั่นกลัวไรเหรอครับไม่เห็นแสดงตัวว่าเป็นเว็ปตัวเองเลย mon47

ออฟไลน์ Gunn_22

• ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 12:52:58 PM »
ด้วยความเคารพนะครับ ขุดขึ้นมาล่อเป้าเหรอครับพี่ยุทธ ทำไปเพื่ออะไรครับ

อยากรู้จริงๆครับ ว่ามีประโยชน์อะไร

ถ้าทำไปเพื่อความสนุก เพื่อให้มีเรื่องมีราว แดกดัน เหน็บแนม เสียดสี ผมว่าพอเหอะครับพี่ mon32

ออฟไลน์ อ.โอม (DCDC)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 01:19:13 PM »
อ๋อ .... ไม่เห็นมีประเด็นรัยเลย ผมอธิบายให้ฟังง่ายๆงี้นะครับ

ตอนนั้นก็ทำเว็บนั้นแหละ ทำเล่นๆ ไม่ได้คิดไรเพราะผมก็ทำเว็บเป็นอาชีพอยู่แล้ว ทีนี้พอทำไปทำมาก็ไปเจอกลุ่ม DCDC เข้า พอเริ่มเข้ากลุ่ม ก็สนุก และคิดว่ากลุ่ม DCDC นี่แหละคือผมเลย ชอบ DCDC ตรงที่ ไม่เน้นระเบียบมาก แต่เวลาจะเนี้ยบเวลาจะออกทริป ก็เปะๆ แต่เวลากันเองๆก็สบาย ก็ชอบก็เห็นเค้าอยู่ที่นี่ อีกอย่างกลุ่มนี้ขี่รถช้าดี ผมชอบ 5555 ขี่มอไซต์ไม่แข็งไง ผมก็เลยไม่ได้ไปทำอะไรต่อ ก็กะใช้ที่นี่แหละ

เอ้อ ... ตอนนั้นยังไม่ DCDC เร้ย ... ผมนัดที่ Starbuck เช้า อาทิตย์กับเพื่อน 2 คน ส่วนพี่ก้องนัดเย็น ก็มีครั้งหนึ่งเจอกัน ก็เลยนัดรวมกัน แรกๆนี่ผมเกือบตาย เพราะเช้าก็ไปกับเพื่อน เย็นก็มาเจอกับอีกกลุ่ม สรุปตอนท้ายก็เลยรวมกับพี่ก้องเลยละกัน สบายดีเจอเย็นทีเดียว เช้าจะได้นอนนนนน .....

จนกระทั้งหลายๆคน ก็มาบอกว่าผมว่า .... ซึ่งผมไม่ขอเล่าก็แล้วกันนะครับ เดี๋ยวไม่จบอีก เพราะหลายๆคนที่บอกผมงั้นงี้ ก็ต้องบอกตรงๆว่ามันก็เป็น "ความคิดเห็นส่วนตัว" ของแต่ละท่าน ซึ่งผมก็ไม่ขยายความเพราะความคิดเห็นส่วนตัว ก็ความคิดเห็นส่วนตัว แต่กะผมนี้ ผมเจอกับตัวเองอย่างน้อย 2 - 3 ครั้ง ก็เลยคิดจะหาอีกสักทางเลือกให้พี่ๆ น้องๆเค้าก็แล้วกัน

ผมก็เลยคิดว่า อ่ะ ... งั้นทำอันนี้มั้ย ชื่อกลางๆดี www.weloveducati.com ได้หมด Monster , Sport หรือ Diavel ก็เลยทำขึ้นมา แล้วก็เอาไปบอกกลุ่ม DCDC ก็นั่งกินกันที่ร้านลาบวันโน้นนนนนน นานและ ก็เลยขุดมาเปลี่ยนชื่อใหม่ตามนั้น  ทีนี้พอเป็น www.weloveducati.com ครั้งนี้มันบวกกับเรื่องราวในครั้งนี้ด้วย มันก็เลยกลายเป็นแรงบวก ให้คราวนี้พี่ๆ DCDC เค้าก็มากันเยอะเลย เพราะเค้าไม่มีห้องให้เล่นแล้วด้วยไง ก็ตามนี้

