ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าเลยหลังจากไปปาดเบาะมา สงสัยได้ทำรอบสอง  (อ่าน 2057 ครั้ง)

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ปาดมาแล้ว พอได้ครอบท้ายมาใส่มันไม่สนิทเลยครับ (ผลจากช่างหัดใหม่ทำให้)
แล้ว รูมันก็ไม่ตรงกะครอบท้ายครับ(ครอบท้ายงานก๊อป) จะแก้ใขยังไงดีครับ หรือว่าผมใส่ไม่เป็น
ตามรูปเลยครับ

เอาเบาะไปแก้ใหม่ได้หรือป่าว  ไม่รู้ราคาเท่าไร แต่ไม่ไปร้านเดิมแน่นอน หนังเก่ายังเก็บไว้ด้วยคับ
ครอบท้ายใส่ไม่ได้ เป็นเพราะว่างานก๊อปหรือปล่าว แบบว่าของแท้มันจะพอดี
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +18/-0
Re: งานเข้าเลยหลังจากไปปาดเบาะมา สงสัยได้ทำรอบสอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 10:30:21 PM »
เอาครอบท้ายไปร้านด้วยเลยครับ เค้าเห็นแล้วน่าจะแก้งานได้
2012 Monster 795 - KhonKaen

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
Re: งานเข้าเลยหลังจากไปปาดเบาะมา สงสัยได้ทำรอบสอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:03:56 PM »
เอาครอบท้ายไปร้านด้วยเลยครับ เค้าเห็นแล้วน่าจะแก้งานได้
ใครอยู่แถวมีนบุรี หรือ รัชดาบ้างครับ
ผมอยากลองใส่ครอบท้ายกับเบาะเดิม
อยากรู้ว่าที่รูใส่น็อตมันไม่ตรงกะครอบท้ายเป็นเพราะว่าไปทำเบาะมาหรือว่าครอบท้ายมันไม่ตรงรูเอง..
ซื้อมาจากสปอนเซอร์ในเว็บนี้แหละครับ

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:01:02 PM »
ครอบท้ายของ0หรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นงานไฟเบอร์ที่ผมซื้อมา จะเหลือด้านข้างแบบนั้นเหมือนกัน
ที่แรกได้ยินว่าเป็นเพราะเบาะ795มันแคบกว่ารุ่นอื่น
แต่ผมเอาไปเทียบที่0มาแล้วครับ ขอ0แทบไม่มีช่องเหลือเลยครับ
เลยต้องทนใช้ไป T_T

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:09:02 PM »
เชื่อผม เอาครอบท้ายไปด้วย ช่างเค้าแก้ได้ครับ จะปาดลงหรือเสริมเพิ่ม เค้าทำได้หมด แทบจะทุกร้านแหละครับ
สำคัญคือครั้งแรกเราไม่ได้เอาครอบท้ายไป ช่างก็ไม่รู้ครับว่าต้องปาดให้ขอบมันตรงเส้นไหนต้องเสริมให้มารับหนาเท่าไหร่

คราวนี้จะเลือกร้านอะไรก็ตามแต่เลยครับ ถ้ามีร้านประจำก็ดีหน่อย
ถ้าไม่มีก็เข้าไปคุมงานเองซึ่งช่างบางคนอาจรำคาญเรา ก็ช่างมันครับ อยากให้งานออกมาดีก็ต้องคุมเองใกล้ชิดหน่อย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 02:27:13 PM »
ครอบท้ายของ0หรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นงานไฟเบอร์ที่ผมซื้อมา จะเหลือด้านข้างแบบนั้นเหมือนกัน
ที่แรกได้ยินว่าเป็นเพราะเบาะ795มันแคบกว่ารุ่นอื่น
แต่ผมเอาไปเทียบที่0มาแล้วครับ ขอ0แทบไม่มีช่องเหลือเลยครับ
เลยต้องทนใช้ไป T_T

แล้วอยากรู้ว่าฌครงเบาะมันเท่ากันหรือปล่าว..
ถ้าเท่ากันน่าจะเอาเบาะไปเสริมฟองน้ำได้
รู้สึกว่า โมเดลที่เขา copy มาน่ะจะเป็นของ 696 หรือ 796 เพราะเห็นรูปมันใส่แล้วพอดีเป๊ะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:11:48 PM »
เชื่อผม เอาครอบท้ายไปด้วย ช่างเค้าแก้ได้ครับ จะปาดลงหรือเสริมเพิ่ม เค้าทำได้หมด แทบจะทุกร้านแหละครับ
สำคัญคือครั้งแรกเราไม่ได้เอาครอบท้ายไป ช่างก็ไม่รู้ครับว่าต้องปาดให้ขอบมันตรงเส้นไหนต้องเสริมให้มารับหนาเท่าไหร่

คราวนี้จะเลือกร้านอะไรก็ตามแต่เลยครับ ถ้ามีร้านประจำก็ดีหน่อย
ถ้าไม่มีก็เข้าไปคุมงานเองซึ่งช่างบางคนอาจรำคาญเรา ก็ช่างมันครับ อยากให้งานออกมาดีก็ต้องคุมเองใกล้ชิดหน่อย
ขอบคุณครับ
ที่โมโหช่างคนเก่า ก็เพราะสั่งให้ปาดเฉพาะคนขับ มันดันปาดซะหมดเลย
บอกว่าทำแบบที่ผมบอกไม่สวย   mon40

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:52:15 PM »

ขอบคุณครับ
ที่โมโหช่างคนเก่า ก็เพราะสั่งให้ปาดเฉพาะคนขับ มันดันปาดซะหมดเลย
บอกว่าทำแบบที่ผมบอกไม่สวย   mon40

อ้าว แบบนี้คดีพลิกเลยครับช่างแบบนี้กวนตีนแล้ว บอกอย่างนึงทำอย่างนึง
เป็นผมกลับไปเอาเรื่องเลยครับ ให้เจ้าของร้านรับผิดชอบ ถ้าไม่รับผิดชอบก็ยืนด่ามันให้อายก่อนค่อยกลับ
  mon49