ประมาณนี้ละนะครับ ไม่มีอะไรมากกว่านี้ครับ

หลายๆคนที่อยู่ที่โน่น เค้าก็วนๆเวียนๆ มาที่นี่ ผมเองก็ไม่ได้ไปไหน ก็อยู่ได้ทั้ง 2 ที่ละครับ ไม่ได้จะแบ่งแยกอะไร เพียงแต่วันนี้ก็เกิดความไม่เข้าใจกัน วันหน้าวันไหนเข้าใจกันก็เป็นพวกเดียวกันได้ ไม่มีปัญหา แสวงหามิตรดีกว่าครับ ศัตรูนี่เกิดใหม่ได้ทุกวัน มิตรภาพต่างหากที่หายาก .... (ขอม่าม่าสักวัน) .....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2012, 01:28:29 PM โดย อ.โอม (DCDC) »

ออฟไลน์ อ๊อฟ

• Moto GP point: +0/-2
  • "Imagination is more important than knowledge."
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:00:48 PM »
เอา weloveducati มาฝากลิ้งที่นี่ก็ได้นะครับ เห้นเคยฝากชื่ออื่นมาแล้วเจ้าของเว้บเค้าก็ไม่ได้ว่าอะไรหนิครับ ว่าแต่ตอนนั่นกลัวไรเหรอครับไม่เห็นแสดงตัวว่าเป็นเว็ปตัวเองเลย mon47

แปลกจังทำไมเป็นคนใจกว้างไปแล้ว!!! mon47 mon47 mon47

ออฟไลน์ au_thapra

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 04:09:05 PM »
" จนกระทั้งหลายๆคน ก็มาบอกว่าผมว่า.....???   ซึ่งผมไม่ขอเล่าก็แล้วกันนะครับ เดี๋ยวไม่จบอีก เพราะหลายๆคนที่บอกผมงั้นงี้ ก็ต้องบอกตรงๆ ว่ามันก็เป็น "ความคิดเห็นส่วนตัว" ของแต่ละท่าน ซึ่งผมไม่ขอขยายความเพราะความคิดเห็นส่วนตัว ก็ความคิดเห็นส่วนตัว แต่กะผมนี้ผมเจอกับตัวเองอย่างน้อย 2-3 ครั้ง ก็เลยคิดจะหาอีกสักทางเลือก ให้พี่ๆน้องๆ เค้าก็แล้วกัน "

คือไร ร้ายแรงมากไม๊...งง คับ   mon47

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 04:36:52 PM »

แปลกจังทำไมเป็นคนใจกว้างไปแล้ว!!! mon47 mon47 mon47

อ้าว!!! ขอโทษนะครับ ยังเล่นอยู่ในนี้อีกเหรอครับ ดีใจนะครับ เห็นเกลียดหนักเกลียดหนาแต่ก็ยังเข้ามาเล่นได้ ดีครับ เว็ปนี้ไม่ปิดกั้นอยู่ละครับ ดีใจแทน webmaster จริงๆ ละอย่าลืมทำใจให้กว้างๆแบบผมกันนะครับ 

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 05:09:37 PM »

อ้าว!!! ขอโทษนะครับ ยังเล่นอยู่ในนี้อีกเหรอครับ ดีใจนะครับ เห็นเกลียดหนักเกลียดหนาแต่ก็ยังเข้ามาเล่นได้ ดีครับ เว็ปนี้ไม่ปิดกั้นอยู่ละครับ ดีใจแทน webmaster จริงๆ ละอย่าลืมทำใจให้กว้างๆแบบผมกันนะครับ

ใจเย็นๆครับยุทธ ไม่มีใครเกลียดเวปนี้กันนะครับ ทุกๆคนก็ยังเล่นเวปนี้กันอยู่ครับ ไม่มีใครหายหน้าไปไหน
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ อ๊อฟ

• Moto GP point: +0/-2
  • "Imagination is more important than knowledge."
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 05:34:21 PM »

mon47 mon47 mon47

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 05:40:20 PM »
mon3 ขออนุญาต ล็อคกระทู้ก่อนนะครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand